Một em bé bị ung thư tủy 3t đang cần giúp đỡ

Nguyễn Thu Trang
()

http://blog.360.yahoo.com/blog-uUY0U2AydLHd2InAVHyzyuw-?cq=1&p=473

Hiện nay tại National University Hospital (NUH) ở Singapore có 1 em bé tên Hưng 3 tuổi đang chữa bệnh bạch cầu (ung thư tủy). May mắn cho em là bẹnh d.c phát hiẹn sớm, nên du` các bệnh viện ở VN ko thể chữa d.c, em vãn có cơ hội d.c cứu chữa rất cao ở Singapore (80% theo lời bác sỹ). Vấn đề lớn nhất hiện giờ là gia đình em ko đủ khả năng tài chính để chi trả tiền viện phí cho em (ước tính có thể đến vài tỷ đồng). Bố mẹ em Hưng hiện là giảng viên của trường ĐH Giao Thông Vận Tải, lương chỉ có 2.5 triệu đồng/tháng. Hiện tại sau 1 tháng điều trị tại NUH, tiền điều trị của em đã lên đến S$40,000 (hơn 400 triệu đồng).

Hiện giờ tại Singapore, sinh viên céc trường ĐH đã hợp nhau lại cùng nhau giúp đỡ gia đình em Hưng. Các bạn bên này cũng đã nhiều lần tổ chức quyên gop. Nhưng do số lượng người có hạn, lại chủ yếu là sinh viên nên khả năng giúp đỡ là hạn chế. Vậy giờ mình < một anh nào đó tên Tùng Zim :D> post bài này lên blog< của anh ý :D>, hi vọng sẽ có nhiều người biết đến trường hợp của em Hưng hơn. May ra đâu đó sẽ có những con người hào hiệp, giúp đỡ d.c gia đình em phần nào.

Mình < tức anh ý b-) >cũng có biết 1 chút về em Hưng. Xin viết ra đây để cho moi nguoi doc. Em Hu*ng moi chi 3 tuoi, nhung da co' nhung kha nang ki` la, rat thong minh. Em da biet doc, viet tat ca cac chu trong bang chu cai ABC. Em con` co' kha nang co^ng. tru` trong gioi han 200 (day la nhung gi` minh` biet, em co' the biet cong cao hon). Va` em moi chi 3 tuoi, moi bat dau di hoc mau giao'. Em thich nghe nhac Beethoven va` Mozart! Be Hu*ng co' khuon mat rat thong minh, lanh loi, dac biet do^i mat em. Ngoai` ra be Hu*ng cung co' kha nang chiu dung rat gioi. Mac du` bi benh hiem ngheo, dau don nhu vay, em rat dung cam, rat ngoan, khong khoc' bao gio.

Day la trang web theo doi tinh hinh em Hu*ng.

http://cauduongphap.free.fr/index.php?lng=vn

Day la` thu chung nhan em Hu*ng da~ nhap vien va dang duoc dieu tri benh ung thu mau' tai NUH

Tren trang web se cung cap day du thong tin ve em Hung, cung nhu tinh trang suc khoe gan nhat cua em.

Dien thoai cua anh Thanh` , bo^' em Hu*ng: 65-91241862. (65 la dau Singapore, 91241862 la so dien thoai di dong)

Email anh Thanh`: [email protected]

Doi voi nhung nguoi hao tam muon dong gop phan nao` cho gia dinh em Hu*ng, day la tai` khoan ngan hang cua anh, vua duoc mo ngay hom nay (07/06). Tai khoan nay` se duoc update len trang web cua em Hu*ng trong thoi gian sap toi.

DBS BANK

6 Shenton WayDBS BuildingSingapore 068809 Swift Address: DBSSSGSGCHIPS UID Number: 034675or Telex Number: RS 24455 DBS/POSB Account No: D001-8-177627 (so^' tai` khoan)DBS/POSB Account Name: Vu Van Thanh

okie chúng mình quyên góp nhé ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
cám ơn Dzô ^^ blog anh Zim nổi tiếng gớm rồi nhỉ ;;) :p mọi người cũng "góp gió" nhé :) even $1 matters mà :)

khổ thân thằng bé :-s chữa xong rồi sống có bình thường ko, hay lại thuốc men mãi :) thì khổ cả bố mẹ

:D quyên góp :p tuy tiền thì chả có bao nhiêu >"<

Thế nếu ko có tài khoản mà vẫn muốn đóng góp thì sao? phải ra ngân hàng hả Dô?

không
hội tụi mình góp chung cũng đc.
rồi lấy tên 1 đứa
đi nộp cho cái đấy
ai có bạn ở các trường khác thì kêu gọi tiếp đi

rồi sang klnet lập rồi 8-} nhưng mãi chả thấy reply 8-}

Mà đóng góp tí được ko,đang kẹt $,chắc phải đóng góp du kích :))

Chỉnh sửa lần cuối:
trời sao bạn giang lại nói câu như vậy làm sụp đổ hình tượng của bạn trong lòng tớ

;;) Giang kìa ;;) sao lại thế ;;)

Tớ cũng muốn đóng góp :| Nhưng mà nhiều tiền thì ko đc :(( hết òi :((

Còn có 20 k. Đóng 10k vậy :-s Đc ko :-s

Người VN à \:D/ Tớ đóng với nhé :D
Bạn Hưng invi nhé [-X

Đúng rồi Lộc ơi, Trần Quang Hưng í, nộp tiền thẳng cho tôi cũng được, lúc nào tôi cũng sẵn lòng đón nhận viện trợ từ các bạn. :D
bao h nộp tiền, nộp ở đâu?

Chỉnh sửa lần cuối:
nào mọi người ko ai có ý kiến j` à /:)

bà ơi, bà nói kế hoạch chi tiết đi, ko đi học đóng cái này cũng khó đấy :D bà thu nhanh, cháu còn có tiền, bà thu chậm :"> cháu tiêu mất đấy!

mô...:eek: Anh Zim ah...:)) trời... anh trai tớ...:)) thế mà lão này láo thật... trả nói năng gì cho tớ...8-}

:D tuyệt quá... tớ ủng hộ cái này...:D dạo này chỉ vào topix lớp chứ trả vào 05-08 nên mù tịt...8-}...

iu anh zai quá...:*:x

Khổ thân bé con!!!
@Zang thể thao:tao với mày hùn vốn ủng hô đi!!!

Đóng góp ở đâu, dù sao tiền thì mình cũng chỉ vứt vào hàng game + đi chơi, đóng góp cho người ta cũng tốt.

thì đấy, mới đang bảo bà Dô nghĩ đi, viết thư à :-B chứ đi thu thì chết mệt nhỉ :-<

ờ hờ làm thế nào nhỉ
phải có 1 buổi gặp mặt xong rồi làm sao đó :-? ai đóng bao nhiêu ghi lại
rồi lập tài khoản
rồi góp chung mà gửi
cháu ơi bọn Kim Liên thế nào rồi?

Back
Bên trên