NẾU

Nguyễn Thùy Linh
(thuylinh6)

Nếu một ngày giữa hai chúng ta
Xuất hiện thêm một người con gái
Vẫn biết rằng chẳng có gì mãi mãi
Có lẽ lòng cũng vẫn sẽ vấn vương...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tặng Bích của tao :) , tặng cả Moon& Sun của chúng mình :)

Nếu

Nếu ai đã có lần
Một mình trước biển
Sẽ thấy con người nhỏ bé làm sao
Nhìn những con sóng dữ thét gào
Mới hiểu được vì sao mình tuyệt vọng

Nếu ai đã có lần
Bất cần sự sống
Hãy đón hạt sương mai trên một cành hoa
Ngắm nụ cười của lứa đôi vừa được làm mẹ , làm cha
Sẽ hiểu được vì sao chúng ta cần phải sống

Nếu ai đã có lần
Thấy giữa lòng khoảng trống
Hãy hiểu rằng trong vũ trụ kia còn có những lỗ đen
Ai rồi cũng sẽ phải quen
Với những phút những giây lòng mình trống vắng

Nếu ai đã có lần
Nghe lòng cay đắng
Nghe xót xa sau một cuộc chia tay
Hãy vui lên vì trong cuộc đời này
Sau mỗi cuộc chia tay là khởi đầu rất mới

Nếu ai đã có lần
Mỏi mòn chờ đợi
Một tình yêu cứ vuột khỏi tầm tay
Hãy cứ vui lên vì sẽ có một ngày
Tình yêu đến trong ngất ngây kỳ diệu

Nếu ai đã có lần
Cảm thấy mình chưa hiểu
Thật nhiều điều đang có ở chung quanh
Hãy cứ cười lên vì đời vẫn màu xanh
Cuộc sống chỉ thú vị khi vẫn còn khám phá

Nếu ai đã có lần
Sống trong vất vả
Giữa những vòng đời hối hả trôi nhanh
Sẽ thấy yêu sao những phút thanh bình
Ngoài khung cửa nghe bình minh chim hót

Nếu ai đã có lần
Thấy lòng dịu ngọt
Trước một nụ cười , một ánh mắt , một vòng tay
Hãy chẳng cần đi tìm khắp đó đây
Vì hạnh phúc đơn giản là vậy đó .

Có lúc tưởng như không mà lại có....

(st)

con trang mat day lai vao day pha dam roi. Tao cung rat thich bai nay Vanh a. Tang tao nua nhe. Tang con Trang luon cho no khoi toi nghiep. :)

Sao gặp nhau là mày chửi tao thế hả .Tao có làm gì mày đâu ?Mà bài này ở đâu ra thế mày

Tao that su thay hanh phuc lam, tao bay gio den trg moi roi, rat ban, o len internet duoc, hom nay len moi doc bai nay, thay nhieu nguoi de OM cho mi`nh, bao lau lau o co nguoi phan nan cg nho phet.... nghi ma sung suong. Tao rat rat la ban, co gi se lien lac voi bon ma`y sau.....doc bai tho cua may ma thay so phan minh troi noi qua'.... nhg rat hay.... the nha'... yeu bon may mai, yeu Môn $ sun nua, may van giu cai tranh moon and sun tao ve tang may chu?
To Trang: dao nay may ntn roi?, ca Thao nua?... tuy tao o lien lac nhg ngay nao cg nho den bon ma`y, tung gio, tg phut, tg giay.....hen ngay tai ngo nhe'

Khong hieu may nam nua bon may ve thi tao co nhan ra bon may khong nua . Trong khac qua Bich a !!! Doi tao bay gio khong ra gi :(

Lâu lắm rồi mới thấy chúng mày chành choẹ, nhớ quá, nhớ nhà thật đấy :(
Đừng nghe lời con Trang, nó bây giờ sắp kiếm được lắm tiền lắm,đô vào như nước, lại còn lên cái chức Đảng điếc gì ý nhở, nghe nói về bậc thang danh vọng của chị Trang công chúa mà thấy đời mình nhạt nhòa :D :D :D

To Trang con chó, í quên, Trang công chúa :D :
Tặng con Bík vì tao hứa nó từ lâu lém rồi, mà ko thấy chữ Moon& Sun sờ sờ ra đấy àh người đẹp :), mà chúng mày thấy cái bài này nghe giống cho tử tù lắm àh ? Chuyện về thì có lẽ xmas năm 04 tao về nhà, chắc thế, chả rõ nữa, mà chỉ có chị Bík là vẫn càng ngày càng trẻ trung duyên dáng sành điệu :D, chứ cái thân em càng ngày càng già nua xấu xí tội nghiệp, lo giề ko nhận ra, hí hí :D
To Bík lady: Mày đang ở campus hả cưng ?tao offmess nhiều quá rồi mà chả thấy tăm hơi :(( , liên lạc với Quyên nhé, nó đang cần hỏi gì ý ! Cố cày nhé cưng,để về sau còn giàu cùng tao :D hé hé

To Thảo con: Khi nào lấy giồng bu tặng một thể nhá, cóp mấy bài thơ con cóc khỏi phong bì phong bọt, nhề :D, kiếm được chàng nào ở đấy chưa con, nghe mấy hôm mày kêu chán mà tao cũng thấy nhão cả lòng. 4 tuần nữa tao thi rùi,chả biết thế nào đây, nghĩ oải quá...:(

Nhớ cả lũ lắm, sắp xmas cả Tết nhất rồi, nghĩ mà sầu...

Nhận thức chính trị của mày còn kém lắm Vanh ạ . Đến khi nào mày nói được rằng : trái tim em chia thành 2 nửa . Em giành cho Đảng phần nhiều và phần nhỏ cho anh thì đến gặp tao nhé ( tao chỉ nhớ được ý thơ nên nghe hơi thô ) . Đảng Cộng sản Việt Nam quang vinh và muôn năm ....

dao huyen trang đã viết:
Nhận thức chính trị của mày còn kém lắm Vanh ạ . Đến khi nào mày nói được rằng : trái tim em chia thành 2 nửa . Em giành cho Đảng phần nhiều và phần nhỏ cho anh thì đến gặp tao nhé ( tao chỉ nhớ được ý thơ nên nghe hơi thô ) . Đảng Cộng sản Việt Nam quang vinh và muôn năm ....

ê Trang con chó iu quái của tao, cái chữ kí của mày có phải ăn cắp bài thơ con Mi (lớp B)ko thế, tao vẫn nhớ ngày xưa đọc cái bài đấy từ con MHằng mà thấy phục, hồi đấy nó mới lớp 9 mà đã ý thơ dạt dào, phục thật :))

nghe mày cho 1 tràng Cách mạng mà chóang, :)) cái mặt tao từ xưa đã ưa nổi lọan, mày nói thế chắc chúng mình lại ko cùng chiến tuyến được rồi cưng ạ :)).Nhưng mà nghe cái giọng mày vẫn y như ngày trước, Trang ạ, nhớ cái hồi trước cứ nghe cái mặt tỉnh bơ của mày nói là cười vỡ bụng-->nghĩ lại thấy nhớ quá |-) nhớ ngày xưa ghê, nhớ bọn mày ghê |-)

uh , bai day chnh xac la con MH doc cho tao vi bay gio tao hoc cung lop voi no ma.Nghe duoc day chu , con MH bao tao la bai nay co tu lop 6 co.Su nghiep Dang vien cua tao co nguy co bi sup do vi tinh hinh la tao co the se khong duoc thi the duc . Dau don that.

Ặc, các bác chat chit kinh quá. Em cũng tranh thủ tí nhở :D. Con Trang dạo này bận với Đảng thế cơ hả em. Mà sao mày lại không được thi thể dục thế :D Tội nghiệp quá. :D
Mà không có chỗ nào cho lớp mình tán phét à??? Chán ghê.
Mà bây giờ đọc bài thơ của bu mới có ý nghĩa. Con đang nhìn cuộc đời 1 màu xám xịt đây. Chán wa đi mất. :( Đã post bài thơ này lên rồi để tự nhắc mình mà xem ra không ăn thua.

Chỉnh sửa lần cuối:
oái trùi ơi, Thảo ơi giờ avaratar lại là ảnh cưng iu con đấy hả con :)) , hí hí,để khi nào bu jump in love( ứ cần fall :D ;;) ) thì bu cũng đú với :))
chỗ này ò ri gin nờ lỳ là topic thơ, chat nữa chắc các anh chị mod đánh cho bẹp đầu đấy các bé ạ(off topic cái, :) anh chị mod trong này hiền ghê, :x )---> có khi nhà mình ra ams chatters
http://www.hn-ams.org/forum/forumdisplay.php?f=33 đi :*
bu cũng thấy cái bài này bây giờ nên đọc lại :(, đời bu giờ nhìn thấy toàn ko có màu cơ con ạ, chả hiểu sao cố rồi mà ko trốn được cái cảm giác cô đơn, trống rỗng trong lòng mình thế này :|, càng cố vùi đầu vào việc gì hay là đi chơi tít mít thì sau đấy càng thấy mình lại trở về cái cảm giác đấy :( :-s
đến bao giờ đây...
mà thôi |-) life goes on!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao bay gio nonsense roi, noi chg la tro roi....... Cha cam thay buon hay co don nua, nhg met moi..........
2 ngay nua thi, co gi thi xg tao viet cho, the nhe

dao huyen trang đã viết:
Cac ban than men , minh co tin vui muon bao cho cac ban biet : cho doi mai cuoi cung ho da bo nhau . Ho o day la ai thi Vanh biet day . Thoi co cach mang da den , may bao tao co nen nam bat ko Vanh ?

wowww, :)) :) :D nghe mà sướng, cờ đã đến mà ko phất thì để đến lúc muốn phất cũng chả có cờ à cưng :D, bây giờ mà ở nhà tao lên ngay bắt cưng khao kem gì trong chuyện chưởng gần nhà mày ý nhờ, à Băng Kì Lâm:D
dĩ nhiên là xông lên hạ gục nhanh tiêu diệt gọn rồi, hè hè,mày có nhớ bài quốc ca ngày xưa tao hay hát ko: " thày Hiroshi là nhất ở lớp học, thày rất dịu dàng và lại còn vui tính nữa, ai sẽ đến được trái tim đó đây, CHÍNH TRANG ĐÂY :)) :D
thế nên là tèn tén ten, cố lên Chiaki ;)
thôi lấy tinh thần thế đủ rồi :), giờ tao nói nghiêm chỉnh nhé :)
ờ thì bỏ nhau rồi, đấy là một chuyện, có bỏ thật ko là chuyện khác, bỏ thật có quên được nhau ko là chuyện khác nữa, và nếu có quên được --> có move on được để mà yêu người khác ko là một chuyện cực kì khác ( mở ngoặc là nếu nó tử tế và yêu kool)
thế nên là mày đừng bỏ cuộc nếu ban đầu mày gặp thất vọng, chuyện bình thường thôi |-) rì laz & gô on :D
thế nên là Trang công chúa yêu quý của tao ơi, :x, hãy là người bạn ở bên nó nhé, vào lúc này ý, là chỗ dựa cho nó bớt hụt hẫng vào lúc này, làm những gì mà mày cảm thấy hạnh phúc ý, cứ cho đi đã, đừng nghĩ đến mày sẽ nhận được gì, bởi vì mình chỉ có thể làm cho mình thành người có thể để cho người khác yêu thôi, phần còn lại là việc của họ mà, nhưng mà ít hay nhiều mày sẽ vui, và quan trọng hơn là ko hối hận..như ngày xưa, cưng à, tao với mày đều có bài học giống nhau nhớ ko, đến lúc tình yêu qua đi rồi, mới giật mình ngỏanh lại, mình đã để phí bao nhiêu kỉ niệm và thời gian đáng có, đáng nhớ, tao ko muốn cả 2 đứa mình lại khổ lần 2 kiểu ngu ngốc giống thế nữa,
thế nên ở bên nó lúc này, như một người bạn đã nhé, thời gian sẽ làm nốt ;)
tự dưng nhớ có lần bạn Sơn Nam nói câu này ( mong là nó ko vào đây đọc cái này :D) : chuyến tàu tình yêu nào cũng bắt đầu từ sân ga tình bạn :)) ) hồi đấy tao nghĩ: vớ vẩn nhưng mà nhiều lúc thật là đúng :D
tao chỉ mong mày làm gì để mày thấy hạnh phúc, vậy là đủ----> câu trả lời của tao : làm những gì mà con tim mày mách bảo nhé, Trang công chúa yêu quý của tao :x
...ngay lúc này đâu thấy nhớ mày, nhớ Moon&Sun của chúng mình lắm, nhớ cái thời tao sống giữa cả lũ chúng mình,cười cả ngày và chả phải suy nghĩ cái đếk gì, vô tư con cóc số 1 ...xa quá rồi, càng lớn càng thấy...
ứớc gì cả 4 đứa bọn mày ở đây nhờ, Crazy, Lady,Candy&Baby của tao ơi, lắm lúc hỏi lớn để làm gì, lang thang ở cái nơi xa lạ này để làm gì...chẳng biết :|
thật sự là nhớ mày lắm, con bạn thân yêu qúy của tao, ngay lúc này mày đang làm gì nhờ,lâu lắm rồi lười mail quá |-)
chuyện kia thì cứ kín đáo tiến tới nhé, và mail cho tao khi mày thấy cần :x

1 câu nữa, nó mà ko nhận ra là nó đang may mắn thì đấy là một thằng ngu---->walk away 4 a better day( mày có làm được ko :D )
yêu và nhớ mày, ừ, nhiều :x :*

bài thơ hay quá, đọc xong thấy life is so nice.............

Chử Hương Thu đã viết:
bài thơ hay quá, đọc xong thấy life is so nice.............

thật là thík khi có người cũng enjoy bài thơ fav. của mình :x
after all,life is beautiful, isnt it |-)

hehehehhe.............. Nang coc chuc mung Trang cong chua cua tao cai na`o??..... Tao chi nghe phong thanh nhung tao cung hieu dau duoi cau chuyen. Bo con cho Trang, bay gio quen tao roi, o ke cac chuyen cua may cho tao roi. ghet vat aaaaaa....... Hehehe....... Dua ti thoi chu Trang luc na`o cha yeu tao, may cu co gang xong toi di.... dung chan chu......... the nha'......... (Kho^?... bay gio tro thanh quan su quat mo tu luc nao khong biet.... het dua nay den dua kia.... than minh con lo khong noi.... hichic)

de minh noi cho cac ban nhe , cach mang da thanh cong . Chinh vi vay minh moi muon hoi cach tai avatar to nhu cua con Thao de minh gui len cho cac ban xem . Long lanh luon :) Nhung cau chuyen tiep theo lai kha buon .

Back
Bên trên