moi nguoico ai biet hoc SAT o dau tot ko?

Tùy người, không có một method nhất định tất cả phải tuân theo.
Ai muốn hoàn thành từng bước từ dễ đến khó thì học TOEFL trước, sau đó nhảy sang SAT.
Còn nếu học song song, hoặc học SAT trước thì cũng được. Đi thi TOEFL được lợi thế về phần đọc lắm, nhưng mà học vất vả. TOEFL là nền mà, có một số vốn từ nhất định rồi, sẽ dễ học lên hơn.
Tùy chọn thôi :D

Mấy em 05-08, anh nghĩ các em mới lớp 10, chuẩn bị trước và máu me như thế là rất tốt, nhưng học SAT luôn thì chẳng nên đâu.. Một lời khuyên từ kinh nghiệm bản thân là nên đọc sách thật nhiều, tất cả các thể loại mà em có thể cầm được. Vốn từ sẽ tăng lên từ đấy, và một điều quan trọng là kĩ năng đọc nhanh hơn. -> chị Giang T1 03-06: 700 critical reading vì đọc rất nhiều từ hồi xưa.

Còn học SAT, rất nhiều cái gọi là kỹ năng, không cần phải học sớm như thế.
Nếu muốn học có người hướng dẫn thì tốt, nhưng mà cũng nên tự mình làm test nhiều :D.

Em cũng nghĩ nên học TOEFL trước.SAT học sau cũng đc.SAT khó hơn vì có nhiều từ mới và nhiều từ còn ko tra đc trong từ điển.Mà ở Việt Nam sách TOEFL nhiều hơn sách SAT nên học TOEFL trước hay hơn.

em thì lại khác
Em cũng học SAt từ lâu lâu roài, nhưng mà học dài hơi cơ. CÒn Toefl thì em vẫn chả biết gì/:) /:) /:) /:)
em cũng chả biết vì hồi đấy tiện lớp nên học luôn, em thấy cũng được vì không vất vả lắm mà vocab cũng tăng lên nhiều:> Mỗi tội thấy mọi người cày kinh quá, điểm cao chót vót:(( :(( :((

----------

các pác ơi cho iem hỏi, sách học SAt thì mượn ở đâu ra ạ
em cũng tìm được trên internet nhưng ma` file ở dạng Adobe Reader thì hơi phiền/:) /:) /:)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
thế SAT khác gì với GRE ko :| :|??

Chỉnh sửa lần cuối:
khác nhiều chứ=; =;
GRE ở trình độ khó hơn
GRE là graduatee record examination---> có đúng ko nhẩy:-? :-? :-?
dành cho những ai muốn học Master nhưng lại ko học về business

Back
Bên trên