New York Thanksgiving 25/11 - 29/11 anyone?

Vũ Đàm Linh đã viết:
Em, em (và bạn em nếu nó đồng ý, bác). Em định lên Boston 24, rồi cưới bạn Nhung của em rồi đi trăng mật ở NY khoảng 25-26. :-D, xe bác có mấy chỗ ạ? Nhân tiện bác muốn đi chơi với bọn em không?

Nhất trí ngay, mấy khi có cơ hội làm xế cho em Linh. Chỉ sợ kế hoạch của anh hơi lệch với mọi người. Lịch trình của anh dự tính hiện như sau:
tối 25 tới boston.
26 chơi ỏ boston rồi lái xuống amherst. Tối ngủ lại ở amherst hoặc gần đó.
27 đi tiếp xuống NY, có thể đi thẳng xuông NY hoặc nghỉ ở đâu dọc đường, tùy xem trên đường có gì hay không.
28,29 chơi o NY
sau đó tiếp tục đi xuống DC.

Đại thể là vậy, sẽ còn thay đổi để phù hợp với các buổi ăn uống. :D. Hiện anh chưa thuê xe nhưng chắc chắn là còn ít nhất 2 chỗ.

Nhờ anh Minh viết quả thông báo ngắn gọn mà không thấy động tĩnh gì???

Linh với cả Nhung cũng đến NYC hả, rủ xem còn đứa nào muốn đi nữa không cho vui

Hix sorry chú Hưng mấy hôm vừa rồi anh bận quá quên khuấy đi mất. :D.

Báo cáo các đ/c tình hình là thế này. Mình đã book đươc một cái sublet rộng khoang 1800 square feet (chắc chứa được khoảng 12 - 16 đ/c tùy theo khả năng negociate với chủ nhà) nằm tại khu vực Soho Manhattan. Giá thuê là $150 per night. Vậy tùy theo số người nhiều hay ít thì sẽ chia cho đầu người thôi. (Nếu là 12 người thì là $12.5 per person per night, 16 người thì là $9.375 per person per night). Có điều là vì số lượng giường có hạn nên chắc là cả hội sẽ phải ngủ đất vậy, các đ/c chịu khó mang theo túi ngủ + chăn gối và quần áo ấm cần thiết vì thời tiết ở NYC lúc đó chắc sẽ khá lạnh vì ngoài ra chắc sẽ có một buổi overnight outdoor camping(ở khu long island chắc thế) nữa nên là mang theo túi ngủ là điều kiện cần và đủ để có thể sống sót trở về :D. Dưới đây là một vài hình ảnh minh họa về cái nhà ở Soho:
http://www.sublet.com/spider/Supply...y=Manhattan&StateCount=More&nocache=0.4661114

Còn ngoài ra để tiện liên lạc thì tiện nhất là các đ/c nào ở địa điểm khác muốn cả hội tụ tập thì có gì list số phone ở topic này để tiện theo dõi. Sau đây là số phone của mình:

Minh (Minh râu): 415-9028359.

Cheers

bớ anh Điềm, anh qua Amherst hả anh? Thế cho em tá túc xuống NYC với :D

(May quá, trời giúp mình, ở hiền gặp lành có khác.)

anh Minh: em YM gần chục lần mà không thấy trả lời, mệt wa. Bây giờ đăng ký còn chỗ ko ạ? Đừng bắt em chôn chân ở trường suốt Thanksgiving chứ :((

Nguyễn Diệu Hương đã viết:

anh Minh: em YM gần chục lần mà không thấy trả lời, mệt wa. Bây giờ đăng ký còn chỗ ko ạ? Đừng bắt em chôn chân ở trường suốt Thanksgiving chứ :((

Gặp lành hả >:). A mà amherst anh nói là ở Mass đấy nhé.

Thế chú Minh phác thảo kế hoạch của bọn em đi để anh điều chỉnh của anh cho phù hợp.

cell của anh la 760-917-2767

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác Điềm qua Amherst làm gì? Bọn em k0 quen ai ở đó, k0 ở lại được, với lại có 3 người cơ, thôi xin k0 lợi dụng bác nữa. Nhưng bác lên Boston liên lạc với chúng em rồi đi đập phá tan cái trường Harvard ra cho tụi nó vô gia cư :p. Giá bác lên tối 24 ăn sinh nhật em nhỉ ;)

Sodi em Hương, sao anh ko có thấy offline của em nhỉ? :-/ Anyway hiện giờ tình hình quân số mới có khoảng 10 - 11 đ/c. Nên là em vào thoải mái, không có vấn đề gì đâu, có gì trước khi đi khoang 1 2 ngày gọi lại cho anh để reconfirm là được.

Vũ Thanh Điềm đã viết:

Gặp lành hả >:). A mà amherst anh nói là ở Mass đấy nhé.

Thế chú Minh phác thảo kế hoạch của bọn em đi để anh điều chỉnh của anh cho phù hợp.

cell của anh la 760-917-2767

Bác Điềm: Kế hoạch của bọn em là 25 đến NYC vào khoảng chiều tối. 26 đi thăm thú phố phường + private program. 27 hẹn hò tụ tập party. 28 Camping (Nếu đ/k kỹ thuật cho phép). 29 lên đường về nước. Vậy có vẻ kế hoạch của bác cũng tương đối match với kế hoạch của bọn em đấy chứ nhể. Nếu bác xuống được từ 27 thì tốt. Có gì cứ keep intouch với nhau thôi.

Cheers

Vũ Đàm Linh đã viết:
Bác Điềm qua Amherst làm gì? Bọn em k0 quen ai ở đó, k0 ở lại được, với lại có 3 người cơ, thôi xin k0 lợi dụng bác nữa. Nhưng bác lên Boston liên lạc với chúng em rồi đi đập phá tan cái trường Harvard ra cho tụi nó vô gia cư :p. Giá bác lên tối 24 ăn sinh nhật em nhỉ ;)

Úi, thế mà anh không biết, bây giờ không đổi đựơc vé nữa rồi. Thôi để đi đập phá bọn Havard xong nếu mà còn lành lặn trở về thì anh em mình đi ăn mừng lại sau vậy :).

Kế hoạch của anh ngày 26 giờ sẽ là: sáng boston, trưa amherst, tối hartford (có thể là new haven, anh phải đo lại đường đất đã). hình như đây cũng là căn cứ cách mạng của em Linh à. 27 đi chơi loanh quanh rồi chiều sang ny đánh chén.

thế em nào liều mình theo anh :) thì phone hoặc pm cho anh.

bác Điềm đi thăm trường đại học à :D sao tòan thấy đi mấy chỗ lạ thế. Em Linh transfer sang Yale rồi à ???

Vũ Đàm Linh đã viết:

chị ơi, nếu Amherst ko có chỗ,
(nói trước là phòng anh Long rất chật và :-$ ) thì chị em mình sang Smith đập phá vậy. :D Ở đây thì phòng rộng thênh thang, Northampton còn nhiều cái thú vị lắm. ;;)

Em vẫn chăn nuôi sóc ở New London ạ. Kế hoạch của em là 24 lên Boston, 26 lên NY, nếu nhà cửa rẻ thì ở lại tối 26, 27 đến 28 về. Có lẽ đăng kí với anh Minh 3 chỗ nhỉ? Cho em hỏi có những loại bed nào Single, double hay triple ạ?

Ơ rõ ràng mình chả quen ai tên Hoàng Long nhá :-? Mà eo ôi đấy con giai á, em Hương đến "ấy" nhờ rồi á :p. Sợ quá hihi. Em Hương ơi, chị có cái key chain mua ở Smith đấy, nó ghi là Boys are smelly <=== giai no' phản đối lắm nhưng chị vẫn giữ từ năm ngoái đến giờ :D Nhưng mà sang đấy thích đứa nào thì chết :">

Chao cac anh chi,
Em Thanksgiving nay chac cung xuong NY. Em co cho o roi. Chi hoi neu cac anh chi di hang out thi cho em di voi duoc khong.
Em la Quang hoc Toan 00 03, hien dang hoc tai hamilton college.
Em se ghi lai so di dong cua may anh chi de co gi tien lien lac. YIM cua em la qdnguyen1985.
Cheers,
Q

Hic, ở đây toàn các anh chị khóa trên, đặc biệt còn có tiền bối Điềm hơn em đến 10 khóa, chẳng rõ em tham gia với có được ko ạh? Em cũng có kế hoạch lên nhà advisor ở Thanksgiving rồi, nhưng từ 19 em đã được nghỉ, nên có khi đên tầm 25 em cũng muốn đi chỗ khác, ko rõ có thể gặp các tiền bối nhập hội ở NY được ko ạh?

Anh Minh cho em hỏi lại chương trình một lần nữa với, với lại còn chỗ cho em ko ạh? Em có túi ngủ rồi, mọi thứ nói chung đều đủ cả, chỉ lo ko nhập được hội thui :D. À, em ở Suffield, Connecticut anh ạ :D.

Anh Minh cho em đăng ký với ạ:
4 đứa (đều là con gái:D ):
Em (Thanh Hương ở Lafayette College, PA), bạn 1 (Thu Trang, Bates College), bạn 2 (Lan Anh, URichmond), bạn 3 (bạn Hongkong của Lan Anh). Tụi em sẽ lên NYC vào sáng ngày 25, có gì anh cho tụi em biết địa điểm gặp mặt.

28 bọn em sẽ về.

Chỉnh sửa lần cuối:
to chị Linh: úi, nói thế oan em wa, :D key chain kiểu đấy thì đúng là Smith-style chị ạ :p
To Thanh Hương iu: thế là sắp gặp mày rùi, vui wa!!!! :*

Anh Điềm khoảng mấy giờ thì qua Amherst hả anh?

Em Linh trốn chị đi lấy vợ nhá. 24/11 chị cũng lên Boston đây, ở đến 26/11 rồi nếu có ai cho tá túc đi nhờ đến NY thì bám càng đi theo. Tình hình là không biết bác Điềm còn chỗ không nhỉ :-/

Có gì báo em mới. Ko khéo phải làm quả conference YM để nắm rõ tình hình hơn nhỉ.

Xem ra có em Trang và Hương là theo anh phỏng. Chắc độ trưa/chiều 26 thì anh qua amshert. Có gì thì pm cho anh cho tụi nó khỏi ghen tị, nhỉ :).

Hic, sao anh Minh ra đi ko quay đầu trở lại thế này? :( Em muốn nhập hội với muh :(

Back
Bên trên