La^'y cho^`ng..... :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Trần Thùy Linh
(Born2BeWacky)

17 tuổi (tính tuổi mụ) ....đồng nghĩa với việc khoảng 10 nam nu*a~ chung' ta se~ la^'y cho^ng`......nghi~ 10 na(m thi` la^u nhu*ng nhanh la('m,tha^.t dda^'y,moi. ng` cu*' nhin` lai 16 nam da~ qua ma xem ...sao xet.!
Cu*o*'i 1 ai do',nghia~ la` minh` bi. rang` buo^.c voi 1 ai do'.....to*' thi` ko muo^'n lam` ba` co^ nhu*ng tha^.t su*. nghi~ den chuyen lay' cho^`ng la` to' lai. thay so*. chuye^.n bearing a child :( :( ....Ma` ngoai` ra cu*o*'i 1 ai do' thi` duoc cai' quyen` loi gi` nhi?Chi thay ma^'t tu*. do,bi. go` bo' troi' buoc.....hay la` minh` lai ko lay chong nua~ nhi?

To Linh: Có thể bây giờ Linh còn nhìn nhận việc lấy chồng là một série những điều khó chịu nhưng thực sự con người dù nam hay nữ cũng cần có cái gọi là "tổ ấm", nơi đó em là một người vợ hiền và có thiên chức làm mẹ....Hehe em nghĩ đi khi đó mà có một ông chồng "ngoan", một đứa con hiếu thảo thì đừng có mà mò lại cái box này để xóa bài nhé!

Tớ cũng giống Linh, sợ cái được gọi là thiên chức làm mẹ ấy nhất. Gọi là thiên chức mà không hiểu sao nhiều người sợ nó thế không biết. Riêng tớ, tớ sợ sau khi sinh con sẽ... béo lên.

Tớ cực kỳ muốn có con,dạy chúng đi,dạy chúng nói,dỗ khi khóc,cho ăn,thay tã... những việc này tớ chẵng lạ gì vì tớ trông em họ từ lúc chúng nó còn sơ sinh. bây giờ chúng nó kể chuyện đi học lớp mẫu giáo,đi học lớp 1 cho mình nghe, vui !Lấy chồng là lẽ đương nhiên,không lấy đựơc chồng mới lo. Con gái hay ngồi mơ mộng,tưởng tượng khi mình mặc váy cưới thì hình thù hình dạng như thế nào.Theo tớ Female đẹp nhất khi mang bầu, sau đó là khi mắc váy cưới,rồi đến khi mặc... tạp dề !
Thấy thế nào ???

Hic hic, nhìn các cô được gọi là nội trợ trong gia đình mà em khiếp vía. Lúc nào cũng hêt đi ra rồi lại đi vào. Công việc một ngày là sáng ngủ dạy, lau dọn nhà cửa, gần trưa thì chuẩn bị cơm, cơm xong lại dọn dẹp; đến chiều lại chuẩn bị cơm tối rồi lại dọn dẹp. Chưa kể đến lúc có baby biết bao nhiêu việc phải lo. Cứ nghĩ đến lại thấy sợ. Mà em lại là đứa ghét trẻ con nữa . Và ko hiểu có thằng nào chịu nổi tính cách quái thai của mình mà rước mình về ko. Tương lai em ế dài. Mà cũng đâu có sao, bíết bao người đồng quan điểm với mình nhỉ.
Thật ra có một người con trai để bầu bạn cũng vui. Nhưng em ko thích kiểu ràng buộc gia đình, ước gì có cái kiểu sống với nhau như vợ chồng mà ko cần làm lễ cưới giống ở nước ngoài nhỉ. Thôi vậy cố gắng học ra nước ngoài sống cho thỏa lòng.

Choáng quá, vừa vào đây đã phải đeo khẩu trang và đeo kính râm :lol:
Mà thôi, các cháu cứ mau mau chuẩn bị đẻ đi, để đi cho dân số nó tăng, cho nó vui :D.
Sau này dỗ con khóc cũng hay phết. Kiểu như con đang còn trong thời kỳ bú tí. Có bác đến chơi nhà, còn thì quấy khóc, dỗ mãi con không bú, mẹ mới nói:
- Con ơi ngoan nào, bú đi nào
Con vẫn khóc
- Con ơi có bú không thì bảo nào, nhanh lên không bác bú hết bây giờ
Bác đang ngồi đọc báo thấy thế kém miếng khó chịu:
- Nào cháu có bú không nào, không bú thì để bác nào :D
Thằng bé thấy thế sợ quá nín bặt và bú ngay

Âu đó cũng là một kinh nghiệm dỗ con :D

Chẹp, công nhận là anh Tống Minh Tuấn vô duyên thật !

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh TMT có câu chuyện hay ghê cơ. Đây chắc là kinh nghiệm của vợ anh truyền lại cho anh chứ gì, để sau này vợ anh có bỏ anh thì khi lấy cô khác biết đường mà chăm sóc phải ko? Cảm ơn câu chuyện đầy kinh nghiệm của anh

mọi người không bít câu: Hôn nhân là địa ngục của tình yêu à...
vui chơi thoải mái đi đã, lấy chồng làm chi cho mệt....

"Chạy mỏi chân rồi hẵng ở tù.":D:D:D:D-trích thơ của...ai ý nhỉ...quên roài...

"Tình yêu là ngôi sao sáng ở trên trời,còn hôn nhân là cái hố....Và ng` đàn ông thì mải ngắm ngôi sao mà lọt xuống hố" (trích lời thầy Văn-một ng` nghe lời vợ có tiếng)
"Tình yêu là ánh sáng và hôn nhân là hóa đơn trả tiền điện " (trích lời ai ko biết)

Đâu mà,mẹ Hằng ơi,con nghĩ cưới nhau cũng có cái tốt chứ.Yêu thì ắt fải cưới.Khi nào mẹ tìm được bố đẻ của con thể nào mẹ cũng muốn cưới cho mà xem :mrgreen:
Con thì con ủng hộ chuyện lấy chồng.Còn chuyện bearing ai chả sợ,nhưng có 15 triệu vào bệnh viện QT là xong,bèoooooo!Linh nhở,Mai nhở :D

Có Victoria Beckhams...đẻ xong lại còn gầy đi chứ ko hề ề ề ề ề ề ề béo lên.....thế này thì mình phải sản xuất bao nhiêu đứa thì mới thành ng` mẫu được đây?????? :D :D :D :mrgreen: :mrgreen:

Híc. Cái box này đúng là nên chỉ dành cho phái "đẹp" lớp a3 mà thui! Lấy chồng á? Cũng hay đấy. Nhưng mà Linh ơi! 27 tuổi thì kể ra cũng hơi muộn đấy. Con gái VN không như nước ngoài đâu! Quá 25 là già rùi. Cho nên theo anh thì 24 cưới là đẹp! Còn Mai bảo Female đẹp nhất khi mang ... Khiếp! 1 quan điểm thẩm mĩ mới mẻ quá. Anh sốc thật đấy. Nhưng cả đời cũng chỉ mang ... được maximum=2 lần thui! Quá 2 là không thực hiện KHHGD đấy!

Xin lỗi anh đi nhé. Quên chuyện 24 lấy chồng đi. Quá sớm. Đời còn dài mà đã bắt người ta vô lồng rồi. Thường sau một năm lấy nhau là có baby, em ko muốn làm một bà mẹ mẫu mực ở tuổi 25 đâu. Con gái phải ổn định sự nghiệp, có thể đứng trên đôi chân của mình, mà ko dựa vào ai nữa mới có thể nghĩ đến chuyện chống lầy. 27 hay 30 có quan trọng đâu. Đừng nói là lúc đấy các em đã già đi thì ăn đòn đấy. Mà người ta yêu cái tâm hồn bên trong chứ vẻ đẹp bên ngoài chỉ là thứ phụ thôi. Thời gian trôi đi cuốn theo cả tuổi thanh xuân của người phụ nữ, chỉ có tâm hồn họ là vẫn vậy thôi.

Cái gì cũng có tính tương đối của nó.Nhưng thực sự tớ thấy 27 lấy chồng chả muộn tí nào.Nhất là khi bạn chỉ có ý định có 1 baby.....thế 30 tuổi có baby,ổn đấy chứ nhỉ?Nhưng tớ lại nghe nói là 24 tuổi sinh con thì con sẽthành thiên tài.......chẳng lẽ tớ phải sinh ra thiên tài trước rồi mới lấy chồng sau à?23 tuổi lấy chồng thì sớm quá
Anh Hoàn:tại sao chữ "đẹp" lại phải để trong ngoặc kép ạ?Lớp bọn em con gái ĐẸP như thế,ngoặc kép là ý gì?

Lấy chồng xong hầu hạ các ông là hết ngày rồi còn đâu mà công với danh nữa.

Cuộc sống tự do, buông thả như thế nhiều phiền phức lắm. Phải ràng buộc một chút, suy nghĩ một chút như thế mới đúng nghĩa là cuộc sống.

Trang ơi ! Anh Hoàn nói thế có ý cả ! Đâu phải lấy trai Mù Căng Chải. Mà là chạy trốn lên Mù Căng Chải:D:D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên