Logo cho CLB

Anh cũng muốn logo không có binh khí :)
Anh đang định làm cái logo mới đây, nhưng chưa có điều kiện :(

E nghĩ cái logo nên làm nhanh, vì giấy mwoif cho các trường và đơn xin tài trợ nên có dấu của CLb mình

:)) Anh Tuấn Anh nhìn kĩ lại cái hình ấy, so sánh với logo hiện thời của CLB mình xem ? Chẳng lẽ em lại chạy sang đấy tố cáo họ ăn cắp bản quyền logo của bố em (NSVT) ? ;)

Chào các anh chị và các bạn !
Em là Thuận ,muốn tham gia CLB như thành viên chính thức.
Em phải làm những gì ?
Em nghĩ cái vụ logo này em lo cho.(với đk là em là thành viên chính thức, hì hì)
tạm thời , em chưa nghĩ ra nhưng em tự tin lắm , CN (23-1-2005) có thể em sẽ đưa ra ý kiến của mình.
Mọi người cứ nghĩ thêm đi nhé...
Mình cũng phải có slogan chứ nhỉ?

Tạm thời cần thiết kế ngay logo cho CLB, còn slogan có lẽ chưa cần đâu em (em nêu ra cái này thì nghĩ tới mục đích gì ? anh chưa rõ!)
Để làm thành viên chính thức của CLB thì chẳng cần cầu kì: em cứ tham gia hoạt động như mọi người thì đã là thành viên rồi; còn hoạt động năng nổ như Trân, Bích, Khuê, Ngọc Anh, anh Tuấn Anh, Minh Tuấn... thì coi như người của Ban làm việc luôn :)

đề nghị bạn thuận đưa hình logo lên diễn đàn ngay.
chúng ta ko còn nhiều thời gian để bàn bạc đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
Thì em nghĩ rằng slogan==>tiêu chí hoạt động rõ ràng
Ví dụ :"mở rộng vòng tay bè bạn", "vươn tới chân trời võ học ", hay "võ học muôn năm " (chỉ ví dụ thế thôi), còn không có cũng chả sao , tùy mọi người

Có có, cái đấy sẽ có, nhưng giờ cần logo đã em!
Em làm logo rồi gửi qua mail, anh sẽ load lên đây cho. Hoặc em đưa lên host khác rồi dẫn sang luôn cũng được :)

Tôi thử có ý kiến này mọi người thử xem.

Về mặt lý thuyết thì hầu như tất cả các môn võ thường có tư thế tấn trước, vì thế có thể tạo hình người làm trung tâm.

Điều thứ 2 của cái chung là đều thể hiện tính cương nhu mà hình tượng thể hiện thông qua hình tượng bát quái âm dương. Cái này cũng thể hiện tính võ thuật chung.

Cái thứ 3 là thể hiện ở cấp độ CLB.

Dựa trên 3 ý này thì có thể thử đưa ra hình dung để mọi người tham khảo.
Logo sẽ là hình tròn và viền bao hình tròn đấy bằng dòng chữ giống như logo của trang hn-ams.org. Có thể ghi là "Câu lạc bộ võ thuật Hanoi-amsterdam". Bên trong là nền chia 2 mầu đỏ đen giống như hình âm dương. hình người là trung tâm, là khối trắng giữa 2 khối màu.

Đấy là ý tưởng logo chung cho chung ca CLB, còn về mặt môn phái thì 1 là chúng ta chỉ ghi tên trong thẻ đấy để tránh tình trạng quá nhiều logo riêng, như thế cũng làm phức tạp hóa thêm cho người làm thẻ cộng với làm giảm tính thống nhất và phổ biến đối với các thành viên CLB. Còn nếu các bạn thực sự muốn khẳng định logo môn võ của mình trên thẻ thi tốt nhất dùng logo chung của liên đoàn môn phái của bạn trên thế giới, như thế cũng thể hiện sự đồng nhất về quan điểm của môn phái trên diện rộng, không phân biệt người tập ở đâu.

Xin lỗi mọi người vì tôi không có khả năng vẽ nên chỉ đưa ra ý tưởng thôi. Nếu ý tưởng mà ok hoặc sự ghóp ý rõ ràng thì chắc ở đây không thiếu anh em có thể thực hiện được. Hi vọng nhanh và hiệu quả.

Anh Việt ơi liệu có kịp được phần logo này ko? Hay cứ làm 1 cái dấu tên không đã nhé

Anh sẽ cố gắng làm sớm, xin lỗi Trân nhé!

trời, j` mà` xin lỗi em, hix, tổn thọ wa' T_T
nếu ko kịp thì làm tên không cũng được
logo ko nên cố định nên em nghĩ nên bàn thật kĩ lưỡng phần này, tránh sau này lại phải đổi

Logo này để tham khảo.
Có lẽ không dùng được.

Này, có ai quen bạn bè lớp Tin không ? (Thuận ơi!!) Mời giúp thiết kế đi!!

Đính kèm

34.3 KB · Xem: 7
hơi rối anh ạ
em thấy hôm nọ anh Thuận có mấy cái mẫu cũng okie lắm muh

Nhưng không thấy Thuận nói gì cả ??
Anh cũng chỉ đưa cái trên lên gọi là có ý tưởng thôi, chứ cũng nghĩ là không sử dụng được.

Mà yêu cầu logo phải:
- Có màu, dễ nhìn, thể hiện được tên CLB, để sử dụng trực tuyến.
- Khi convert sang đen trắng thì vẫn phải rõ ràng từng đường nét, để sử dụng cho con dấu và in lên mặt giấy.

em thay logo cua anh viet dược nhưng em nghĩ nên để binh khí vao thì hay hơn
vì võ thuật đâu chỉ có những thế đánh tay ko ,mà là sự hoàn thiện về các loại có được trong tay lúc nguy cấp chứ.em thấy nếu chúng ta bỏ vũ khi là ko tốt lắm.
nếu như có thể thì chúng ta nên đưa thêm hình anh của đất nước ta và thì hay wa

À, thế này nhé, giờ anh làm lại 1 cái khác, cơ bản như thế này:
- Vẫn có vòng âm dương.
- Thêm hình nước VN vào (nhỏ thôi).
- Vẫn có 2 người, nhưng 1 người tay không, 1 người cầm vũ khí.

Được không ?

Back
Bên trên