Mr.Hải fan club^^

Hội trưởng Sói:
Muốn làm 1 nhánh cỏ dại để bền bỉ trước những khắc nghiệt của cuộc sống
Muốn làm 1 cái bồn tắm để tháo nước xả trôi những mệt nhọc muộn phiền
Muốn làm cột thu lôi để sét đánh cũng ko chết
Muốn làm 1 đám mây trôi để thả hồn lơ lửng trên bầu trời
Muốn làm 1 hạt cát bé nhỏ giữa muôn ngàn hạt cát trên bờ biển
Muốn đc làm làn sóng cuốn ra biển khơi
Muốn làm 1 cây bút để tuôn ra những dòng mực cảm xúc
Muốn làm 1 trang giấy trắng tinh để tâm hồn luôn trong trắng
Muốn làm 1 con chuột có thể chui vào bất cứ ko gian chật hẹp nào
Muốn làm 1 làn gió xuyên qua khe cửa để đến bên anh
Muốn làm 1 con chim tự do trên bầu trời
Muốn làm cái headphone để phát ra những giai điệu du dương trong cuộc sống
Muốn làm bóng tối để không thấy sợ hãi và cô đơn
Muốn làm 1 con rắn để không phải bước đi trên con đường gian nan phía trước
Muốn làm 1 hòn đã vô tri vô giác để ko phải suy nghĩ, toan tính trước những bộn bề, thủ đoạn, cám dỗ của cuộc sống
Muốn làm 1 cục tẩy để xóa mờ những kí ức ko vui trong cuộc sống, trong qua khứ
Muốn làm tuyết để ko bao h biết lạnh trong lòng
Muốn làm rong rêu, tảo để đc chìm sâu xuống đáy đại dương
Muốn làm giọt mưa để ko bao h thấy nước mắt
Và muốn là 1 trái tim để đập lên những nhịp rộn ràng, để thấy máu vẫn chảy trong người, nghĩa là ta đang sống và biết yêu thương....
Chi Bầu:
Muốn làm máy in để in ra vô vàn những niềm vui, nhân lên vô vàn niềm hạnh phúc để chia sẻ với mọi người
Muốn làm dòng nước để luôn trôi chảy vững vàng, ko phải dựa dẫm vào ai
Muốn làm chiếc đinh để đóng chặt cánh cửa của nỗi buồn và bất hạnh
Muốn làm mái nhà để có thể che chở cho mọi người
Muúon làm cây để mãi mãi đc ở bên anh là đất
Muốn làm em bé để vô tư trong mọi suy nghĩ, chỉ khóc khi hờn dỗi rồi quên luôn, đc âu yếm, bế bồng, đc quan tâm từng phút
Muốn làm hạt muối để biết đc những xót xa, đau đớn của vết thương rỉ máu và xoa dịu nó
Muốn làm cha mẹ để hiẻu đc những lo toan vất vả mà người dành cho con, nuôi dưỡng con
Muốn trở thành từng ng xung quanh ta để hiểu đc cảm giác và suy nghĩ của họ trong giây lát
Muốn làm mặt trời để luôn tỏa sáng
Muốn làm 1 trò chơi để mang lại niềm vui cho ng khác và để ko thấy đau đớn khi mình bị coi như 1 trò chơi
Muốn làm thần tình yêu để ban phát tình yêu cho tất cả mọi ng, mọi vật
Muốn làm lưỡi dao để tự khứ vào lòng mình, để cảm thấy đau đớn vè thể xác chứ ko phải tinh thần
Muốn làm sạc pin để có đc sức sống, để luôn đc nạp nănglượng
Muốn làm chiếc kính râm để ko bị ánh sáng chói lòa làm hỏng mắt, hỏng sự nhận thức
Muốn làm vật vô tri vô giác để ko bao h biết đến suy nghĩ để đau khổ
Muốn đc rét buốt để ko bao h thấy lạnh giá trong lòng
Muốn làm ngọn lửa để luôn thắp sáng và đốt cháy mọi lo âu
Nhưng hơn hết, từ khi bé, khi chơi lật đật muốn mình trở thành 1 con lật đật...Lật đật có thể tự mình đứng lên khi ngã, vẫn lắc lư, vẫn cười, mắt vẫn mở to chớp chớp thật xinh. Lật đật đc cô chủ nâng niu, yêu quí, đc cô chủ ôm ngay cả khi ngủ. Lật đật luôn nở nụ cười tươi, ko phải suy nghĩ,ko phải rơi giọt nước mắt nào trong bóng tối hay trong 1 góc phòng kín....Tôi thèm đc như lật đật
Còn bây h,...
Muốn đc khóc để cho thỏa những đau đớn, những phiền muộn, những ngốc xít
Muốn đc cười để che lấp nỗi sợ hãi bà cô đơn
Muốn đc sống để tận hưởng nhiều điều tốt đẹp mà chưa bao h đc chamgj đến, để biết 1 điều rằng cuộc sống ko chỉ toàn đau khổ..
Muốn đc ra đi để ko phải suy nghĩ, buồn bã, ko phải tự kiềm chế, lừa dối bản thân
Muốn đc ở bên cạnh mọi ng để ko thấy mình cô đơn lạc lõng
Muốn đc ở 1 mình để bị lãng quên
Muốn tham lam để tất cả chỉ nghĩ cho mình, đều thuộc về mình, dành dật niềm vui, hạnh phúc cho mình
Muốn đc đau khổ để ko phải dồn nén thêm nữa
Muốn đc mất trí nhớ để quên đi tất cả và làm lại từ đầu
Muốn đc dũng cảm để có thể làm theo những điều con tim mách bảo, để ko phải ân hận khi đánh mất cơ hội của bản thân.....

Chị Chi viết dài thế, nhìn chóng cả mặt
Nhìn ảnh thầy Hải xong, chưa từng biết

Công nhận bố post dài thật. Nhưng mà hình như chưa hết ^^
Thầy Hải là thầy mới mà, nên n` người ko biết

Nhưng trông thầy cũng có vẻ vui tính đấy (dáng những thầy như thế thường vui tính ^^)

................... :) :)
Chả hiểu gì? :)
Mà..... bài đấy cũng nhiều người biết nhỉ? :x

Chị Trang post hay thật. Mà thầy dạy gì hả chị? Trông thầy hiền lành nhỉ. :D

Khà khà hiền mấy cũng ko = thầy văn lớp anh được:))
Hình như hồi trước box 0407 này chả có 1 cái Mr.Liêm fanclub đúng ko nhỉ:)):)):))

chán... không giải tỏa được mặc dù có rất nhiều người có thể trở thành chỗ dựa để mình giải tỏa... :|

thiếu gì cách giải tỏa? Chị Trang cứ post thế thì càng thấy bực,vì chẳng ai để ý đến bài đấy cả, vì chẳng ai biết chị cần giải tỏa cả

Hic đây là Mr.Hải FC chứ có phải chỗ giải Xì Trét đâu mà:))
Hình như trong box TTTG có chỗ giải đấy:D

2 trong 1 mà A H Đức. Ức chế quá, hôm nay em bị mất ví, thứ 2 vừa rồi thì mất dd, đến tự tử mất :(( :((

vớ vẩn thật... mình là hội phó ở đây thế mà lại bị đuổi đi chỗ khác mới sợ chứ ... /:) post j ở đây là quyền của tôi.. tôi khó chịu.. ức chế.. không post ở topic của mình thì post ở đâu... nói như mọi người thì mọi người cũng câu hơi nhiều rồi đấy.. nhiều cái chả có j ra hồn cả... /:) những lúc như thế này.. thấy mọi người thật khó chịu.. Nhạt quá

Thế câu như thế nào thị ko gọi là nhạt? :-&
Anh đã xóa bài đi rồi thì lại bảo anh đừng xóa, còn đòi hỏi gì nữa? [-x
Còn giải tỏa ý mọi người là tốt cho em (và cho cả mọi người nữa
) chứ có gì mà nói [-x
Nhân tiện... đã bảo gọi H.Đức thì gọi cha nó Đức đi cho gọn rồi mà... >_>

Cái topic này thích viết j thì kệ ng ta...dù chỉ viết 1 câu cũng là tâm trạng của ng ta...STVCM cũng là 1 cách giả tỏa xì trét, nếu post 1 câu mà giải tỏa đc thì tốt chứ sao!!Lắm chuyện quá :(:)(:)(:)(( buồn..:(:)((

......... nhưng cách giải tỏa của em nó không "thật với chính mình" cho lắm, không phải sao? :-?

thế theo anh giải tỏa thế nào mới sống thật với chính mình.. :-/
nếu chỉ để sống theo bản thân thì sẽ làm cho người đấy vướng bận.. còn nếu rút lui làm theo lời người đấy nói thì không sống thật với chính mình.. con đường nào cũng mang lại đau khổ cho em.. em phải làm thế nào đây.. nếu là em trước đây em sẽ làm j.. yêu a rồi.. nhưng em biết tình cảm của chúng ta quá nhạt nhoà.. thế nên có lẽ như anh nói.. đã sai ngay từ đầu rồi.. em không muốn như thế :(( em đã tự dối lừa bản thân.. nhưng chúng ta đã không cho nhau cơ hội.. em xin lỗi.. xin lỗi anh vì cái j nhỉ.. chắc theo a em việc j phải xin lỗi người đã bỏ em đúng không thế nên thôi.. em ko xin lỗi nữa.. vì có xin lỗi cũng không thay đổi được j.. em quá bị động trong tình cảm của chúng ta.. thế nên chia tay là cũng đúng .. a không còn thik em từ lâu cũng đúng thôi.. chả qua em đã quá mộng tưởng và tự lừa dối mình.. em sẽ cố gắng quên tình cảm của mình dành cho anh.. có thể là khó nhưng đấy là lối thoát của em.. như thế có lẽ sẽ tốt cho cả hai...

Đấy, nói ra thì lại là sống thật với chính mình, còn cái kiểu ức chế cứ ngồi chửi cái đầu gối lại là ko thật :)
btw..... giỏi văn quá..... sao trên đời lại có thằng kém văn như mình đc nhỉ? :((

Back
Bên trên