moi nguoico ai biet hoc SAT o dau tot ko?

Kiều Trang Nhung
(kita)

em muon hoc SAT nhung co wa nhieu Trung tam , chang biet hoc dau tot ca .thay moi nguoi bao hoc o TRuong Quoc te Mi cung dc . co ai biet cho nao hoc tot thi post dc len nha

trời...
thi SAT là thi Toán(Anh) và Lý(Anh) đó...
thực ra học SAT thì chắc ko có...hoặc có thì cũng ko chất lượng...
Nhung nè, tốt nhất là té ra mấy hàng sách ở Tràng Tiền hoặc Ng~ Xí...mua mấy quyển dạy Toán(Anh) và Lý(Anh) về làm dần nhé...cứ bảo cho quyển A Level á...

trời...
Nhung nè, tốt nhất là té ra mấy hàng sách ở Tràng Tiền hoặc Ng~ Xí...mua mấy quyển dạy Toán(Anh) và Lý(Anh) về làm dần nhé...cứ bảo cho quyển A Level á...

trùi, lần đầu tiên biết SAT là gì ? mới chỉ nghe tên, nhưng ko biết !

Kiều Trang Nhung đã viết:
em muon hoc SAT nhung co wa nhieu Trung tam , chang biet hoc dau tot ca .thay moi nguoi bao hoc o TRuong Quoc te Mi cung dc . co ai biet cho nao hoc tot thi post dc len nha
có 1 cách tốt lắm,mua mấy quyển của barron,princeton review,Cb về mà tự làm em ạ,SAT là practice makes perfect :))

Mấy em này mới lớp 10 mà đã máu quá nhẻ :D, chả bù cho mình hồi trước

Đào Đức Linh đã viết:
trời...

Ủa,thi toán và Lý hồi này vậy ta?SAT 2 ah???/
SAT là SAT,sao lại mua sách cho A level,nói là mua sách luyện SAT!
Chưa có gì về SAT thì ra mua quyển New SAT 2005 Edition của Kaplan đê :D

Mua sách về mà học các em à, ở VN chỉ có Barron, Kaplan, SAT Success, Cracking the SAT
@Linh H2 05-08: Ko biết SAT là gì đừng nói ra người ta cười cho em ạ :))

trời...
Em nói sai. Bạn không biết thì hỏi th6i mà sao em lại kêu "trời", mà còn chỉ bạn sai nữa.

Theo định nghĩa của College Board thì SAT là viết tắt của SAT Reasoning Test (trước gọi là SAT I). Một kỳ thi SAT I có 3 phần: Critical Reading (hồi trước gọi là Verbal), Mathematics, Writing (mới thêm vô). Hầu hết các trường Mỹ đều yêu cầu SAT I.
Ngoài SAT I thì còn có SAT II, bây giờ gọi là SAT Subject Tests (đôi lúc College Board gọi tắt là Subject Tests), SAT II có nhiều môn, bạn đăng ký thi từng môn (một lần thi được thi tối đa 3 môn), có các môn là: Math Level 1, Math Level 2, Physics, Chemistry, Biology, Literature, US History, World History, French, Spanish, German, Chinese, Japanese, vân vân.... (thông thường thì các trường yêu cầu 2-3 môn, thường do bạn tự chọn lấy, nhưng học sinh VN thì hay chọn Math I, Math II, Lý, Hóa,...)
Một số trường top ở Mỹ yêu cầu cả SAT I và SAT II. Tuy nhiên cũng có rất ít trường chỉ yêu cầu SAT II. Cũng có một số ít trường không cần SAT.

(vắn tắt là như vậy, hy vọng là mình không nói nhầm điều gì)

HÌnh như anh tưởng vẫn còn cả phần sentence completion chứ nhẩy...

Setence Completion nằm trong phần Critical Reading anh Hiếu ạ :D

Thư ơi đừng mong SAT Chinese nhé!

SAT II Có cả Japanese với Korean thì phải :)) Nhưng... Chinese là viết phồn thể, mà accent thì Đài Loan thì phải :p (Cái này chưa kịp tìm hiểu) Mình đã ti toe định thi Chinese rồi nghe xong xỉu hắn!

Còn nếu là người Trung Quốc thì chắc ko được thi đâu. (cái này nói bừa) Quay trở lại câu hỏi của em 05-08 chị vốn kém cỏi ngu dốt cày bừa chạy vạy thi SAT đến cả chục lần nên chẳng có quyền gì khuyên nhưng ma... ^^ học kiểu gì thi học đừng học trung tâm, học trung tâm là chít!!! ^^

Cộng: tao vẫn chưa hỏi mày thi chưa? Mà nói nghiêm túc là quyển từ của cô Hoa tao học nhiều lắm ý, mà trong AP Eng của tao thì... một đống luôn!

Thấy 1 đưa trong lớp AP Eng trường tao ngày nào đến lớp cũng define and make sentence mấy từ SAT.

ừ, AP của mày chắc chất lượng hơn của tao, của tao toàn anh bánh ăn kẹo xem phim trong giờ. Mai finals kiểm tra khó thí mồ T_T Mà vocabulary toàn từ SAT huhuh...

Nguyễn Minh Nguyệt đã viết:
ừ, AP của mày chắc chất lượng hơn của tao, của tao toàn anh bánh ăn kẹo xem phim trong giờ. Mai finals kiểm tra khó thí mồ T_T Mà vocabulary toàn từ SAT huhuh...
Biết mấy từ đấy chết liền ;) (mày hiểu ý tao nói chứ :)))

:-ss mới có lớp 10 các em đã biết SAT là gì, máu quá. SAT thì tự học thôi, miễn là có sách ;)

p.s: ôn toefl trước ^^

Đúng là các em bây giờ máu me quá, năm mới Ivies thì.. cứ gọi là :))

Tao lại nghĩ khác mày Quin à, SAT nên ôn trước, vì từ trong SAT gặp trong TOEFL nhiều hơn. Mà ôn SAT chả bằng ôn mấy lần TOEFL -> nhưng mình cũng êk dám to mồm, điểm SAT chẳng ra vẹo gì. Nhưng em kia đi hỏi mà ăn nói như vả vào mặt mình thế này chẹp chẹp...

Vợ chồng mình bị hắt hủi rồi mày ơi, ::dắt chồng đi chỗ khác chat::

em cũng thấy mấy người bảo học SAT đi đã , chứ có thấy bảo học TOEFL trước đâu ah ?
hay là 1 new method vậy

Back
Bên trên