Lời nguyền của chị Hà :)):D

Phùng Anh Quân
(chap1989)

Thành viên danh dự
Lời nguyền

Sau một thời gian tìm hiểu, anh Quốc và chị Nhung đã đi đến tảo hôn, họ sớm có ngay đứa con đầu lòng sau ba ngày thành hôn :)D:))). Trong ngày đầy tháng của cháu bé, anh chị quên mất mời chị Hà. Chị Hà rất tức giận và nói một lời nguyền: "Đứa bé gọi tên ai trong gia đình, người đó sẽ chết."

Khi đứa bé biết nói thì cả gia đình đã quên lời nguyền kia. Một hôm đứa bé gọi "Bà ơi", thế là hôm sau bà ngoại nó chết. Khi đứa bé gọi "Mẹ ơi", thì người chị Nhung cũng ra đi ngay trong đêm ấy. Hôm sau nữa, đứa bé gọi "Bố ơi",anh Quốc chán nản, chẳng thiết ăn thiết uống, lên giường nằm chờ chết. Nhưng sáng hôm sau, anh ấy thức dậy, thấy mình vẫn sống sờ sờ. Chợt nghe tiếng khóc bên hàng xóm, thì mới hay. Nhót Hiếu đang khỏe mạnh thì bỗng chết sáng nay.

được , được, chuyện tuy cũ nhưng Quân cũng có ý "đoái hoài" tới anh thế này thì anh ko thế nào khách sáo với Quân được nhỉ? ^^

:))
anh cuốc may mắn thế còn gì hả anh:)) ko phải chết là may rồi:))
mà em vui nhất cái tiết mục là sắp có người lên thớt =D>=D>=D>

hừm hừm... đã vậy đưa luôn em Trang lên thớt luôn, cùng ban mà :D
mà Quân làm chị Nhung chết sớm thế... :(( dù gì cũng là vợ chồng. :p

hehe...
em bé ấy tên Quân lớn lên biết gọi "vợ ơi.." ;;) <không biết ai lăn quay ra đây b-) có khi lại thành thảm sát í chứ :))>

trông thế nào hả anh:))
anh cuốc:(:)(( anh ko biết em khóc hết bao nhiêu nước mắt khi nhìn title thành viên của anh đâu:((
ôi anh cuốc ơi:(:)(( ối anh cuốc ơi:(:)-s
< may quá 8-| thế là mình không phải lên thớt nữa rồi 8-|>:):p >

Lương Kiến Quốc đã viết:
hừm hừm... đã vậy đưa luôn em Trang lên thớt luôn, cùng ban mà :D
mà Quân làm chị Nhung chết sớm thế... :(( dù gì cũng là vợ chồng. :p
:(:(:( liệu đây có phải là kết cục của ..kẻ phản bội :(:)(:)((
Anh Q em cin thề với anh rằng ..con của chúng ta .....ko phải là con của chúng ta :))
các cụ có câu: "con của mẹ thì chắc chắn là của mẹ, còn con của bố thì...chưa chắc ":)):)):))

Tuy khi đứa trẻ gọi bố ơi, anh Quốc không chết, mà là ông hàng xóm, nhưng khi đứa trẻ gọi "ông ơi" thì cụ thân sinh ra anh Quốc vẫn ra di như thường. :D

.. :)) .. ôi anh Minh ơi là anh Minh .. :)) ... =)) ... anh nói thế quá anh QUốc ... =)) ... :)) ... mai thằng ku nhà anh Minh gọi " bố ơi" thì anh Quốc có khi lặi lăn quay ra .. ... :)) ..=)) ...

Hoàng Hiếu Minh đã viết:
Tuy khi đứa trẻ gọi bố ơi, anh Quốc không chết, mà là ông hàng xóm, nhưng khi đứa trẻ gọi "ông ơi" thì cụ thân sinh ra anh Quốc vẫn ra di như thường. :D
Câu này hay :))

Nếu đứa trẻ ấy nói "cậu ơi" thì anh Tâm lẫn anh Quốc, anh Tâm lẫn anh Vũ đều đi :)):)):D:))

..chị chẳng hiểu thằng cu Quân nó lảm nhảm cái gì cả .. :| ... em nào giải thích cái .. :| .... :| ...

Chắc tại vì em mới "viết" nên nó ko công hiệu :)):)):)):))
..chị chẳng hiểu thằng cu Quân nó lảm nhảm cái gì cả .. ... em nào giải thích cái .. .... ...
Em nói là :
Nếu đứa trẻ ấy nói "cậu ơi" thì anh Tâm lẫn anh Quốc, anh Tâm lẫn anh Vũ đều đi
........Rõ thế mà chị :D:D:D:)):)):)) Cậu là em mẹ :D:D:D:D => .... :)):)):))

Em thật ko hiểu mọi người cười gì với 1 cái chuyện nhạt như nước ốc thế này?

Back
Bên trên