Mẫu người lý tưởng trong mắt mỗi người

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Chết chết, A Hiếu bi h hot nhỉ ;;). Tất cả là từ cái hôm giao lưu đáng nhớ :)) :))

Đức ơi , tôi với con Hà chuẩn bị có 1 cái ava là hình mẫu lí tưởng đấy ;;)

Chị Thảo có ava là hình mẫu lý tưởng gì đấy ?
Cho em biết được ko ?
Em cũng đang định thay ava nhưng chẳng biết làm thế nào ????????

Chỉnh sửa lần cuối:
Ah kể mọi ng nghe về mẫu ng lí tưởng của tớ nhé :D

Cách đây 2 năm, tớ cho rằng ng mà tớ sẽ thực sự rung động phải là một hot boi, cao nhé, chơi bóng rổ khá đỉnh, nhà cũng phải khá giả nhưng mà dĩ nhiên là có j` đó kiêu kiêu, để mình phải có cảm giác muốn chinh phục nữa, đẹp trai dễ thương thì khỏi nói, và quan trọng là vui tính và tốt với mình. Gin đã tìm đc ng như thế, y như 1 chàng hoàng tử bạch mã với cái chìa khóa con @ hình con vịt có cái nơ to bự ghi tên ng đấy :x:x bạn ý ko những đầy đủ những điều trên kia mà còn quen biết mình từ hồi mẫu giáo... có thể gọi đó là duyên ko nhỉ :D

Nhưng rồi sau đó, càng ngày càng thik bạn ý hơn, thì càng thấy những mặt trái của 1 hot boi, số lượng vệ tinh thì khỏi nói, nhưng đó ko phải vđề, mà vđề là ở cách sống, bọn nó ăn chơi trác táng, luồn lách mọi ngóc ngách ở cái đất Hà Nội này để chơi, từ hồi quen tớ thì nó cũng lành tính đi nhiều, nhưng mà ko thể ko phủ nhận từ lúc biết nó thì ví tớ lúc nào cũng trong tình trạng phải xuất quá nhiều :p

Đó ko phải lí do ... Vì chàng hoàng tử ấy quá tốt cho nên chỉ 1 thời gian, trách nhiệm phải tốt lại càng lớn, lúc đó thì tyêu lại thành trách nhiệm, thế là thôi, dù còn rất thik nhưng cũng phải chia tay :D

Lí tưởng mấy cũng có đấy, và mình cũng có thể đạt đc mục đích với ng đấy, nhưng ... :(( liệu ng lí tưởng có phải ng thực sự sẽ ở bên mình mãi ko, có phải ng mình sẽ yêu mãi ko :((

Người mà đôi khi ta tưởng là "mẫu người lý tưởng của mình " đôi khi không phải là người hợp với mình đâu My ạ .
Người luôn giúp đỡ mình , luôn có mặt mỗi khi mình gặp khó khăn (sáo thật) mới là người mình thực sự cần đến trong cuộc sống này .
Vì thế thật là tốn công vô ích khi cố gắng đi tìm cho mình 1 mẫu người lý tưởng , hay đặt ra các chuẩn mực này nọ .
My có 1 hình mẫu rất điển hình đấy , nhưng như vậy thì không độc đáo , đặc sắc , vì boy nào vào Ams cũng muốn trở thành 1 người như vậy cả.
Nói chung là ngươi yêu mình mãi thì là 1 người mà mình cần thực sự.
Nhưng người mình cho là lý tưởng thi không chắc đâu , hãy suy nghĩ lại đi nhé !

boi đấy VĐức /:)

Đó là vđề to tát /:)

Nếu tớ nói ra tên thì nhiều ng cũng biết đếy /:)

Công nhận là tớ rất thik bạn ý /:) nhưng ko hiểu sao tớ lại ko muốn quay lại với nó :(

Chuyện của bản thân chỉ có bản thân hiểu rõ nhất, câu trả lời đã có sẵn rồi, chỉ chờ cơ hội để mình nhận ra mà thôi:D
Cố lên:))

Việt Đức à , không được nổi lắm , nhưng trường ấy nổi tiếng với nhiều tay ăn chơi khét tiếng .
Ấy phải đặt cho minh vài 3 câu hỏi :
- Ấy nghĩ thế nào về nó
- Ấy và nó có những ấn tượng /kỉ niệm tốt đẹp về nhau như thế nào
- Ấy có cảm thấy hạnh phúc ở nó không
- Cái gì ở nó khiến cho ấy thích /ghét
- Ấy cảm thấy có gì bất ổn trong tình yêu của mình hay còn có 1 dự định nào khác...
Cứ trả lời thế , xét theo 2 khía cạnh tình và lý từ từ sẽ tìm được câu trả lời thôi .

Cái quan trọng là bản thân tớ thik nó nhưng tớ cũng ko muốn quay lại với nó /:) với tớ tớ ko cần phải có lí do, tất cả đều tìm lí do thì còn ý nghĩa j` nữa, sống theo tiếng nói của bản thân thôi, ko cần lí do /:)

Như tớ thường nói, trái tim từng tràn đầy yêu thương thì dù đau mấy cũng chấp nhận, tớ đã hạnh phúc khi ở bên nó, và bây h đây nghĩ đến nó tớ vẫn thấy hạnh phúc, dù đau :p

Nhưng qua cả rồi, ko ngoái lại :p

Và bây h đây :D tớ vẫn cho mẫu ng lí tưởng của tớ là a chàng hot boi kia :x con gái thật phức tạp :D

......
2 anh chị triết ný quá em n00b ko dám bon chen :|

Công nhận, C My viết dài quá, em chẳng muốn đọc gì cả. Nhưng mà rung động là sao hả chị My? Lọt vào tầm ngắm á? ;;)

Nguyễn Thị Hương Thảo đã viết:
Công nhận, C My viết dài quá, em chẳng muốn đọc gì cả. Nhưng mà rung động là sao hả chị My? Lọt vào tầm ngắm á? ;;)
"Rung động " chắc là cảm giác rạo rực xuất hiện , bùng cháy trong lòng em khi em thấy được cái gọi là " mẫu người lý tưởng " của mình , em cảm thấy xuất hiện 1 cảm giác mà em chưa bao h có ( nếu chưa yêu ) .Thế rồi sẽ bồn chồn suốt mấy ngày liền + ngồi ngẫm nghĩ mơ tưởng cười 1 mình khi nghĩ về người đấy , đại loại thế .:))

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, báo cáo, thấy bó tay rồi:))
Toàn những câu khó hỉu:))
"Rung động " chắc là cảm giác rạo rực xuất hiện , bùng cháy trong lòng em khi em thấy được cái gọi là " mẫu người lý tưởng " của mình , em cảm thẩy xuất hiện 1 cảm giác mà em chưa bao h có ( nếu chưa yêu ) .Thế rồi sẽ bồn chồn xuất mấy ngày liền + ngồi ngẫm nghĩ mơ tưởnh cười 1 mình khi nghĩ về người đấy , đại loại thế .
Hiếu ơi bài này hơi nhìu lỗi chính tả:D, chắc tại đánh mau quá:D

Sorry , không phải anh ạ
Để em sửa lại nhé
Cái 1 là "thấy"
Cái 2 là " suốt "
cái 3 là "tưởng "
Thông cảm , cái kính của em long mất con ốc rồi , bi h chẳng nhìn thấy gì cả .

Chỉnh sửa lần cuối:
Thực ra cũng khó để nói sẽ có cảm giác thế nào khi gặp đc ng ấy, có thể ng ấy luôn ở quanh nhưng chưa bao h mình nhận ra vị trí của ng ấy trong lòng mình :D

Thực ra cảm giác bồn chồn, rạo rực, cảm thấy muốn gặp ng đó, muốn ng đó nhìn mình, nói chuyện với mình, muốn cười với mình, muốn được ng đó quan tâm, mỗi lần đứng cạnh nhịp tim tăng vọt, hay như trc lúc hẹn, tim mình đập như đúng rồi, lo lắng rồi sốt ruột, có khi chưa đến h hẹn nhưng cứ vài giây là lại ngó đồng hồ >_< Đấy là "rung rinh" của cái tuổi dở dở ương ương này đấy :D

Cảm giác muốn chinh phục ng đó ;) quan trọng đấy :D

Nhưng người trong lòng mình và mẫu lí tưởng, khác hay giống nhau?

Tùy người em ạ , mẫu lí tưởng thì thường nói chung cộng đồng hơn , là điểm chung của nhiều người hơn.
Nhưng người trong lòng mình thì chỉ có 1 thôi .

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế ko đc phép trong lòng có nhiều ng àh :x thời đại này xã hội rộng lớn lắm :D tớ đâu thể chỉ có 1 ng trong lòng :)) có quá nhiều ng xứng đáng :x

Thế bạn Hiếu có thik chui vào lòng tớ ko để tớ đăng kí hộ khẩu :)):))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên