....:::L3T'z InT3rVi3w---Phạm Ariel Mai Phương\:D/\:D/---HOT!!HOT!!HOT!!:::...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: ....:::L3T'z InT3rVi3w---Trần Thế Phong---HOT!!HOT!!HOT!!:::...

Ồ, đọc lại mấy bài,tớ nghĩ bạn Quân không nên nói kháy 2 mod thế, công bằng mà nói, tớ thấy 2 mod làm việc rất có trách nhiệm, nói kháy làm gì cho mất lòng nhau.

Mai: ko. nó học ams II Mà:))

Ấy hay nhỉ, một công dân tự xưng là "người Việt Nam" lại muốn làm tư bản tài chính ???? :eek: Tên này hoặc là muốn rạng danh nơi xứ Tư bản, hoặc là muốn đảo chính chế độ XHCN đây.
Cái đấy ko gọi là nói kháy mà là nói đùa :))
$ Sis : I don't know everything, because nobody knows everything. ;)

người Việt Nam
Sai rồi, sai rồi, làm công dẫn Việt Nam không có nghĩa là vào Đảng.Vả lại, tư bản tài chính là loại người có khả năng điều khiển được hệ thống tiền tệ.Tư bản tài chính chỉ là cách gọi tên một loại tư bản và là loại tư bản mạnh nhất, để cho cậu dễ hiểu, tư bản tài chính là 1 nghề với việc kinh doanh tiền bạc, thế thôi.

kinh, bi h mới thấy độ hot của P, 1 ngày và mấy chục bài... tình hình là ảnh bạn Phong đang ở trong cái USB của tớ, ngay lập tức đưa ảnh lên cũng được đấy ;;)
mà thôi, các cậu ko thấy bạn P đã trả lời rất đầy đủ ư? :D
@ Nga: ấy có huy chương, chứ bọn tớ ko được sơ múi tí j, ko biết sẽ lấy j để thưởng bạn Nga nữa :D b-)
@ Quân: chọc ổ kiến rùi :)) shut up đi cho đc việc :D

Tư bản tài chính chỉ là cách gọi tên một loại tư bảnlà loại tư bản mạnh nhất, để cho cậu dễ hiểu, tư bản tài chính là 1 nghề với việc kinh doanh tiền bạc, thế thôi.
Một nước XHCN ko thể tồn tại chuyện nghề nghiệp Tư bản được :D

Ah, nói thêm, cái ảnh của Phong trông như thổ dân châu Mỹ ấy :))

Trần Thế Phong đã viết:
Gia đình-bạn bè-tình cảm-sức khỏe-tiền tài-danh vọng

hix, kể từ khi có cái topic này, mãi bi giờ mới vào, thấy xong dòng này, shock 8-}
không ngờ con trai bi giờ lại lạ lùng thế này, hay do là tớ khác ngừoi nhỉ, con trai thì phải đặt tiền tài và danh vọng lên trên chứ, nói thật là cả 5 cái này đều rất khó sắp xếp nhưng nếu là con trai là tình cảm lại còn trên tiền taì và danh vọng thì :|

Một nước XHCN ko thể tồn tại chuyện nghề nghiệp Tư bản được
:), trước đây thì nghề đó là tư bản tài chính, còn bây giờ gọi là doanh nhân, chuyên đầu tư vào tiền.
không ngờ con trai bi giờ lại lạ lùng thế này, hay do là tớ khác ngừoi nhỉ, con trai thì phải đặt tiền tài và danh vọng lên trên chứ, nói thật là cả 5 cái này đều rất khó sắp xếp nhưng nếu là con trai là tình cảm lại còn trên tiền taì và danh vọng thì
Tớ quan niệm xong việc nhà rồi mới tính việc ngoài đường, việc nhà còn không lo được thì làm sao lo được việc ngoài đường.Vả lại, tiền bạc tuy quan trọng, nhưng tình cảm mới là cái đáng quý (ặc ặc, nghe già quá)

Ông Phong theo chủ nghĩa tư bản thì giúp ích được gì cho nhân dân chứ,nếu thế,ông phải cỡ quan chức chính phủ trở lên,rồi ông làm gì thì mới nói được,chứ "tư sản" thì là của rồi!:))

Trần Thế Phong đã viết:
Tớ quan niệm xong việc nhà rồi mới tính việc ngoài đường, việc nhà còn không lo được thì làm sao lo được việc ngoài đường.Vả lại, tiền bạc tuy quan trọng, nhưng tình cảm mới là cái đáng quý (ặc ặc, nghe già quá)

nếu theo tớ hiểu thì cái tiền tài và danh vọng ở đây ko chỉ là tiền, nó còn có ý nghĩa là công việc ổn định và chức vụ, phải thế không
tiền bạc quan trọng, tình cảm đáng quý, nhưng thử tưởng tượng là mình ko có nghề nghiệp thì tình cảm liệu có tốt đựoc không, nhất là con trai, ít ra phải cần công việc và nguồn tài chính ổn định thì mới nghĩ đến chuyện tình cảm /:)

nếu theo tớ hiểu thì cái tiền tài và danh vọng ở đây ko chỉ là tiền, nó còn có ý nghĩa là công việc ổn định và chức vụ, phải thế không
tiền bạc quan trọng, tình cảm đáng quý, nhưng thử tưởng tượng là mình ko có nghề nghiệp thì tình cảm liệu có tốt đựoc không, nhất là con trai, ít ra phải cần công việc và nguồn tài chính ổn định thì mới nghĩ đến chuyện tình cảm
Có gia đình thì dù phá sản vẫn còn đứng dậy đươck, còn mất gia đình rồi thì bao nhiêu của cải cũng không mua được :).

:eek: thế hôm trước đứa nào leo lẻo "không màng chuyện tình cảm" "lo cho dân cho nước" "cho đến khi nào dân ta đủ cơm ăn áo mặc" với cái gì gì đấy hả? x( chỉ được cái mồm!

định nói với Phong là hạnh phúc của cả đất nước có thể được đóng góp bởi hạnh phúc của cá nhân, cũng có thể là kết quả của sự hy sinh hạnh phúc cá nhân, để đạt được một niềm hạnh phúc lớn lao khác.
bây giờ thì chả biết có nên nói nữa không. lập trường của cậu thiếu rõ ràng quá!

@mods: nga được huy chương là việc của cái huy chương, đấy là khen thường của admin HAO. đây là Nga nói khen thưởng của box mình cơ mà ;;) các mods và các bạn phải thấy tự hào khi có được một cá nhân tiêu biểu như tớ chứ ;;) thế là phải bắt đầu chiến dịch săn đầu người ;;) phải tìm cách mà giữ nhân tài lại chứ ;;) đấy đấy đấy... dể tớ gợi ý giúp các ấy nhé..... :D

thế hôm trước đứa nào leo lẻo "không màng chuyện tình cảm" "lo cho dân cho nước" "cho đến khi nào dân ta đủ cơm ăn áo mặc" với cái gì gì đấy hả? x( chỉ được cái mồm!

định nói với Phong là hạnh phúc của cả đất nước có thể được đóng góp bởi hạnh phúc của cá nhân, cũng có thể là kết quả của sự hy sinh hạnh phúc cá nhân, để đạt được một niềm hạnh phúc lớn lao khác.
bây giờ thì chả biết có nên nói nữa không. lập trường của cậu thiếu rõ ràng quá
Nhầm rồi, tình cảm là tình cảm nói chung chứ không phải là tình cảm trai gái.
Thứ 2, yêu tất cả những thứ nhỏ là yêu nước.
Thứ 3, tiền tài, danh vọng không phải là ước mơ, cái ước mơ dân giàu nước mạnh.
Thứ 4: tiền tài, danh vọng theo cách hiểu của tôi là tiền tài, danh vọng cho riêng mình, chứ không phải cho người khác.
Nếu có "Khát vọng" ở đây thì tôi sẽ cho nó đứng đầu.

bạn ấy định đi theo con đường tư sản ấy mà :D
Thế nên chuyện tiền thân hậu quốc là bình thường, Nga phải hiểu chứ, kháy P thế ??? :))

Trần Thế Phong đã viết:
Nhầm rồi, tình cảm là tình cảm nói chung chứ không phải là tình cảm trai gái.
Thứ 2, yêu tất cả những thứ nhỏ là yêu nước.
Thứ 3, tiền tài, danh vọng không phải là ước mơ, cái ước mơ dân giàu nước mạnh.
Thứ 4: tiền tài, danh vọng theo cách hiểu của tôi là tiền tài, danh vọng cho riêng mình, chứ không phải cho người khác.
Nếu có "Khát vọng" ở đây thì tôi sẽ cho nó đứng đầu.
:)) :)), càng nghe càng thấy sợ sợ :))
chẳng hiểu về sau bạn Phong làm ngành chính trị đưcọ không nhỉ ?!
không khéo chục năm nữa nước mình lại thành TBCN không chừng :))

còn nếu tiếp tục vấn đề tình cảm và tiền tài địa vị
cái thứ 4, ai chẳng nghĩ nó là của riêng mình, chẳng ai lại đi phấn đấu vì tiền tài danh vọng cho thằng khác, ấy nghĩ là
Có gia đình thì dù phá sản vẫn còn đứng dậy đươck, còn mất gia đình rồi thì bao nhiêu của cải cũng không mua được

thế ấy có nghĩ là với 1 thằng con trai ko có tiền tài ko có địa vị thì gia đình nó sẽ như thế nào không, đừng nói phá sản vội, tại nếu phá sản đựoc, tức là đã gây dựng đựoc rồi mới phá sản, hãy phân tích là nếu ấy chẳng có gì cả, mà đặt cái ước mơ dân giàu nước mạnh hay tình cảm lên thì có thấy nó phi hiện thực không
mà chả cần nói sâu xa như thế, thấy bài nào cũng ước mơ cho đất nước giàu mạnh rồi mà đặt lên đầu tiên là gia đình - bạn bè - tình cảm thì nghe nó có buồn cừoi không :))

thế ấy có nghĩ là với 1 thằng con trai ko có tiền tài ko có địa vị thì gia đình nó sẽ như thế nào không, đừng nói phá sản vội, tại nếu phá sản đựoc, tức là đã gây dựng đựoc rồi mới phá sản, hãy phân tích là nếu ấy chẳng có gì cả, mà đặt cái ước mơ dân giàu nước mạnh hay tình cảm lên thì có thấy nó phi hiện thực không
mà chả cần nói sâu xa như thế, thấy bài nào cũng ước mơ cho đất nước giàu mạnh rồi mà đặt lên đầu tiên là gia đình - bạn bè - tình cảm thì nghe nó có buồn cừoi không
:), gia đình đâu có nghĩa là gia đình riêng? :)
Tớ nghĩ rằng, khi sắp xếp những thứ đó, là sắp xếp nó theo thứ tự quan trọng đối với bản thân mình. Nó không sắp xếp theo thứ tự ưu tiên làm cái gì trước, cái gì sau. Tiền tài, danh vọng tớ đã nói, đó là cho bản thân mình.
Thế này đi, nếu cậu có 6 thứ đó, không nói những cái khác, và cậu buộc phải hi sinh 5 cái để giữ lấy 1 cái, cậu có dám hi sinh hết để lấy tiền hay danh vọng không?
Tiền tài, danh vọng không phải là trách nhiệm.Nó khác với trách nhiệm và quyền lợi.Nếu trách nhiệm là phải vì tổ quốc thì gia đinh cũng đứng dưới.Nếu trách nhiệm là phải bỏ tiền tài, danh vọng để giúp đất nước thì cũng bỏ.Bản thân tớ cho rằng, tiền bạc và danh vọng không phải là trách nhiệm.Gia đình là trách nhiệm.Đất nước là trách nhiệm.Tớ tách biệt rõ ràng giữa trách nhiệm và quyền lợi.
Những thứ tớ đề cập ở trên chỉ đơn thuần là dành cho cá nhân.Nếu phải vì tập thể thì cá nhân sẽ đứng sau.
Để tớ cắt nghĩa cho nó dễ :, cho thêm danh mục nữa nhé
khát vọng-đất nước-gia đình-và phần còn lại.
Đất nước đối với tớ không phải chuyện tiền bạc, nó chẳng phải là chuyện danh vọng.Đất nước là đất nước, đất nước nó còn nhiều hơn tiền bạc, nó nhiều hơn danh vọng.
Nói gọn lại một câu, tiền bạc, danh vọng không chưa chắc đã là yêu nước.
Trách nhiệm tập thể khác với cá nhân.
Nhiều người Việt kiều giàu sang ở nước ngoài, có tiền bạc, có danh vọng, nhưng họ yêu nước hay không thì tớ không biết.

Chỉnh sửa lần cuối:

uầy, mọi người quay bạn Phong kinh thế:))
Về chuyện thứ tự: tớ ko có ý kiến lắm:), vì đó chỉ là những gì quan trọng với bản thân, nhưng nó chưa phải là mục đich phấn đấu của bản thân:). TỚ nói thế có đúng ý với cụ Phong ko nhể:-?
Thôi hỏi Phong câu nhẹ nhàng:phong mong ước vào được trg` gì? Và muốn học cao đến đâu:D
Quân: I didn't say that you know everything:|. I just said that the way you acted and spoke made me feel like you knew everything/:). I also said that, you don't know anything< about what? you must have understood>

Trong sâu thẳm bất cứ một con người nào, cũng thấy cái tôi chiếm từ 40-95 %
:D :D :D :D :D :D, có trường hợp đặc biệt lên tới 99% hoặc 100% :-?
Thế nên, quay nữa đê, cho đến khi bạn P hết hơi luôn :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên