Logo cho CLB

Khi em vẽ trên giấy thì nó không trống rõ như thế này đâu. Nhìn vào người ta vẫn cảm thấy có những nét mờ nối tròn vòng âm dương. Đến lúc lên máy thì lại thế. Nhưng bi giờ mà cho nét mờ vô thì nó chẳng còn gì độc đáo cả.
4 trait đấy tạo thành chữ V mừ. Em để nó nghiêng nghiêng cho giống một cái cánh. Nhưng cũng chẳng biết để làm gì.
3 quy tắc vàng có phải là dùng <3 màu, đơn giản, còn cái thứ 3 là gì ý nhỉ?

Anh không biết cái anh biết có tương ứng với cái anh biết không, nhưng theo anh thì là yếu tố chia tỉ lệ 1/3 và 2/3. Ở cái hình thứ nhất của em, cái vòng âm dương được coi là chiếm 1/3 đi, thì phần đường kẻ còn lại khoảng 2/3, nên nhìn nó khá cân bằng :)

Thêm 2 cái logo nữa. Mấy cái này em không dám phá vỡ cái vòng âm dương ra nữa.
Cái thứ nhất: Về ý tưởng: Chữ V được cách điệu giống hình ngọn lửa......., chẳng biết để làm gì nữa. Nhiệt huyết chăng...

Cái thứ 2: vẽ phỏng theo cổng chào mặt trời ở Hàn Quốc và Nhật Bản, cái nôi của kha khá môn võ. Cổng chào đấy là ghép từ 3 chữ V, T, T. Hình âm dương ở giữa thì coi như mặt trời lun --> mặt trời của đạo võ... b-)

Nhưng em nghĩ mấy cái này nên cho cái hình VN vào giữa như trong logo của anh Việt cho nó có tí VN...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Okie, cứ để mọi người cho ý kiến ;)
Cái thứ nhất là kiểu "nước chảy chỗ trũng" chăng ? :D
Còn cái thứ hai có khác gì con nhóc Pit hâm hay khóc nhé: T.T :))

Trong 2 cái đó thì cái thứ nhất trông hay hơn có điều theo em nên để chữ VÕ THUẬT TRẺ uốn theo hình đường cong để trông nó đỡ lạc lõng ;)
Cái thứ 2 hơi khó hiểu theo nghĩa đó. Phải công nhận là trông nó giống như đang khóc thật ấy T_T :D

Để lùi chữ V xuống chắc sẽ khá hơn. Mà mọi người cứ nói vậy em cũng muốn T.T wa'.

À anh góp ý thêm với Minh là: nếu em để 2 chữ T như thế, tức là nó y hệt nhau --> có gì đó không ổn, "thuật" và "trẻ" không thể ngang tầm, cân xứng thế được :-/

@anh Việt: Thế "thuật" to (cao) hơn hay "trẻ" hơn, hả anh? Em nghĩ là "trẻ" cũng quan trọng nhưng thuật thì cũng quan trọng không kém. :p . À anh ơi anh có hình VN không share cho em nhé. Em ngại vẽ lắm. Mà vẽ chắc gì đã chính xác. Mà hình to to một tí.
@chị Anh: Em nghĩ nếu chữ VTT để cong nữa thì cực kỳ nhàm mắt. Trong hình đã có đến 2 cái cong rùi là chữ V và cái vòng âm dương.

Hê, Minh search hình bản đồ VN trên net nhé, cái hình anh search được, anh nhét vào làm xừ cái logo luôn, chả save vào máy :))

Còn cái thứ hai có khác gì con nhóc Pit hâm hay khóc nhé: T.T
thái độ j` thế hả X-(
em thix cái trên ^_^ chỉ cần sửa lại chữ VTT cong cong la` okie

Back
Bên trên