Lỗi không LOGIN/LOGOUT được!

Trần Quốc Dũng
(DungmaiA3)

Tại sao em ko log out dc?

Các anh chị admins ơi, em ko tài nào log out dc, em muốn đăng kí cho chị em, nhưng ko log out dc nên cũng ko đăng kí dc.
Thanx.

:D Xin chia buồn với Dũng bướm. Tao cũng có log out được quái đâu. Mày hỏi admins cũng chẳng biết đâu. Vô ích thôi. Chắc máy rởm;)

eheh... chung cảnh ngộ rồi mấy bé ;)

...You'll Never Walk Alone...

Nguyen Kieu Tram đã viết:
Mày hỏi admins cũng chẳng biết đâu. Vô ích thôi. Chắc máy rởm;)

Xin lỗi mọi người, do trình độ kém cỏi, nên tôi không có câu trả lời chính xác, bởi máy của tôi, không hề xảy ra hiện tượng này, và cũng không ai nói cụ thể nó xảy ra thế nào, nên với kiến thức của mình, tôi đã không thể giải quyết. Xin bỏ quá cho.

Có một việc mà các bạn có thể thử (nếu không được thì đừng trách là admin này ngu quá nhé):

Một trong các lý đo không ĐĂNG XUẤT được, là cookie bị hỏng, không bị xóa khi ĐĂNG XUẤT, có thể do một số thông tin nào đó bị conflict.

Bạn có thể thử vào browser của bạn, và xóa hết cookie (và cả các templates files đi luôn)

Đối với Internet Explorer 6.0,

Thoát khỏi các tranh trong H-A-O, rồi vào
---- Tools/
---- ---- Internet Options (Xem hình đính kèm)
trong đó có một phần về Internet Temporary Files, và lựa chọn để
DELETE COOKIES DELETE FILES (Xem hình đính kèm)

Các bạn có thể thử click vào 2 chức năng này để xóa các files và cookie trong phần lưu trữ của IE, sau đó thử đóng hết các browser lại, vào
http://www.hn-ams.org/index.php xem thử xem có login và logout được không.

Bạn Thu Trang đã làm theo phương pháp này, và có thể ĐĂNG XUẤT bình thường.

Internet Explorer 5, 5.01, and 5.5 for Windows 95, Windows 98, Windows NT 4.0, Windows 98 Second Edition, Windows 2000, or Windows Millennium Edition
1. Start Internet Explorer.
2. On the Tools menu, click Internet Options, and then click the General tab.
In the Temporary Internet Files section, click Settings.
Click View Files.
On the View menu, click Details.

Click the Internet Address column header, and then find the Internet addresses of the cookie files. For example, a cookie Internet address may be named similar to the following name:

Cookie:[email protected]

Click a cookie file, and then press DELETE. If you are prompted to confirm that you want to delete the file, click Yes. Repeat this step for each cookie file.

Tốt nhất là nhấn Ctrl-A, để select tất cả các cookies, rồi nhấn DELETE để xóa phéng đi

Bạn nào có phương pháp khác hữu hiệu hơn, xin chỉ dạy.

Xin cảm ơn!

Đính kèm

68.3 KB · Xem: 411
Chỉnh sửa lần cuối:
Hình như những ai để always logon trước khi diễn đàn có chế độ no cookies sẽ không log out được thì phải. Em vừa thử xong. log out bao nhiêu lần cũng không được :)
Xóa cookies đi rồi login lại là xong thôi. HAO để 2 cookies administrator@hn-ams[1].txt và administrator@~forums[1].txt nếu bạn có vào album thì sẽ có thêm ~album nữa. Xóa mấy cái cookies này đi là có thể log in/out bình thường.

mấy cái trò cookie này phiền nhỉ ;( ko phải mình viết từ đầu có khác ;(

Hi hi ... em ra ngoai hàng toàn phải đi xóa cookies hộ thôi .. đến khổ !

những ai áp dụng phương pháp này, có thể logout thì thông báo hộ 1 câu nhé

Bác nào dùng IE 5 hay 5.5 xem hộ xem xóa cookie như thế nào đơn giản nhất hộ cái. thanks

ai có phương pháp khác, hoặc biết nguyên nhân khác, xin gợi ý!

BTW, các bác dùng IE 5.5 trở xuống, upgrade lên IE6 đi, hết lỗi ngay
Download ở:

http://download.microsoft.com/download/IE60/fnlrtw/ie6/W98NT42KMe/EN-US/ie6setup.exe

Chỉnh sửa lần cuối:
tui ko biết xóa trong IE 5.5 mà chỉ biết xóa trong 6.1 với 4.0 thui thông cảm ha

uh, nếu không thì xóa theo kiểu thủ công... vào find, tìm file administrator@~forums[1].txt và administrator@hn-ams[1].txt rồi xóa?

instructions for Internet Explorer 5 on Windows

Here are the instructions for Internet Explorer 5 on Windows:
http://www.hn-ams.org/~forums/misc.php?s=&action=faq&page=1#clearcookies

Close all Internet Explorer windows.
Click the "Start" button.
Move up to "Find" and click "Files or Folders" from the menu that appears.
In the new window that appears, in the "containing text" field, type in the domain name of the board without the "http://" or "www." part. For example, if the board's address was "http://www.hn-ams-org/~forum/index.php", I would type in "hn-ams.org" (without the quotes)
In the "look in" box, type in "C:\Windows\Cookies\" (without the quotes) and press "Find Now"
After it has finished searching, highlight all files (click a file, then press CTRL+A) and delete them (press the "delete" key or SHIFT+DEL)
Your cookies should now be removed. You may want to restart the computer and revisit the board to be sure.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hix. mong là lần sau bác nào ra hàng net thì làm ơn xem lại đã logout được chưa, chứ tui ngồi vào máy mà kẹt cứng không thể làm gì ngoài...đọc vì cái tên Chí Trung nào đó đã để nguyên cái user name lại. Hix, chả lẽ lại post linh tinh cho bõ ghét ????

em có thể click vào LOGOUT mà.

nếu không logout được thì làm theo các hướng dẫn bên trên.

hoặc là vào "TRANG CÁ NHÂN" của hắn, vào phần EDIT OPTION. Chọn NO ở mục
Automatically login when you return to the site? (uses cookies)

sau đó logout ra, và vào lại bằng account của em.

Lạ nhỉ ? Từ rất lâu rồi tôi chỉ ngồi ngoài hàng duy nhất 1 lần, nhưng đã logout tử tế rồi cơ mà ?
Nhân tiện hỏi bạn Hoài có phải bạn dùng net ở Đê La Thành, dốc đối diện trường Văn Hóa không ?

Lỗi: không login được hoặc log out bị báo lỗi "An error occurred while attempting to log you out Click here to logout"
Chữa :D có thể xóa cookies theo hướng dẫn trên hoặc vào link http://www.hn-ams.org/forum/mycookies.php xóa hết cookies và login lại.

Co ai lam on giup tui voi, tui dang ky cung lau roi ma chua dang nhap duoc. Tui ko biet tai sao. Neu cac anh chi, cac ban nao biet xin chi giup.Cam on nhieu!!!

Cuoc doi tui dung la xui xeo, lam bat cu viec gi cung dai bai, ngay ca viec dang nhap vao mot trang Wed hay va bo ich nhu H-A-O cung khong duoc, the moi tuc khong co chu. Hinh nhu cai so cua tui khong co duyen voi H-A-O hay sao ay???

Troi dat! Luc nay tui dang can thao luan nghiem tuc voi cac ban phuong xa, co kinh nghiem va kien thuc uyen bac trong "SINH HOC PHAN TU" thi lai gap chuyen rac roi- xui quay. Chang le doi nay kiep nay tui khong the tro thanh 1 thanh vien chinh thuc cua H-A-O duoc hay sao???......hic...hic...hic...

Back
Bên trên