Les Jeunes, je vous guiderai comment rediger un bon CV et une bonne LM

tao còn biết cài cả Office nữa cơ :x nhưng mà cài cái gõ tiếng việt tn ý mày nhỉ? :-??
Ah, lý do là mày đi học ở Pháp thì làm sao biết cài tiếng Việt được, muốn biết cài tiếng Việt thì lại phải học 1 khóa cao học IT ở Việt Nam để học cài hehe. Tao không biết cài tiếng Việt, nếu muốn cài TV hay không thấy TV hiện lên thì việc đầu tiên trong đầu tao chính là GỌI THẰNG IT ĐẾN NGAY LẬP TỨC:">

rất ghét kiểu VN cái gì mà ko có mác university là gắn mẹ nó chữ "cao đẳng" vào :-<.

chào mọi người ạ
em cũng học tiếng pháp nhưng là song ngữ của trần phú hải phòng
cho em hỏi ở đây có ai học insa không ạ

cao đẳng là đúng rồi thắc mắc giề

một số trường hợp thì đúng thôi anh ạ. ở US college đâu có phải là kém hơn uni :-<. từ "college" chỉ dùng để phân biệt bậc cử nhân với MS, MA, PhD; hoặc dùng để phân loại 2 hệ thống giáo dục khác hẳn nhau thôi. bậc cử nhân của Harvard cũng là đc dạy trong Harvard College cơ mà :-<.

còn ở UK thì college là trường dành cho hs phổ thông, có phải bậc ĐH đâu mà gắn mác CĐ.

chào mọi người ạ
em cũng học tiếng pháp nhưng là song ngữ của trần phú hải phòng
cho em hỏi ở đây có ai học insa không ạ

có đấy em định hỏi gì? :D

em định đăng kí insa lyon ngành công nghệ sinh học nhưng không thể biết tên ngành đó là cái gì

mà ai cho em xem một cái LM mẫu được không ạ
em chẳng biết viết gì

em định đăng kí insa lyon ngành công nghệ sinh học nhưng không thể biết tên ngành đó là cái gì

mà ai cho em xem một cái LM mẫu được không ạ
em chẳng biết viết gì

INSA Lyon có 2 khoa liên quan đến sinh học : Bio Chimie & Bio Informatique

Cái đầu tiên thì học nặng về sinh học & hóa học, cái khoa thứ 2 học chủ yếu 3 môn : sinh học, toán & tin.

----------

hay ho gì làm tôi mọi cho tư bản :-j

Thế mà nhiều ng muốn cũng ko được đấy anh ạ ;)) mà a Hoàng về VN làm giám đốc à? 8-> 8->

Anh zai có thể viết hộ em cái LM xin stage đc k anh ^:)^
CV thì em còn học ở AUF còn biết chứ LM thì bí lắm í anh ạ :-ss

@A.Hoàng : ai làm tôi tớ cho tư bản đâu, cứ nói thế làm các em nhỏ (như iem) chạnh lòng, mất bao công chăm ngoan học tập (thỉnh thoảng có bùng tí :p) mong ngành trở về xây dựng đất nước :(

Back
Bên trên