Lớp mình ngày ấy

Ôi bạn Kiều vẫn trung thành với tóc dài cơ à? Tớ thì ko đủ kiên nhẫn nuôi tóc. Hai bím tóc cắt phăng luôn rồi, bây giờ lúc thì nhuộm, lúc thì light, hỏng hết tóc. Hay bây giờ bắt chước bạn Kiều, lại nuôi tóc dài và để tóc đen nhỉ? Cho nó kinh điển :p

Thụy Anh: chị cũng ko biết em ạ, vụ giới tính này phải hỏi ạc min xem sao.
Ah mà em đừng nghe anh Linh, anh í là chuyên gia quảng cáo, lại cộng thêm thâm niên nghề báo mấy chục năm nên nói gì cũng hay ;)

Bạn Dương Anh của chị thì nhiều bóng hồng lắm, chả hiểu bạn í target vào em nào khi viết cái bài đó nữa. Để khi nào có dịp gặp lại, chị phỏng vấn rồi bán tin cho em nhé :p.

Chị sẽ chuyển lời chào của em cho H.N. Bạn H.N của chị dễ thương lắm, em cứ yên tâm ;)

Ah mà Thụy Anh có còn làm thơ ko nhỉ hihi ;)

A, chào Thụy Anh, lâu lắm rồi. Sao em vẫn còn nhớ thư tịch cổ giỏi thế. Chị vẫn thế, tóc thì vài lần cũng định cắt cho đỡ vướng víu nhưng mà chồng tiếc nên chiều chồng lại thôi. Nhưng mà bây giờ chị búi lên một búi cho gọn chứ không tết lòng thòng như trước nữa. Em thế nào rồi? Vụ thơ thẩn của Dương Anh viết cho ai đấy thì bây giờ chị mới biết, nhưng mà DA bây giờ cũng 1 vợ 2 con rồi (còn có thêm ở đâu nữa không thì chị không biết) mà cũng làm khá to nên chắc là cũng không có thời gian để thơ thẩn nữa. Chị thì không làm to nhưng mà thêm chức osin ở nhà nên cũng ít thời gian thơ thẩn.

Hi hi, không những thế, em còn tưởng tượng được rõ măt chị (hồi ấy) nữa cơ. Cả giọng nữa nhé, khi chị đọc bài thơ "Đâu mất rồi..." ấy hi hi. Những cái xa và xưa thì cứ hay nhớ, lạ thế, mà những cái xảy ra cách đây độ vài ba giây thì đôi khi em lại quên ngay. :p
Trong avar là ảnh hai nhóc nhà chị đấy ạ? Xinh xinh thế nhể?
Em thì chẳng thế nào cả chị ạ, nghề của em là osin, sắp thành chuyên nghiệp rồi hi hi...

Ôi bạn Kiều vẫn trung thành với tóc dài cơ à? Tớ thì ko đủ kiên nhẫn nuôi tóc. Hai bím tóc cắt phăng luôn rồi, bây giờ lúc thì nhuộm, lúc thì light, hỏng hết tóc. Hay bây giờ bắt chước bạn Kiều, lại nuôi tóc dài và để tóc đen nhỉ? Cho nó kinh điển :p

Thụy Anh: chị cũng ko biết em ạ, vụ giới tính này phải hỏi ạc min xem sao.
Ah mà em đừng nghe anh Linh, anh í là chuyên gia quảng cáo, lại cộng thêm thâm niên nghề báo mấy chục năm nên nói gì cũng hay ;)

Bạn Dương Anh của chị thì nhiều bóng hồng lắm, chả hiểu bạn í target vào em nào khi viết cái bài đó nữa. Để khi nào có dịp gặp lại, chị phỏng vấn rồi bán tin cho em nhé :p.

Chị sẽ chuyển lời chào của em cho H.N. Bạn H.N của chị dễ thương lắm, em cứ yên tâm ;)

Ah mà Thụy Anh có còn làm thơ ko nhỉ hihi ;)

Em nhìn ảnh chị Minh, thấy quen thế, mà nói chung chắc là có nhìn thấy nhiều lần ở trường rồi hi hi.
Vâng, chị chuyển lời đến chị HN giúp em nhé. Nếu chị ấy còn nhớ em hi hi.
Cái vụ thơ thẩn... thế chị nghĩ thế nào ạ, liệu em có còn làm thơ không nhỉ?
Nhưng mà thật lòng, đến bây giờ nhớ lại tập thơ Tuổi học trò, thấy xấu hổ quá đi mất. Thơ của dân văn chương, chuyên nghiệp, thấy hơi thơ khác hẳn. Của em, hình như không phải là thơ, là văn vần thôi :p
Giờ thì em thích ghép vần cho bé con nhà em đọc. Hì.
À, chị nhắc đến thày Quyến, em nhớ vụ hồi xưa, năm đó chắc các chị ra trường rồi, có một bạn lớp Anh dán cái giấy vào lưng thày: "Tôi vẫn cô đơn" - thế mà bị đuổi học đâu như cả một tuần. Sau còn phải thân đến nhà Thày để Thày bảo là tha lỗi cho.. nữa cơ ;)), chứ xin lỗi trên trường, trước mặt các thày cô không ăn thua.
Úi, nhưng nói xấu thày Quyến ở đây, nhỡ thày nghe thấy cũng ngại quá. Vì nói gì thì nói, nhờ Thày mà nỗi nhớ về trường của học trò được thêm sâu đậm, đúng không ạ, các chị?

Thấy Nhung nói đến vụ lớp Nga 1 đi tham quan chung với lớp Lý mà tao không mảy may biết gì thế nhỉ, tiếc thật, tiếc thật.

Tớ thật ngưỡng mộ bạn Thủy Minh. Tâm sự về thời đi học của bạn thực sự làm tớ rung động và hồi hộp. Hồi hè tớ có gặp bạn Dương Anh và gia đình bạn ấy ở Hội An. Hôm đó vô tình nhà tớ và nhà Dương Anh cùng ngồi ăn ở 1 nhà hàng và lại còn ngồi rất gần nhau nữa.

Tiện thể ở đây, tao hân hạnh chuyển tới bạn Vinh lời hỏi han thắm thiết của bạn Dương Anh. Lúc đó tao có hứa sẽ liên lạc với bạn Dương Anh khi mày bay về đây hồi tháng 9 nhưng đáng tiếc, chuyện mày bay về đây đã không xảy ra nên tao vẫn chưa có cơ hội để ý ới với bạn ấy.

úi giời bạn Dung cứ làm tớ hồi hộp hehe

Thụy Anh: em nhìn thấy ảnh của chị ở đâu :p. Ah nghe anh Linh bảo em có blog. Add chị đi, vào đó nói chuyện cho nó riêng tư hehe

Câu này phản động nhỉ? Chuyên gia quảng cáo thì có thật, nhưng phải đúng thì người ta mới nghe chứ?

Minh chưa tìm được info gì của bạn Nhu à, nhớ là cho anh chuyển lời hâm mộ nhé ;)

L.

Ai hỏi thăm tin tức của bạn Nhu đấy. Bạn Nhu hiện nay đang dạy luật ở trường ĐH tổng hợp. Đã lấy chồng là một anh bác sĩ, con cái thì ít nhất là 1, còn thêm nữa thì mình không biết. Lâu mình không gặp nên cũng chỉ update được có thế.

Ai hỏi thăm tin tức của bạn Nhu đấy. Bạn Nhu hiện nay đang dạy luật ở trường ĐH tổng hợp. Đã lấy chồng là một anh bác sĩ, con cái thì ít nhất là 1, còn thêm nữa thì mình không biết. Lâu mình không gặp nên cũng chỉ update được có thế.

Cám ơn Kiều Anh! :)

L.

hihi anh Linh vào đây rồi à? em thả thính cũng giỏi đấy chứ nhỉ hehe

Đề nghị "anh Linh" tự giới thiệu nhá.
Thế nào mà các bạn khóa mình lại không nhao nhao vào đón tiếp "anh Linh" như hồi đón tiếp "bác Bảo" nào đó nhỉ?
Tại vì anh Linh vào chỉ bắt tay bạn Minh, cảm ơn bạn Kiều, rồi chuyển lời hỏi thăm đến bạn Nhu nào đấy. Chẳng hồ hởi làm quen với tất cả các bạn khác trong khóa, nên các bạn mới tủi thân không đón tiếp bác Linh nồng nhiệt. Sợ mang cái tiếng: "Thấy sang bắt quàng làm họ ấy mà".

Bác Linh mà tự giới thiệu bản thân đàng hoàng với bọn em, là bọn em nhao nhao chào hỏi bác ngay

hihi anh Linh vào đây rồi à? em thả thính cũng giỏi đấy chứ nhỉ hehe

Thế mới nói anh Linh quảng cáo về chị Minh là cấm có sai. Giỏi từ cái vụ thả thính giỏi đi... <:p

@Các chị: Em nghe đến cái tên "bác Linh" là nhớ ngay đến vụ "nói và làm" :)

@Chị Nhung: Chị Nhung ơi, có phải chị là chị Nhung ở lớp Nga, tóc bông bông xinh xinh không ạ? Em hỏi vậy để kiểm tra trí nhớ của em hi hi, nếu không đúng thì sorry chị ạ!;;)

Nói đến Thụy Anh là chị nhớ ra liền. Ngày trước em học Lê Ngọc Hân phải không?

Có phải bạn Nhu học Văn 2 không? Không biết bạn Nhu còn nhớ tớ không nhưng tớ vẫn còn nhớ rất rõ hồi học cùng bạn Nhu ở lớp 1.

@Chị Nhung: Chị Nhung ơi, có phải chị là chị Nhung ở lớp Nga, tóc bông bông xinh xinh không ạ? Em hỏi vậy để kiểm tra trí nhớ của em hi hi, nếu không đúng thì sorry chị ạ!
Thụy Anh à, chị Nhung lớp Nga tóc bông bông thì đúng rồi, nhưng xinh xinh thì lại sai rồi. Trí nhớ em thì tốt đấy, nhưng hình như em tô màu hồng cho quá khứ nhiều quá nên thành ra nhớ chị nào cũng xinh thế này thì các chị cảm động quá mất :))

Không phải sorry đâu, em nhớ đúng là chị Nhung xù đấy.

Thụy Anh à, chị Nhung lớp Nga tóc bông bông thì đúng rồi, nhưng xinh xinh thì lại sai rồi. Trí nhớ em thì tốt đấy, nhưng hình như em tô màu hồng cho quá khứ nhiều quá nên thành ra nhớ chị nào cũng xinh thế này thì các chị cảm động quá mất :))

Không phải sorry đâu, em nhớ đúng là chị Nhung xù đấy.

Xinh. Xinh mà. Rõ ràng là xinh mà.

Xinh. Xinh mà. Rõ ràng là xinh mà.
Hỏi nhỏ - Hiệp dạo này già rồi, mắt hình như hơi kiém đi ấy nhẩy?:D

rõ ràng là mắt như mắt chó trong truyện thằng bé Remi j j đó mà/
Giờ mới biết sao mày vẫn độc thân, Vinh ạ. Khen gái xinh mà khen như thế thì có mà chó nó lấy.

khen như thế thì có mà chó nó lấy

bọn mình cùng đếm chó đi iem Nở,
nào thì 1 con xinh chó 2 con chó xinh 3 con xinh chó chó chó xinh thế mà 4 con chó xinh là 5 con xinh chó kìa 6 con chó xinh xinh la xinh......

hầy-à, chó xinh mắt to-ướt-lông mi dài.

hầy-à, quan trọng nhì là món quà, quan trọng nhất mà là cái cách người ta bưng món quà đem tặng. Mấy quả mắc chai sần sùi rừng xanh rừng già ngàn mây bay Tây bắc thằng A-Lứ cặm cụi thồ về xuôi đẹp hơn thơm hơn 999 bông hồng nhung bọc giấy kính bán trong siêu thị.

tao cứ bảo mắt mày rõ ràng giống như mắt chó trong truyện thằng bé Remy đấy/

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên