NẾU

Đang xem phim bản tình ca mùa đông, đúng thật là hơi sến nhưng tình yêu của họ thật thiêng liêng...
Thà hơn đau 1 chủt còn hơn là đi quá nhanh, không hưởng hết tất cả niềm hạnh phúc trong quãng đới này.....
Giống như là 1 vòng tròn hoàn hảo cứ lăn hoài lăn mãi, thì làm sao mà biết được xung quanh cây cỏ, chim muông ra sao...
Khi ta mất 1 cái gì tức là ta sẽ cảm nhận được cái gì vô giá hơn nhiều...

Tao cũng xem fim đấy rồi, tao thấy thích, mẵc dù nó ko realistic nhưng mà cảm động và cảnh đẹp, chúng mày có thấy thế ko? kết thúc hơi chán nhưng mà cả fim thì mình thấy đựơc. về vn tao vô công rồi nghề lắm, ngày nào cũng chỉ biết ăn với ngủ và nghiền fim sến thôi

Mình thông báo với các bạn là tình hình rất bi quan. Dạo này chả đứa nào ngó ngàng đến cái topic này. Chúng mày ơi, đâu hết cả rồi? À, tình hình là 27 này chúng mình có đi chơi ko nhi? Hix, chắc phải gọi điện thôi, toàn đứa lười.

con Dương về việt nam sương nhẩy,
cứ thỉnh thoảng lên đây vẫn thấy mọi người đông vui ghê cơ,
cứ muốn viết , mà tao chả biết viết cái gì cả,chán thật đấy,
tao nhớ nhà quá đi, tao đọc mây dòng trang viết mà tao nhớ mày quá trang điên ạ,

ừ, sướng lắm, ngày nào cũng ăn rồi ngủ sưng cả mắt lên rồi đợi khi nào mẹ đi làm về nghe mẹ mắng. sướng lắm các ku ah.
Hôm nọ đọc được con Bích nói một câu mà lòng đau như cắt nước mắt đầm đìa " con Dương vẫn đanh đá như ngày nào". chít mất, bây giờ lại thành đanh đá mà còn lại là "như ngày nào" nữa cơ đấy, huhu.
Dạo này mình đi học nhảy với bạn Trang chó, chán cả cái beautiful life của mình, nhảy như "cảm ứng từ" ấy. khốn nạn ko chịu được. thôi biến, em đi họp lớp thăm cô Hóa của chúng ta đây. lớp năm nay họp đông lắm có những ba thành viên lận, vui chết mất.

Con Dương với con Trang đi học nhảy riêng với nhau, không rủ tao nhé b-). Hix, sorry chúng mày, hôm nay bận chuyện visa nên ko đi được :(. Sorry nhé.

tao đây! tao chết rồi!!!!!!!!!! híc híc híc híc

vừa thi bài VIP nhất của cả năm nay, screwed up!!!!!!!!!!!!badly, sadly,deadly,
đường vào med của mình càng ngày càng xa vời vợi thế này mới chán chứ,

thôi đủ mourning rồi
chúng mày dạo này thế nào? Tồn lấy được visa chưa con, bu cũng đang rắc rối chuyện visa đây, đúng là hoạ vô đơn trí, phúc đek trùng lai!

mẹ ơi, con chán đời quá!!!!

"về nhà làm gì khi đau thương dày xéo cõi lòng!!!", bọn mày nghe bài củ chuối đấy chưa, tao rồi, thế nên giờ tao vẫn ngồi type những dòng ngu xuẩn này

thôi tao out, ko tao lại drag cái tâm trạng fcuked up của tao --> chúng mày chán theo

mà khi cực kì thất vọng thì phải làm gì nhỉ? à à, thì thất vọng tiếp!

đời tao từ ngày hôm nay thêm 1 bước garbage!!! chưa bao giờ disappointed đến mức này về chuyện thi cử,chánnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mùa hè này là mùa hè rỗi rãi nhất của tao, nhiều lúc ko có việc gì để làm cảm thấy chán kinh khủng. Suốt ngày chỉ ăn với ngủ, thỉnh thoảng đi chơi, đi học thêm. Chẳng hiểu gì cả, cái lúc thi HK thì chỉ mong mau mau đến khi nghỉ hè thì được thoải mái, đến lúc nghỉ rồi thì mong mau đi học cho đỡ chán. Hôm 27 mấy đứa có đến nhà cô Hoá ko? Hôm nào đi chơi đi, tao chưa gặp đuợc con Dương. Chúng mày thử nghĩ xem có chỗ nào hay ho ko? Khổ thân con Thảo xin visa 2 lần rồi mà vẫn ko được, cú nhỉ?

Trời ơi, con Thảo về VN o xin được visa lại ah...thế thì chết mất, chính vì lý do đó nên tao o dám về. Thật sự với bọn mày năm sau tao định về mà như thế này thì tao chết mất...Con Thảo năm ngoái về xin được visa cơ mà? sao năm nay quái chiêu thế?Hương ơi! mày tường tận lại thông tin chính xác để tao coi nào...nếu năm sau tao về mà o qua lại là đi đời cả 1 tương lai của tao... bao nhiêu công sưc, tiền của, mồ hôi và nước mắt. Về mà o qua lại được thì học ở VN cũng o xong mà đi sang nước khác lại phải bắt đầu mọi thứ từ đầu như xin giấy tờ, thủ tục...chết mất thôi...

Không cần phải con Hương đâu, để tao tường thuật cho mày nghe. Mà hôm nay là lần thứ 3 rồi đấy :(( Sao mà khổ thế không biết. Đen như chó cún. Lúc đầu đã ổn ổn rồi, nhưng sau đó mụ ý lại quay ngoắt 180 độ, không cho tao visa. Như shit ý. Thôi, Bích ạ, có lẽ mày ở luôn bên đấy đến bao giờ học xong hẵng hay.Để hỏi con Thùy Chi xem thế nào. Nó chưa vào đâu, nhưng có vẻ cũng căng lắm. Mà mày mà về thì có khi còn liều hơn cả con Chi đấy Bích ạ. Hix, thôi, tao chả dọa nữa. Đang tính đường sang Anh tụ tập với bạn Dương đây. Nhưng mà còn 1 đống đồ của tao ở bên kia, rồi lại còn tài khoản của tao ở đấy nữa :((. Làm thế nào bây giở :((

Trời ơi???............Tao không hiểu là như thế nào nữa...Như thế này chết mất thôi...sao bảo năm nay dễ lắm cơ mà....Đời mình nhục như 1 con chó...phải sống xa bố mẹ, xa gia đình...o hiểu đến bao giờ mới gặp lại được bọn mày đây................Hichic....nhục như cứt ý

mày chịu được mấy năm rồi thì chịu khó nốt đi, có gì nhục đâu,cố lên ha.
giờ là 6.33, friday nite, chúng mày đang làm gì thế, tao thì đang ngồi trong thư viện, NHÌN CHÚNG NÓ học!!! mịa,
thôi đến rức cả đầu, type xong cái này thì biến, ko ngồi được trong thư viện tối thứ 6, buồn cười thế cơ chứ,hè hè,ra ngoài have sum life, hà hà

Thảo ơi, vào được 10 lần thì cứ vào đi, sợ gì, mà sao con ko đi học cái khóa dạy trả lời phỏng vấn hả? vào Med với Dent schools ở bên này có interview, thế là y như rằng có lớp train cái trò đấy mọc lên,bu mày nghĩ chắc phỏng vấn visa cũng phải có lớp, nếu bu là mày, mà bu còn cực muốn đi Mẽo, thì move ass đi học, cái gì nó cũng có nghệ thuật cả, để mà học con ạ,chứ innocent eyes vào ngồi trứóc mặt mấy mụ ý 3 lần thì hơi căng đấy nhở...
btw,americans mà, hè hè, nếu mấy mụ đấy nice với sweet ý, thì mới gọi là lạ. hà hà hà, thôi đùa chứ con flatmate của bu người mẽo mà nó lại cực nice nhá,,chắc tại mình toàn được xem phim chùa của nó,chít chít,hết sterotype

tao lại sắp thi rồi, đời tao chưa học năm nào nó mệt thế này, vắt mình như vắt chanh ý, chết mất, mà bài thi đầu tiên vào ngày 11 tháng 9 nhá, lão Bin Laden ở đâu ra bomb cái trường này cái thì hay,

tao thì mấy lần có fire drills tao đều trượt cả đấy,eo ơi

bye3 chúng mày, bump cái thread này lên đầu 1 quả xem mấy con LƯỜI mà đang đú đởn đi Karaoke ở Cẩm Hội ý, chúng nó có chịu post ko, chị mày sắp thi đấy mà còn chịu khó, chúng nó ngồi hát karaoke đú đởn nhậu nhẹt nhưng mà xách ass vào đây ko có động tay động chân tí nào, tao đang nói con Tcc với con Dê ý, con chó Dê từ ngày về nhà là lăn tít luôn, đek thấy mẹt đâu nữa!!!! đek biết nó ở nhà thế nào, nó tên Dê mà nó Dog lắm cơ, hơn thằng Đức dog biệt tăm cả nửa năm rồi

thôi tao chửi chúng nó sướng rồi, tao về nhà nghe Sakira đây [-( [-( [-(

:)) sao bu biết đi hát ở Cảm Hội? Con Trang máu cực, xắn cả quần, đứng cả lên ghế để hát. Mà toàn bài tủ của Trang. Con Dương đi Anh mà thuộc bài còn hơn bọn ở nhà. Khiếp thật.
Bu: Ừ, cái gì cũng có nghệ thuật cả. Nhưng mà vảo 10 lần để teo $1000 của con à? Xót ruột lắm. Thôi, lần tới nếu ko đc thì sang Anh với con Dê. Mà chỉ có bọn sứ quán này đểu thôi, chứ còn những đứa bạn con thì nice cực. Con roommate của con cũng hơi bị tốt luôn.

thế tức là hôm đấy con TCC cũng mặc quần à :)) :)) :))

bu mày biết vì nó gửi cho quả ảnh 4 con ngồi thu lu trong quán , con Tcc mặc áo 2 dây,làm mình shocked, vì bu mày tưởng đợt trước người ta cấm áo 2 dây ra đường( thật sự là đến già tao cũng ko hiểu vì sao và dựa trên quyền lợi nào của con người mà lại có thể có luật cấm mặc này mặc nọ!!!)chịu!!!!

thế thì chúc mày may mắn thôi Tồn con nhá, ko thì sang Ăng lê với con Dê cũng vui, nhề, có khi bọn mày cứ tập trung lại 1 chỗ lúc nào tao đi kiếm được tiền, tao rủng rỉnh tao đi thăm 1 thể

con Bík vào sủa được mấy câu, than được mấy câu là biến rồi

ở nhà mùa hè à, sao chúng mày ko đi bơi như ngày trứớc ý, ở cái bể bẩn bẩn gần nhà con Trang ý, mà sau đấy nó lại thành mới cứng ý,
chả bù cho tao lạnh quá má ơi, tuyết thì chỉ đủ để trượt ngã chứ đek chơi gì được

thôi bu mày cũng biến đây,hôm qua xem Pirates of the carribean đến 2h, từ nãy ngáp 102 lần rồi,
à mà Tcc, con ngồi giữa con Dê với con Hiền là con nào thế?
Dê ơi trông mày khác lắm, mắt mày trông như transplant xong ý( ý tao là rất khác) hay la tao già nên sight nó fades
đại khái là thế
bye3 cả nhà
P/S:
Dê ơi khi nào mày lại biến ? về Anh ý?

Thế nó chả mặc quần thì nó mặc cái gì :)) :)). Mà chúng nó chụp ảnh lúc nào, lúc mình về à X(. Mà con Hiền nào? :-/ Làm gì có nhỉ? Có khi bu nhìn nhầm xừ nó rồi. Bu không thấy con Tcc nó không chỉ mặc áo hai dây mả còn để quả đầu xoăn xoăn đấy à? Đi ngoài đường đèo con Dê người ta tưởng con Tcc là mẹ, con Dê là con :)).
Ps: up ảnh lên đê.

Chỉnh sửa lần cuối:
nó bảo nó mặc underwear ra ngoài đường vì Hà Nôi bây giờ cấm mặc cái đấy :D

tức là con TCC để quả tóc đấy trông ddddddà lắm hả, hè hè hè, àmy làm tao cười một quả rõ nhẹ nhàng trong thư viện, làm các bạn đang hoc hành chăm chỉ quay ra lườm cho 1 cái đây này, mịa, chị mày càng cười to

con Tcc vào đây mà nghe con Tồn nó sỉ nhục mày là bé tí tuổi đầu mà đú đú đởn đởn, làm quăn làm queo, bây giò trông già cong già khô, cho nó chết, đây này, :)) :)) :)). tao chỉ đọc ẩn ý con Tồn ra ngàoi từ ngữ cho mày hiểu thôi :*

thôi chị biến đây, mấy con chó kia vẫn chưa lên

Tồn ơi mày bảo con Trang gửi đi, tao ko up được ảnh, ở đây ko cho gửi file!

Đọc bài của bu xong con cũng cười một quả rõ nhẹ nhàng. Hehe, may là ở nhà chứ không phải trong thu viện như bu :D. Mà bu đừng có suy diễn ý của con ra thế. Câu đấy là chính mồm con Tcc nó nói ra chứ không phải con. Con chỉ nói lại thôi. Hôm đấy nghe con Hương kể lại thì chúng nó đi chơi khiếp lắm. Mình lại phải về mất. Tiếc quá. Mà chúng nó sắp phải đi học lại rồi :(, phải tranh thủ đi chơi thôi.

mấy hôm vừa đi Nha Trang về, đen đếch chịu được ạ, Đã thế lên lại nghe hai con khốn nạn chửi mình nữa chứ. Cú. thứ 5 tao có điểm thi, run quá. về nhà mấy ngày toàn nghe bu tao mắng. mà đểu cực, mẹ mình có cái kiểu rất hay, bắt con cái nghe mắng xong phải tươi tỉnh, mình mà xị mặt là bị chửi tiếp ca 2. đời nó mạt thế đấy. Đi chơi thì bị hết người này bảo là tiểu thư, người kia bảo là công chúa, khốn nạn thế ko biết. Mà cũng chỉ do tao ốm, ko hào hứng được, nhiệt tình được thế mà cũng bị mắng. nói chung, chẳng có gì vui ca. có điểm xong thì mới thảnh thơi được, ko thì vẫn bồn chồn lắm. Thằng Nam béo hôm nay lên đường đi sang Sing. Hehe, đang gạ gẫm nó năm tới chuyển tiếp sang Anh, thế là anh em 9D xum họp ở hết UK. vui ghê.

thằng béo hết sang Mẽo lại sang SIng, khi nào thì nó sang Tiểu bang các vương quốc Ả Rập!!! :))

đi Nha Trang còn kêu đen! con chó, chị mày ngồi bên này ngắm tuyết rơi hững hờ ngoài cửa sổ, và HỌC THI!!!!!!!!!!! :(( :(( :(( , thì chắc thế là đỏ đời lắm hả, sướng nhưng chuyên kêu ca là con Dê nhà mình =; ko tốt, thế là nâu gút! :))

tao sắp thi 4 môn, bài 1 năm, giờ giở ra như mới, như chưa từng đến nơi này, Chó thế ko biết, bộ nhớ đã kém là do gen ,đúng ko chúng mày!

ko chửi thì đến tết công gô mày mới vác ass lên đây ý hả? :-? b-)

khi nào có điểm thi báo các chị cưng nhé, chắc mày av.A+ chứ gì, xong rồi kêu"thi kém lắm" chứ gì, hà hà, chắc đến già tao vẫn sẽ thấy mày thế, âu chăng cũng là cái số có con bạn "hay hay" :)) :)) :))

thôi tao biến.
p/S;giống mẹ tao thế, mẹ tao thích thế này nhé, ngồi nghe mắng ngoan, nhận ra hành vi tội lỗi của mình nó ko dung thứ đưqowjc thế nào, xong nói trong future sửa chữa sao, xong tươi tỉnh vui như mới cặp được đứa nào hot như Brad Pitt, đấy,chả lẽ tao nói với mẹ tao" Con xin lỗi mẹ yêu, con vẫn chỉ là một con người!"
những điều mà các bà mẹ thân yêu mong muốn ở chúng mình nhiều khi tao thấy nó:
HOMO SAPIENLY IMPOSSIBLE

=; [-x :)>-

Bu: con Dương nó bảo đen là đen da ấy :p
Quà Nha Trang của tao đâu Dương. Mày bị nói là tiểu thư lúc nào thế :-?
Tao vẫn đang chờ lịch phỏng vấn. Hôm nào đến nhà mày hỏi thăm tình hình cái nhở :D ;). Con Dương thì kém vẫn vào được York cơ mà. Còn tao mới khốn nạn này em.

Back
Bên trên