Luyện thi vào Cấp 2 Ams

Nguyễn Lan Hương
(huong_borda)

Chào cả nhà, mình có cô cháu gái năm sau lên lớp 5, đang muốn luyện để thi vào cấp 2 Ams. Bố mẹ cháu nghe nói có thầy Việt luyện rất tốt và mong muốn cho cháu theo học. Nhưng để vào lớp học thêm của thầy phải thi đầu vào, và cũng không dễ để có suất tham gia buổi thi đầu vào đó.

Bạn nào có thông tin liên quan, hoặc có thể xin giúp để cháu có thể tham gia buổi thi đầu vào vào lớp của thầy Việt thì giúp đỡ mình nhé.
Xin chân thành cảm ơn !!

chị ơi ko nhất thiết phải thầy Việt đâu :D
em nói thật trẻ con còn bé, nếu bẩm sinh đã giỏi và có khả năng, thì chỉ cần đi học thêm 1 cô giáo dạy giỏi ở chính trường của nó hay chủ nhiệm luôn cũng được cho vững kiến thức và biết 1 số dạng bài nâng cao :D
học thầy việt thì :-s
đông :-s
ngốt :-s
thầy giáo ko thèm chữa bài toàn bảo bạn nào làm đc lên chữa cho cả lớp chép :-s
nã tiền học sinh như đúng rồi :D

.....thầy Việt thì chị cứ đến thẳng nhà thầy mà hỏi là tốt nhất....nhớ ko quên "quà"...

***** , ông việt dậy lởm bỏ m ẹ ! học làm quái gì hả chị !

Ko khó khăn gì đâu chị ơi
thi đầu vào chị lo làm giề
Chạy đầu vào chẳng phải thi đâu chị ạ :mrgreen:
Học phí thì phong bì dày đến tận nhà thầy đảm bảo được thầy nhớ tên cháu :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Lan Hương đã viết:
Chào cả nhà, mình có cô cháu gái năm sau lên lớp 5, đang muốn luyện để thi vào cấp 2 Ams. Bố mẹ cháu nghe nói có thầy Việt luyện rất tốt và mong muốn cho cháu theo học. Nhưng để vào lớp học thêm của thầy phải thi đầu vào, và cũng không dễ để có suất tham gia buổi thi đầu vào đó.

Bạn nào có thông tin liên quan, hoặc có thể xin giúp để cháu có thể tham gia buổi thi đầu vào vào lớp của thầy Việt thì giúp đỡ mình nhé.
Xin chân thành cảm ơn !!
Học thầy Việt thực ra cũng hay chị ạ ;) Học ra học :D ko như các lớp khác :D Tại học thầy thì luôn phải cố gắng hoàn thành đủ bài tập ^.^ ko thì bị điểm kém ^.^ Học thêm ở mấy chỗ khác bài em ko bao h sờ đến :)) Nói chung với những đứa ý thức kém như em thì phải học thầy Việt chị ạ :"> Chả hiểu em chị có ý thức kém ko :)) :-/

Nguyễn Lan Hương đã viết:

Xin chân thành cảm ơn !!
anyway, chạy vào cấp 2 có mỗi mấy vé thôi chị ạ :">

Cảm ơn cả nhà :x . Mình hỏi nhưng sau đó mình đi công tác bây giờ mới về thì cháu mình đã đi học ở nhà thầy Việt rồi, không biết bố mẹ nó theo cách nào trong số các cách của các bạn chỉ cho mình :)
Hồi mình học chưa có cấp 2 nên mình không biết chất lượng cấp 2 Ams thế nào, nhưng mình thấy thi đầu vào cũng khó đấy chứ.
Mình cứ tưởng thầy Việt uy tín lắm, ai ngờ bị các bạn nói xấu nhiều quá, ko biết thế nào :-?
Nhưng cháu mình hôm trước nó bảo thầy cho bài khó lắm, có bài kiểm tra 6 bài mà cháu chỉ làm được có 1 bài :eek: Mà cháu mình 5 năm liền được học sinh giỏi xuất sắc của trường Nam Thành Công. Không biết là cháu dốt hay thầy khó nữa đây :-/
Nhưng hy vọng, "vài vé" không mua được 1 suất cấp 2 thì tốt quá :-$

6 bài mà được có 1 thôi á? Cả một vấn đề lớn đấy, chắc là do tính toán thôi, em học thấy tự hồi lên lớp 5 nè, Xin vào lớp cũgn chẳng khó đâu đến hỏi xin thầy thôi, rôi thầy đưa đề cho mà học. Bọn loắt nhoắt lớp 5 thì chăm chỉ răm rắp làm bài tập, nhưng khi lớn lên rồi thì á,.. bịa điểm phẩy trung bình, bố mẹ kí tưởng nó học tốt, điểm kiểm tra thì cũgn chẳng lo là mấy.
ôn thi thầy môn toán nhưng phải cả văn cô Nam nữa ( cũng lò đấy luôn chị ạ ). Chắc chắn đến 70% là cháu chị sẽ vào nếu chăm và học tốt. Nhưng nếu vào Ams thì tốt nhât bảo cháu chị cố mà đuoc cái giải học sinh giỏi thì tốt nhất, với cả lo liệu điểm phẩy trên lớp ý, điểm phấy ở lớp mà kém có khi còn ko qua vòng xét tuyển đâu. À, mua thêm sách về mà học cũng tốt

thầy Việt là giáo viên dạy chuyên cấp 3 ( theo lời thầy) , nên thầy cho khó cũng phải , nhưng không vì thế mà nản . Thằng em em và thằng cháu em cũng đang học thầy Việt đây chị ạ , năm sau bọn nó mới thi vào cấp 2 . Học ở đấy khá hay mà thầy lại khơi gợi được cảm hứng học tập của học sinh khi còn nhỏ tuổi .Nói chung là phải cố gắng rất nhiều .
Em hồi trước khi thi vào cấp 3 cũng học thầy Việt trong độ 3 tháng .Chỉ là một thời gian ngắn thôi nhưng môn Toán của mình đã sky-rocket .
Thầy còn có cái kiểu bắt lấy chữ ký của gia đình , xác nhận kết quả học tập của mình , như thế là rất tốt với những ai chưa có tinh thần tự giác học .
và còn chia bảng ra để tính thành tích chữa bài của con trai-con gái , tạo ra một sự thi đua rất hữu hiệu , vì căn bản là khi ấy mình còn trẻ con mà chị , nên cứ nghĩ rằng hơn được bọn con gái hay chứng tỏ cho bọn nó thấy năng lực của mình là một động lực tuyệt vời , giúp đưa việc học của mình lên cao
Em nghĩ chị cứ yên tâm mà gửi em nó vào chỗ thầy Việt !

Đấy là với mấy đứa mới học thôi , còn học lâu rồi thì xong hết, ko còn phép tắc j

;)) ngày xưa em họk cô Hằng tuần 3 buổi trong tháng 5 và 6 kết quả tốt lắm :D
Còn riêng Mr Việt thì kể ra lò ôn vào cấp II của Mr thì kinh thật :)) phải cái thầy ý b h đang chủ nhiệm lớp em thành ra .. :)) :))

ôi :-s 1/6 thì rất gay đấy :-s
Em nói thật là học sinh giỏi xuất sắc của lớp thì ko đánh giá đc gì đâu chị ạ :D
Nó phải đc đến giải quận với giải thành phố tíu tít thì mới loe toe đc :D
Công nhận thầy ra bài khó thật :D

Bình tĩnh đi, bài ko khó j đâu, chỉ hơi xương thôi, cố thì làm đựoc ý mà. Học cô Hằng cũng ok ra phết, nhưng thấy thầy việt có vể am hiểu dạng đề AMS hơn

Cảm ơn các bạn tham gia vào topic này. Có ai có đề thi vào lớp 6 Ams các năm học trước hoặc năm vừa xong càng tốt thì cho minh với để cháu mình tham khảo.

Em thấy,việc thi vào ams giờ không khó lắm...Khó là con nhà mình có cần thận hay không thôi!
Em thấy,có 2 chỗ ngày trước em học là chỗ chuồng chim-nổi tiếng ở khi GV đó...là B1-GV...chỗ nhà ông Trần Lực..
Thứ 2 là ngõ 379 ĐC-nhà bà Thái "râu"....cũng nổi tiếng...
Nếu thi vào CHuyên Sinh ams thì học ở xóm Hạ Hồi-chỗ thầy HIền dạy lâu năm ở đó à...hihi!

chị Hoa ơi, đây là tư vấn vào cấp 2 mừ, làm chi có chuyên sinh.
Nhưng mà năm sau,thi vào cấp 3, em sẽ thử học ở 2 nơi đấy xem sao :D Thanks chị trước

ÙI...chị Nhìn nhầm topic...sorry cả nhà!!!Nếu học thi vào cấp 2 thì trên chỗ B2 GV,cũng có đấy!!!đằng sau B1 ý...

Có ai có thể cho em/tớ/anh xin địa chỉ (có số điện thoại nữa thì càng tốt :D) của thầy Việt và cô Hằng được không? Chả là em/tớ/anh đang có cô em họ cũng muốn thi vào cấp 2 Ams năm sau :D. Cảm ơn cả nhà nhé ;).

Back
Bên trên