Nên dùng cáp cũ hay chuyển sang dùng K+ đây?

• Bắt đầu meodeu
  • Ngày bắt đầu
Em thấy trênTopcare có lắp cả K+ HD mà cảm giác hình ảnh của 8 kênh K+ HD so với phim HD chiếu từ HD box khác nhiều quá không biết có phải do chất lượng tín hiệu chỉ đạt 70% nên nó thế không hả các bác?

Tớ thấy phim HD Box phần lớn là 1080p, còn truyền hình HD chỉ là 1080i hoặc 720p nên nhìn thấy kém hơn là đúng thôi, với lại nhiều khi truyền hình chiếu lại phim cũ nên không thể đẹp như phim HD mới được.
Tớ xem kênh Discovery HD và ESPN HD của K+ thấy ảnh rất đẹp.

bác ơi cho e hỏi cái này nó có EPL HD không ?

Tất nhiên là có rồi, giá trị là ở cái EPL HD và HBO, S.tar Movie HD mà! chưa nói đến một số kênh khác, vì k+ hd được phát trên 8 kênh mà bạn.

Xem thế này chỉ cùng 01 kênh thôi phải ko bác

Đúng ạ, các kênh khác thì xem qua TH cáp bằng đường RF rồi.

các bác đã dùng K+ cho em hỏi các kênh HBOHD, StarmovieHD có bị chèn quảng cáo Vietnam hay bị delay so với lịch phát thực tế không ?
em thấy HTVC: hay bị chèn quảng cáo + delay với lý do là " biên tập lại cho phù hợp

Kcó quảng cáo gì đâu anh và hình như không delay lun

Alo, Alo, Alo HBO HD trên K+ đã có phụ đề tiếng Việt rồi các bác ạ, quá hay.

Yeah, mỹ mãn rồi. Chẳng còn gì phải tiếc nuối nữa... cuối cùng HBOHD đã có phụ đề tiếng việt..

hêh thêm mấy kênh CNN HD nữa thì hay nhỉ.

Em nghe nói số kênh K+HD sẽ tăng lên 16 hay 18 kênh gì đó, thời gian chính xác thì chưa biết, hy vọng được xem trong dịp Tết ta.

StarWorld của K+ đã có phụ đề.

Tổng cộng các kênh đã có phụ đề của K+:

1. HBO
2. StarMovies
3. Cinemax
4. Disney Channel
5. Discovery
6. AXN
7. Diva Universal
8. StarWorld

1 kênh có thuyết minh Tiếng Việt là Playhouse Disney

1 kênh thỉnh thoảng có phụ đề tiếng Anh là MGM Channel

Trưa qua em xem trên StarMovies của K+ phải nói chất lượng hình ảnh đẹp không nói HD, chỉ cần xem các kênh SD như StarMovies của VTC và K+ thì thấy:
K+: Sắc nét hơn rất nhiều
VTC: nhòe nhoẹt, nhiều khi không nhìn rõ tên phim dưới logo

Sau hơn nửa tháng dùng K+ HD em hoàn toàn hài lòng về EPL, UCL, SeriA, LaLiga, nhưng chức năng tắt tiếng bình luận (để tiếng nền) được vài ngày lại mất toi rồi. Mà bác nào xem mấy chú VTV bình luận thì biết rồi đấy, đang bình thường tự nhiên gào lên rõ to, điên quá.

Trưa qua em xem trên StarMovies của K+ phải nói chất lượng hình ảnh đẹp không nói HD, chỉ cần xem các kênh SD như StarMovies của VTC và K+ thì thấy:
K+: Sắc nét hơn rất nhiều
VTC: nhòe nhoẹt, nhiều khi không nhìn rõ tên phim dưới logo

Thế mới đáng giá SD 250k/tháng và HD 330k/tháng.

Chức năng tắt tiếng bình luận hay thế mà bỏ đi,tiếc quá nhỉ.

Đúng là hay dở do ý thích của mỗi người nhưng bác thử sang Box Trò chuyện tổng hợp xem ý kiến mọi người về chất lượng bình luận của VTV. Riêng tôi khi xem bóng đá HD + màn 40 + tiếng nền = cảm giác như ngồi trên sân

Sau thời gian ra HD đã bác nào so sánh chất lượng HBO-HD của K+ và HBO-HD của VTC chưa nhỉ? em nghe nói chất lượng HBO-HD của VTC không bằng K+, hổng bít thế nào.

Back
Bên trên