Mốt khẩu trang thời thượng (non-S)

Nguyễn Đăng Linh
(haruglory)

Điều hành viên
Thằng cu Tí, sau khi thi trượt cấp 3 đã quyết tâm khăn gói lên thành phố đi lập nghiệp, với đồng vốn ít ỏi, ku cậu chẳng bít làm gì. Một hôm nảy ra ý định đi bán vé số dạo biết đâu ngày nào còn vé thừa lại trúng độc đắc.
Tuy nhiên, để đi bán dạo ở cái chốn thành thị bụi bặm, khác với ko khí trong lành quen thuộc ở nông thôn, cậu phải trang bị cho mình cái khẩu trang Thấy tivi quảng cáo mấy cái khẩu trang có cánh, thằng ku thích lắm, lon ton đi mua dụng cụ về chuẩn bị đi bán vé số.
Một hôm nọ, trên đường đi bán, cu vô tình gặp em BT-đương kiêm GDDH VC, đi uống cafe với anh Zung. Thấy cu tí mời mua vé số mà trên mặt bịt cái khẩu trang có cánh, suýt tí nữ Thủy phun hết ngụm trà đá vừa uống vào anh Zung.
Thấy tội nghiệp thằng bé, Thủy nói:
_ Sao em lại đeo cái này đi bán?
Thằng cu ngây ngô trả lời:
_ Đâu chị, cái này em thấy người ta bảo loại mới, dán tiện hơn đeo đó chứ!
Thủy nói tiếp:
_ Cái này ko phải khẩu trang chống bụi đâu,ngộ độc đấy, thôi em tháo ra bỏ thùng rác ngoài kia rồi vào đây chị cho tiền mua cái khác dùng.
Thế là thằng bé lon ton đi ra thùng rác tháo bỏ dụng cụ, ko ngờ khi mở thùng rác lên, cu cậu lại thấy 1 cái khẩu trang y hệt mình nhưng be bét máu, nó thầm nghĩ:
_ oài, cũng may mình tháo ra kịp, ko thì ngộ độc hộc máu như thằng ngu này mất, đúng là chết vì thiếu hiểu biết!

sao dạo này VC toàn truyện bẩn thế :|

:|

sau cái tuần non-S của mình là cái tuần dirty :|

mà cái trò này do ai lập nên ý :|

thằng này tên là hiếu minh ! em hoa nói kháy anh hả ?

em có nói anh đâu :|

em đang kêu tên cái đứa lập ra đấy chứ :))

giáo dục thì cho ra giáo dục, chứ đâu phải lôi ra mà cười đc /:) [-x ko ổn ko ổn [-x

nghe đâu DLink trước đây phải bán vé số dạo kiêm tiền hay sao ấy:-?:biggrin::))

Chị Giao! Phải là "buồn cười thì buồn cười thật, mỗi tội bẩn" chứ :D :p

Ê em ko hiểu à ? hồi nhỏ chắc azung cơ cực lắm ! đọc chuyện này bồi hồi nhớ lại thủa hàn vi đấy mà !

Ặc, đọc xong thấy kinh kinh :-s :-s 8-}
Em này ngây thơ quá ;;) :|

:))

em nào ngây thơ cơ :))

đọc bài em hạnh suýt sặc

là em DLink hồi còn chưa làm lễ thông nòng í mà:D

:)):)):)):)) em Hạnh í là bé trong truyện thôi :D ko có í gì đâu :))
bạn HOA sao phải sặc ;;) thấy em nó ...giống hcij nó quá à ;;) >:)>:):)):))

:))

sặc vì em nó giống anh nó :))

bạn N thik nữa ko b-)

Back
Bên trên