Lafayette Students talk

Nguyễn Thùy Lan
(Thùy Lan)

Hi guys,
I am currently a senior at Lafayette College. I will be in Hanoi for 2 weeks in December and would be willing to talk with any of you guys about Lafayette experience from a perspective of a student. If you are in 11th grade, that'll be fine too. However, I will only do this based on how much demand it will be. So please email [email protected] if you want to have an informal meeting between Dec 15 - Dec 28.
Thanks,
Lan

Chị định đến trường Ams vào khoảng ngày 25 26 gì đấy vì lúc đấy em Long cũng đã về VN. Chị dự định đến 1 số lớp trong giờ tiếng Anh. Cũng có thể là 1 giờ seperate. I'll post details once I make up my mind :)

chị Lan ơi, hay mình tổ chức 1 buổi nói chuyện của cựu học sinh Ams đang đi du học? đằng nào em cũng phải làm 1 buổi cho Cushing, thì chi bằng là mình kết hợp luôn? ngày 15 em về đến Hà Nội. thứ 2 ngày 18 em sẽ lên nói chuyện với thầy Tuấn.

thế có được không hả chị?

Dời sang đầu tháng 1 được không em? 30/12 anh mới về :(

CHị ơi chị đến từng lớp nói chuyện hay là tổ chức 1 buổi gặp chung để mọi người cùng tham gia???? :-? :-? :-? :-?

Cho lớp em đăng kí 1 chân chị nhé :D :D :D :D :D

chị Lan ơi, hay mình tổ chức 1 buổi nói chuyện của cựu học sinh Ams đang đi du học? đằng nào em cũng phải làm 1 buổi cho Cushing, thì chi bằng là mình kết hợp luôn? ngày 15 em về đến Hà Nội. thứ 2 ngày 18 em sẽ lên nói chuyện với thầy Tuấn.

thế có được không hả chị?

Sáng ngày 21 anh mới về, cũng định tổ chức một buổi giao lưu giữa alumni và các em học sinh quan tâm đến du học Mỹ. Có lẽ nên hỏi BGH có đồng ý tổ chức một buổi nói chuyện vào thứ tư (27/12)?

Uhm, em nghĩ 27/12 thì chắc ko được đâu, vì đấy là tuần thi tập trung, từ 25 đến 28/12, rồi cả trường nghỉ hết 31/12.

Mọi người có thể có bài talk riêng cũng đc cơ mà :)

@anh Dũng: anh ơi, 2/1 em bay rồi ^_^

@anh Hưng: vâng, em nghĩ ngày như thế rất hợp lý. em chỉ bận ngày 22, 25 và 29, 30 thôi :D

thi tập trung không ảnh hưởng gì cả, vì cái bọn định đi du học máu lắm. chúng nó vứt hết =))

em định làm 2 section: buổi sáng cho khối chiều và buổi chiều cho khối sáng

chị đến ngày 29/12 lại đi rồi, ko làm muộn hơn ngày 27 được. Chị chỉ định đến 1-2 lớp nói chuyện thôi - về du hoc Mỹ nói chung và mang 1 số brochure của Lafayette thôi :)

vậy fix ngày 27 nhé? làm 2 buổi sáng và chiều, ok?

Anh thấy kế hoạch của em có vẻ có vấn đề đấy :p

Lan yêu, đằng nào bà cũng stop ở chỗ tôi, nên tiện thể đợt này về bà thu thập giúp tôi thông tin về các em xinh tươi cấp 3 nhá (tuổi, số đo, cân nặng, chiều cao, sở thích, số điện thoại, email etc)

Lan yêu, đằng nào bà cũng stop ở chỗ tôi, nên tiện thể đợt này về bà thu thập giúp tôi thông tin về các em xinh tươi cấp 3 nhá (tuổi, số đo, cân nặng, chiều cao, sở thích, số điện thoại, email etc)

Ôi anh Yên đây á :-/ ;))

@ Em Nga: Em ơi liệu hè này có tổ chức Alumni talk không? Mùa đông này chị không về được? :(

em thì lúc nào cũng muốn làm chị ạ :p nhưng 2 lý do khiến mùa hè không ổn:
1. VietAbroader cũng có conf vào mùa hè ^^
2. chúng mình nghỉ hè sau hội VN, nên hè về có mà ngắm trường vắng hoe thôi :p
3. mùa thi đại học, nghỉ khỏe nàng ơi :((

nên hợp lý nhất vẫn là đợt này ạ. không thì đầu tháng 9, trước khi mọi người sang lại bên này, trong tuần tập quân sự cũng ok :)

Chị Ly về đại diện Laf ở VA Conf cũng được :D Chị Lan h này đang khoèo trên máy bay roài :D

anh Long ơi :D mặc dù anh chưa join :p nhưng em cũng list anh vào trong guest list của Alumni Talk event tren facebook rồi đấy :p

Ới, Lan bay rồi đấy à, cái HA nó cũng vừa bay cưng ạ, hai đứa gặp nhau rồi bàn bạc mua quà noel cho tôi nhá.

@Ly : Tình hình anh nhận thấy là em có về cũng ko nên talk ở conf . Cứ pass được cái inteview của anh đã rồi hẵng tính. Trẻ ở nhà giờ chúng nó quái lắm, hỏi cho lại ko biết trả lời đâu.

Ới, Lan bay rồi đấy à, cái HA nó cũng vừa bay cưng ạ, hai đứa gặp nhau rồi bàn bạc mua quà noel cho tôi nhá.

@Ly : Tình hình anh nhận thấy là em có về cũng ko nên talk ở conf . Cứ pass được cái inteview của anh đã rồi hẵng tính. Trẻ ở nhà giờ chúng nó quái lắm, hỏi cho lại ko biết trả lời đâu.

b-)

Em tưởng em đang phỏng vấn anh mà b-) Anh Yên cứ chuẩn bị tinh thần bao giờ em thi xong tha hồ trả lời câu hỏi ;;)

Bây giờ phải nhường chỗ cho mọi người vào topic này để hỏi về Lafayette :x

khiếp, Yên với Ly về nhà đóng cửa bảo nhau nhé, cứ vào forum quấy rối... :D ông ơi, ông ko mua quà noel cho tôi thì thôi, lại còn đòi tôi mua cho á? đợi đấy :p

Hưng, what's the problem?
Em Nga: chị ko có ý định làm hoành tráng 1 buổi, chỉ là đến lớp cô Hạnh chơi thôi. Còn nếu mọi ng đinh làm talk thì có thể chị sẽ rẽ qua, Long làm representatives cũng được :)

Back
Bên trên