Lớp Toán 1 thân yêu !

Thứ 4 thầy Khải có nhà, còn cô Thu đi làm đề thi ĐH đến tận 11/7 mới về. Lớp mình đi chơi đâu đó buổi sáng, còn buổi chiều qua nhà thầy Khải chơi một lúc. Thế cũng được nhỉ :D

Thôi mai cứ đến trường đã. Xong rồi đi ăn sáng. Một số ngồi bàn xem đi đâu - một số ngồi ngắm nhau (cảm ơn Minh Duy vì ý tưởng của mày :)))

Nguyễn Thị Anh Tú đã viết:
Thứ 4 thầy Khải có nhà, còn cô Thu đi làm đề thi ĐH đến tận 11/7 mới về. Lớp mình đi chơi đâu đó buổi sáng, còn buổi chiều qua nhà thầy Khải chơi một lúc. Thế cũng được nhỉ :D
Hik, hik, em đi vắng mấy ngày nên ko update thông tin được, mọi người quyết định nhanh quá :(( .
Em có mấy ý kiến sau đây mọi người xem xét hộ một tí nhé :D
- Đi thăm thầy Khải hay cô Thu thì nên đợi cả tâm lẫn Nminh và Lã về đc là tốt nhất (cho mấy đứa xa nhà ^^) , đây cũng là ý kiến thằng Bộ nó nhờ em chuyển lại cùng mọi người. Có lẽ hơi muộn, vì mọi người đã lên lịch hết rồi nên thôi vậy.
- Đi chơi xa thì để đầu tháng 7 là hợp lý nhất :D vì tình hình là lúc đấy mấy bạn đi Sing thì chưa đi, các bạn khác đã về đến nhà rồi, còn thì cũng đã thi xong hết. Thế thì ấn định luôn ngày đi, em nghĩ đề xuất 6-7 tháng 7 của Chi đc đấy địa điểm là Ba Bể cũng đc.
- Liên lạc anh em thì hầu hết Tú lo đc rồi còn mấy thành phần 'cá biệt' như Đài, Đào, Thủy ... thì để tớ lo cho ko vấn đề gì đâu ^^.
- Đi chơi cả lớp ở Hà Nội mai anh em đi hết mất rồi, mà mai tớ mới về đến nhà, chắc lỡ mất dịp này rồi đành đợi đến 12/7 hay hôm Chi với Sếp và Tá liên hoan chia tay vậy :(( .
Tạm thời thế đã ai cần liên lạc gì với em thi ym hoặc mail cho em nhé :)) như thế em cập nhật dễ hơn ^^.
Ps "XẾP" : Nhà xếp gần thế em còn ko đến đc thì làm sao đến đc nhà Chi mà gửi quà cho xếp chứ :D . Xếp làm thế nào mà bảo đc em gái em nó đến nhà em thì em đồng ý ngay thôi ^^

Thoi moi nguoi cu di tham thay Khai nhe, co gi gui loi hoi tham suc khoe thay ho luon, nhan la vi hoc hanh ban ron nen hen thay may nam nua vay:))
Ho Ba Be thi khong biet co cai gi nhung 6-7 thang 7 thi di duoc nen neu co di thi cho dang ki luon. Chi co neu di vao hom world cup thi cac ban nho thu xep chuyen tv mot cai khong la chi co nuoc nua dem chay ve Ha Noi thoi.
@HM:may lam dai dien cua tao dang ki may vu di voi lop nhe roi co gi bao cho tao nhe

Thầy Khải hẹn lớp mình khoảng 4,5 giờ chiều, còn thầy Cát thì lúc 7, 8 giờ tối :D
Thời gian còn lại là vui chơi tự do, đi đâu cũng được cả :)

Hehe chúc các bạn đi chơi vui vẻ nhé. Cho tớ hỏi thăm thầy Khải thầy Cát cô Thu... Rất tiếc, về chậm 2 hôm... À Tú có số ĐT nhà tớ rồi chứ?

Tớ có số của Lã rồi ( vẫn số cũ như hồi năm lớp 12 đúng ko ). Cảm ơn Lã nhé :)
Về nhà vui vẻ ^ ^

cho tớ chào thầy Khải với nhé!chúc cả lớp đi chơi vui vẻ
Nhật Minh:có giỏi đá cầu với tao xem nào,hehe

----------

tớ có ý kiến là lớp mình ra hồ Tây bơi thuyền,cho thằng Hưng với Nho Tâm vào chung 1 cái thuyền rồi mọi người đứng trên bờ xem chúng nó chèo thế nào(để thấu hiểu nỗi đau của tớ 3 năm trước,hihi)

Tin vui : hôm nay bọn tớ ko đến được nhà thầy Khải vì thầy bận quá. Thế là 4 h cả lũ giải tán -> cũng khỏi đến nhà thầy Cát luôn :)) Chờ bao giờ lớp mình đông đủ mới cả thi ĐH xong chắc mới đến thăm các thầy cô vậy :)

Về vụ đi chơi xa : đến bây giờ vẫn chưa biết. Nhưng mà có vẻ phần lớn các bạn thích đi công viên nước hơn. Vậy thì lớp cứ đi công viên nước, còn bạn nào đi hồ Ba Bể thì gọi điện cho tớ vậy ( bọn tớ đi khoảng 10 người gì đó theo kiểu " ta ba lô " :D )

Hôm nay đi chơi vui lắm, bọn tớ được xem ảnh người yêu Thuận, còn M Tú thì cả lớp khai thác mãi mà bạn ấy vẫn ngoan cố ko chịu khai báo gì cả :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tốt, thế là số thầy Khải còn gặp được tớ.:))
Anh Tú, thế những ai đi hồ Ba Bể vậy? Còn công viên nước thì hôm nào đi?

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn đi hồ Ba Bể : Bình, Chi, Na, Linh, M Tú, Trung Dũng, Hoa Mi, Tuấn Minh và tớ. Còn Thu Minh cũng định đi nhưng ko chắc chắn lắm :)

Nếu đi ít người như vậy thì bọn tớ chỉ đi xe khách lên đó thôi, nói chung là đi chơi đơn giản gọn nhẹ -> gọi là ta ba lô :))

Còn công viên nước thì tớ chưa rõ lém. Cái này chắc phải chờ Thuận liên lạc với mọi người...

Thế chính xác là bao giờ Nho Tâm về, Thùy Linh nó cứ mong ấy mãi đấy :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thị Anh Tú đã viết:
Các bạn đi hồ Ba Bể : Bình, Chi, Na, Linh, M Tú, Trung Dũng, Hoa Mi, Tuấn Minh và tớ. Còn Thu Minh cũng định đi nhưng ko chắc chắn lắm :)

Nếu đi ít người như vậy thì bọn tớ chỉ đi xe khách lên đó thôi, nói chung là đi chơi đơn giản gọn nhẹ -> gọi là ta ba lô :))

Còn công viên nước thì tớ chưa rõ lém. Cái này chắc phải chờ Thuận liên lạc với mọi người...

Thế chính xác là bao giờ Nho Tâm về, Thùy Linh nó cứ mong ấy mãi đấy :D
Vụ hồ Ba Bể thì định 6-7 di mất rồi thế thì đi công viên nước anh em đi trước đấy đi nhé.

Hi hi, Hoa Mi và Minh Duy tổ chức vụ này nhé, bao giờ đi thì gọi tớ đi với. Thấy em tớ bảo đi công viên nước cũng vui :D

Hôm qua sau một hồi cãi vã và tranh luận ở trên mạng ( với sự góp mặt của một ngôi sao mới nổi : bạn Đào :D ) , bọn tớ đã "quyết định" là đi hồ Ba Bể mùng 7, 8 tháng 7...

Từ đầu thì có ý kiến hay là đi cắm trại ở Cúc Phương, nhưng mà vì lớp mình vừa đi Cúc Phương hồi lớp 12 ( ý kiến của Đài ), mà ở đó lại ko có nước ( Ngọc thích đi chỗ nào có nước ), thêm nữa là Tuấn Minh lại sợ bị ong đốt nên cuối cùng thì mọi người nhất trí là đi Ba Bể ( gọi tắt là BB ;;) )

Bây giờ có 2 việc nè :
* Một là tớ nhắc lại danh sách các bạn sẽ đi BB ( để dụ dỗ những nhân vật còn băn khoăn thấy đông người mới chịu đi :D ) : con gái có 6 bạn Chi, Bình, Na, Linh, Ngọc, A Tú ; con trai có 6 bạn là M Tú, Trung Dũng, Tuấn Minh, Hoa mi, Nho Tâm, Quang Tùng ( tớ chưa hỏi nên ko biết là Lã và Nhật có định đi ko, có ai hỏi giúp được nhỉ :D )

Còn thêm một số bạn định đi nhưng ko biết có đi được ko ( vì có việc gia đình hoặc phải đi làm ) như là Thu Minh và Đào. Còn Đài thì nói với tớ như thế này : " Đông người thì tớ sẽ đi " 8-}

*Việc thứ 2 là bọn mình cần bàn xem đi chơi thế nào cho vui vẻ. Dĩ nhiên là ko thể thiếu được vài bộ Tú lơ khơ và một cái radio. Ngọc đề nghị mang laptop đi để xem phim ( hừ hừ, xem phim gì nhỉ ? ). Còn tớ thì rất khoái chuyện ma, có ai mang được vài đĩa chuyện ma đi nghe thì tốt :x ( mà nghe Đào nói là ở BB cũng có ma nữa, thế thì hay thật :D )

Mọi người có sáng kiến ( hoặc là " nửa sáng kiến " ) gì thì bàn nốt cho xôm tụ nhé :)

À quên, còn cái vụ xe cộ ý, có rất nhiều khả năng là phải đi xe khách lên Thái Nguyên, rồi từ Thái Nguyên bắt xe lên BB. Chắc là xe ko có điều hòa đâu, mọi người có đi thì nhớ mang theo một cái quạt giấy để lên xe còn có cái mà phe phẩy nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi ng đã thống nhất đi hồ BB ngày 7,8 tháng 7 rồi à,tiếc quá,thế là mình lại ko đi dc rồi,12 mình mới thi xong,ha ha,cuộc đời thật tươi đẹp.Các bạn đi chơi vui,có gì hay ho thì nhớ "mang về" cho ăn hôi với nhé.
Gặp các bạn sau,chúc mọi điều tốt lành.

chuyện xe cộ khắc phục dễ í mà A Tú,mỗi bạn 1 cái xe đạp đạp từ đây lên BB(lúc đạp lúc dắt bộ),vừa rẻ tiền lại vừa mắt mẻ(không sợ chuyện dù bến cóc)

thằng Minh ku bệnh vật :)) bên kia chắc toàn phải đi bộ nên tức anh em ở nhà có xe ô tô hả :))

Tạm thời bây giờ có 12 người rồi :D đông phết đấy chứ. Không cần Tú với cả Đài đâu. Khung cảnh hữu tình cứ ngồi ngắm nhau là được rồi :))

Nguyễn Trung Dũng đã viết:

Tạm thời bây giờ có 12 người rồi :D đông phết đấy chứ. Không cần Tú với cả Đài đâu. Khung cảnh hữu tình cứ ngồi ngắm nhau là được rồi :))

Ý Tá là Tú nào đấy ;;)

Back
Bên trên