Nếu chỉ còn một ngày , ấy sẽ làm j` ?

Nguyễn Thu Trang
()

Nếu ấy chỉ còn một ngày để sống
ấy sẽ làm j`
Trước hết tớ ra trước mặt bà .... :| j` đó
< %^@^$@&%@ bố mày mà mất hs giỏi là oánh /:) >
Sau đó tớ sẽ viết di chúc + thư , khoảng 2 tiếng j` đó
quay phim chụp ảnh
nói với bố mẹ anh chị em mọi ng bạn bè là tớ yêu quý họ vô cùng
Nhiều việc lắm
bây h chưa nghĩ ra
24 tiếng ko biết có đủ ko nhỉ
à đến giây phút cuối cùng tớ sẽ ra sông Hồng hay ra đâu đó thật cao
nhảy xuống
cảm giác đ.c bay :x

sống bình thường như mọi ngày và chết đột ngột trong giấc ngủ lúc 12h -đêm- 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ còn nhiều việc phải làm, thật nhiều lắm! Trước hết phải xin lỗi bố mẹ tớ ( cái này chắc phải viết thư). Đi chơi với mấy người bạn của tớ, nói với họ là tớ yêu họ nhiều :x! Gặp một người... nói vài lời...! Mặc dù hôm nay tớ bế tắc kinh khủng nhưng cũng chỉ dám nghĩ... chắc tớ ko dám làm đâu :(!

Nếu chỉ còn 1 ngày , tớ sẽ tặng anh em họ hàng và bạn bè tất cả nhg~ j` tớ có ( các đồ dùng này , tất cả nhg~ cái j` hay ho mà tớ lượm lặt đc này , v.v...) , sẽ đi mua thiếp hallmark tặng tất cả mọi ng` ( ko kịp tự làm thiếp đc nên đành mua vậy ), nhg mà sẽ nói yêu quý mọi ng` trực tiếp ,sẽ ôm tất ca mọi ng` ( hơi bệnh bệnh 1 tí :p) , đi ăn nhg~ món tớ thik nhất cùng gđ và bb , tớ sẽ nói xin lỗi và cảm ơn , xin lỗi và cảm ơn thật nhiều . Nhất định sẽ gặp 1 ng`, nói là quý ng` ấy lắm , chúc ng` ấy nhanh lấy cô bạn gái dễ thg và đòi ăn kẹo mừng trước . Câu cuối cùng mà tớ nói sẽ là con yêu mẹ nhiều , nhiều lắm ý .

sao phức tạp thế 8-> , sống nốt ngày hôm đó với hi vọng sáng mai mình sẽ ngủ dạy ko được à 8->

ai chả có nhiều việc cần làm :|

Nếu chỉ còn 1 ngày! Tớ sẽ.....
Viết tất cả những gì mình muốn để lại cho đời.....online để xử lý những việc chưa xong này.....Nghĩ xem mình còn lời hứa nào chưa làm xong.....Nói ra những bí mật mà mọi người có lẽ nên biết.....(thế là hết ngày)

Nếu tạo hóa chỉ ban cho có 1 ngày tồn tại ngắn ngủi nưa thoai, mình sẽ làm j` nhể ? :) chắc là khối việc :))
+ ăn mấy món Mỹ Latin ở quán gần nhà :p , ra siêu thị tha về vài thùng sôcôla, mỳ Hàn Quốc, bánh ChocoChip cookie, Choco Pie, Jambong xúc xích, cá vị cua, ZonZon, Pringles, nc' ngọt Sorbet, Pepsi Fetive :D , uống sữa Fristi, cho trí tưởng tượng thăng hoa ... :| ợ

+ đi ra triển lãm xem ca nhạc người mẫu :x <nếu diễn vào hum ấy> cho đỡ phí đời.

+ Ăn phở xào ja truyền nhà chú Lành, nhiều hành tây, dưa chuột, bánh phở :) món điểm tâm gắn với tớ suốt 7-8 năm đi học.

+ Đăng ký Sao mai điểm hẹn, hay hát còn hơn hát hay mà lị :D

+ Nếu sắp phải từ giã cuộc sống hiện tại, và thế là, tâm hồn tớ sẽ lại bắt đầu xây dựng nên 1 con người hoàn toàn mới trong tương lai, thì tớ cũng ko ân hận :) tất cả n~ cái mình tôi sống, làm việc, học tập, sinh hoạt trong đời này là minh chứng rõ ràng nhất cho toàn bộ khả năng mà tôi có thể làm đc :) có khi còn vượt xa so vs khả năng vốn đã có tự lúk sinh ra.

Nếu còn 1 ngày để sống thì sẽ tận dụng để tìm xem có cách nào sống thêm đc 1 ngày nữa:))

bạn Đức Anh vui tính dễ sợ 8-} còn 1 ngày để sống mà đăng kí sao mai điểm hẹn cứ như sáng đăng kí chiều thi tối trao giải cho ấy luôn ý nhỉ :)) nhạt quá 8-}

Nếu còn 1 ngày để sống tớ sẽ mổ lợn, lấy hết tiền ra đi ăn. Mà nói thật còn 1 ngày để sống chắc cũng chả quan tâm đến ăn uống vui chơi gì đâu, ngồi ở nhà khóc 8-}

nói hết những j` cần phải nói
à
sẽ mở blog public cho mọi ng` đọc
đỡ phí :D

Gọi cho tất cả những đứa bạn thân nhất, buôn :)) ( cái này mình chắc chỉ đc 15 phút 1 người =)) )

Đi gặp 1 người :| Làm 1 số việc 8->

Lên net chơi điện tử, chơi tất cả những gì mình chưa chơi, mỗi thứ 1 tiếng 8-}

Xong trùm chăn đi ngủ, hết :|

2 dòng cuối giống của tao 8->

tao viết vào blog 1/2 cái màn hình =)) về " ngày cuối cùng " =))

Lên blog viết vài dòng thống thiết, rồi để public lại cho muôn đời.=))

mọi người nói 1 ngày cuối cùng để sống mà cứ như còn 1 ngày trước khi lên máy bay du học ý nhỉ :-B Biết mình sắp chết rồi còn cảm hứng qué đâu mà vui chơi >"< như tớ mấy hôm trước cũng ở trong tình trạng kiểu thế, đến ngủ còn chán huống chi là ăn chơi

Nếu chỉ còn 1 ngày...
Sẽ ôm con Xôi thật chặt , trong bao lâu thì chưa biết, càng lâu càng tốt, để nhỡ nửa ngày còn lại nó bay sang E thì đỡ tiếc:)
Sẽ ôm con Hậu cũng thật chặt, xin lỗi vì SN nó mà chưa tặng quà:D
Sẽ ôm con Dòi thật chặt, và hỏi nó xem tao ôm hay ANy:* của nó ôm ấm hơn:))
Sẽ ôm con Mei và cười 14 viên kim cương của nó:))
Sẽ ôm CE và kiz mỗi đứa một vài cái:)) Đứa nào ko chịu thì thiệt:))
Sẽ onl và hẹn ge yêu đi chơi... chẳng có j mà ngại:) Bởi vì tình cảm của mình là thật mà:x
Sẽ nói vs ta rằng mình đã từng xi huan ta thật nhiều:x
Sẽ nói với bama rằng mình yêu gia đình mình lắm, và xin lỗi những luk bực mình đã làm bama ko zui:((
Sẽ ôm con em và cắn cho nó 1 phát, xin lỗi vì đã nặng lời với nó suốt mấy hôm thi:((

1 ngày thui àh,ít nhỉ?
Việc đầu tiên là tập hợp những đứa bạn thân nhất lại,nói cho tụi nó nghe tin đó,xem tụi nó khóc trong khi...mình cười toe toét(ví biết được mọi người iu mình mà :D )Sau đó,đuổi về,mỗi đứa sẽ có 1 món wà kỉ niệm(gọi là di vật nhỉ?)màu Hồng.he he,cái này thì mình ko thiếu...=))
Sau đó,viết chúc thư gửi pa mẹ,cô Hương iu wí,mấy pà chị thân thân...Chẹp,càng nhìu người càng tốt,sẽ được nhắc đến lâu hơn,nhìu hơn...
Mặc 1 bộ màu Hồng đẹp nhất,đến gặp người quan trọng nhất(còn lâu mới mặc màu cam nhá >:p )Lúc này chắc cũng trưa roài,đi ăn trên Ciaos lần cuối vậy...Vác camera đi way film+chụp ảnh bét nhè lun,sau này có nhớ mình thì còn có cái để mà vừa xem vừa khóc chứ\:d/
Chậc,phải chọn nơi nào đẹp đẹp để yên giấc ngàn thu nữa chứ nhỉ???Ra cảng HQ cho nó romantic <:p Kiếm 2 hộp trà sữa,bỏ poison vào,2 đứa cùng uống :D
Ngu gì chết 1 mình!!!

cố hêt' sưc để có thêm ngày nữa để sống để cảm nhận

Back
Bên trên