Moi nguoi cho em hoi ve vu di Italy voi ^_^

Nguyễn Thục Anh
(sunshine17)

Hix, ở đây mọi người ai đi Ý hoặc ở Ý chỉ em với ạ. Em định tầm giữa tháng 3 sang chơi Rome , tiện thể nếu được muốn đi Florence với Venice luôn ^_^ Mọi người có biết về phương tiện đi lại như thế nào ko ạ :-?? Mà nếu đi khoảng 1 tuần thi` có đủ ko a.

ehe, mọi người khuyên em với để em còn dự trữ tiền nong :D

Thnks cả nhà nhiều

* Chương trình ở Ý thì anh sẽ tìm post cho em hoặc có HAO nào đang ở Ý thì giúp với nhé.

* Em nên xài cái visa card cho an toàn. Cái này anh giúp được.

Thân ái!

Chủ Nhật này mình sang Venice.Đang tìm chỗ ở.Có ai đi rồi chỉ cho mình chỗ nào hợp lý được không? Xung quanh San Marco thì tốt nhất.Đi chơi muộn còn được chứ thuê xa sợ không có bus để về:)
Thanks mọi người

Chủ Nhật này mình sang Venice.Đang tìm chỗ ở.Có ai đi rồi chỉ cho mình chỗ nào hợp lý được không? Xung quanh San Marco thì tốt nhất.Đi chơi muộn còn được chứ thuê xa sợ không có bus để về:)
Thanks mọi người

* Chào em Linh, anh chưa biết HAOer ở Italy, không biết có ai không nhỉ!? Nhưng em có thể tham khảo danh sách các HAOer sống cùng em bên Đức khá nhiều, để nhờ tư vấn:

http://www.hn-ams.org/forum/memberlist.php?do=getall&field2=DE

Hay em liên lạc với Chị Trần Thanh Vân – Điều hành viên khoá 99-02 ở Đức. Nhờ chị ấy tư vấn giúp:
http://www.hn-ams.org/forum/member.php?u=149

Hoặc Anh Ngô Nguyễn Duy – Lý1 86-89
Auwanneweg 92, 63457 Hanau, Germany
Email: [email protected]

Tham khảo thêm ở web:
http://www.expedia.com

Chúc em có chuyến đi vui vẻ - lý thú & bổ ích

Chào Thân ái & Quyết thắng!

Thanks mọi người

chị định ở Venezia mấy ngày ạ? Em nghĩ đi lòng vòng ở đấy 1 ngày là đủ.:D Đấy là theo ý kiến của em. Hồi em đi, sáng sớm tinh mơ đến nơi, tầm chiều thì đi tàu về Roma. :D

hihii, thông báo cả nhà mình về rồi nhé.Chuyến đi thành công theo dự định. ;)
Nếu chỉ đi quanh đảo thôi thì 1 ngày là đủ thăm quan. :D Khoái nhất là lũ chim bồ câu ở San Marco,ngồi thuyền đi dọc kênh rạch.Còn không khoái lắm vụ vào 3 cái nhà thờ ở đấy. Ấn tượng: đẹp, lãng mạn và cái gì cũng đắt. Ngạc nhiên: LV,Gucci,Prada,Armani...bầy bán đầy rẫy ngoài đường, mặc cả không khác gì Hàng Ngang Hàng Đào--->choáng nhưng khoái ;)) Tóm lại,nếu có cơ hội sẽ quay lại...

Mình post một số ảnh lên để cả nhà cùng chia sẻ cảm xúc với mình nhé

Bạn đang đi quen quanh những con ngõ nhỏ thì chợt bất ngờ bừng lên trước mặt bạn là một quảng trường rộng lớn bạt ngàn chim bồ câu.Chúng thật là thân thiện và dễ gần :)

Quảng trường San Marco

Nhưng móng chân bọn chim này thật là sắc.Chẳng ai chịu cắt cho chúng cả :))

Đặc điển của Venice là hệ thống kênh rạch chạy quanh những ngôi nhà cổ.Phương tiện đi lại ở đây là Waterbus,Watertaxi hay là đi bộ.

CASANOVA---Đến đây bạn không thể không mua lấy một cái mặt nạ làm ki niệm. Đây là một trong những biểu tượng về thành phố này

Cũng đú đởn một tí ;)

Còn một chỗ mình khá khoái. Cửa hàng Ferrari

Còn bạn nào khoái mua sắm thì thử khả năng của mình ở đây nhé ;)

mach viel Spass. Không còn gì thích hơn là những kì nghỉ được đi du lịch nhỉ. HẸN CÁC BẠN TRONG NHỮNG CHUYẾN DU LỊCH TỚI NHÉ

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng em đi về bình an và có những tấm ảnh đáng nhớ - ấn tượng. Kể chuyện bằng ảnh cực kỳ sinh động. Thanks!

Thân ái!

hihii vì là kết hợp sở thích đấy ạ....thích chụp ảnh và được chụp ảnh ;))

Back
Bên trên