Lưu bút_một kí ức học trò

Hoàng Trọng Ninh
(TôiYêu...)

" :) Tất cả chúng ta những học sinh lớp 12 ,khi ngày thi càng đến gần ,trong cái nắng hè oi ả trên khuôn mặt ai cũng đầy vẻ lo âu cho một kì thi tốt nghiêp,đại học sắp đến gần.Nhưng xin các bạn hãy dừng lại một phút để suy nghĩ. 12 năm sắp trôi qua ,các bạn kể từ sau tháng 7 sẽ không còn là học sinh nữa . 3 năm học THPT sắp trôi qua, các bạn sẽ phải chia tay mái trường Ams thân yêu .Nơi mà chúng ta ai cũng có biết bao kỉ niệm .Liệu các bạn có nuối tiếc không khi chúng ta những học sinh 01-04 hàng ngày vẫn gặp nhau trên hành lang nhưng rồi một ngày nào đó không gặp nhau và cũng chặng kịp biết tên người bạn cùng trường với mình nữa.........."
Đây là một trong những dòng lưu bút ..........
Mình mong rằng các bạn mỗi thành viên 01-04 hãy viết một chút gì đấy để lưu lại cho mỗi chúng ta một kỉ niệm về box 01-04 ,về mái trường thân yêu

Tớ muốn viết lắm , muốn viết vào đây cái gì lắm lắm , nhưng .... :D
Từng người , từng người thì tớ có kỷ niệm , có cảm xúc , nhưng với khóa mình , thật ko biết phải nói thế nào ... tớ cảm thấy hơi trống rỗng :)
Biết sao được bây giờ , cảm xúc là ko có tội .

cảm xúc của 0205 cho 0104 thì nhiều lắm
nhưng 0104 lại ko biết 0205
buồn...

Thế thì em cứ viết đi viết lên cảm xúc của mình .Bít đâu sẽ có người hiểu em

em thấy các anh chị rất đáng yêu cả 01-01 và 02-05 ....... các anh chị luôn vui vẻ hay đúng hơn là vui tính......em rất quý anh chị......

cám ơn bé nhá
0104 là người đi trước (nghe có vẻ hơi nghiêm trọng ?), hãy để em nói về Sinh0104 nhé, các anh các chị đều nhiệt tình, nhưng hình như ko quan tâm và cũng ko muón quan tâm đến 0205 và 0306 phải ko? có chương trình gì 0205 cũng rủ nhưng 0104 luôn từ chối, và có vẻ tỏ ra như ko quý 0205 lắm, em muốn biết lý do ? nhưng sinh0104 đâu có ở trên này?

Chi ới, anh Ninh khuyến khích kìa! Viết đi!

Nguyễn Phương Chi đã viết:
cám ơn bé nhá
0104 là người đi trước (nghe có vẻ hơi nghiêm trọng ?), hãy để em nói về Sinh0104 nhé, các anh các chị đều nhiệt tình, nhưng hình như ko quan tâm và cũng ko muón quan tâm đến 0205 và 0306 phải ko? có chương trình gì 0205 cũng rủ nhưng 0104 luôn từ chối, và có vẻ tỏ ra như ko quý 0205 lắm, em muốn biết lý do ? nhưng sinh0104 đâu có ở trên này?
8-| vì sao thế?

cám ơn bé nhá

hehe, bé này có vẻ vẫn cảm anh CC của lớp Sinh hả, tiếc là anh ý có girlfriend rùi. hihi, lớp Sinh thì chị chơi khá thân đấy, quả đúng là chúng nó ko thích khóa 02-05 thật. He, chị chỉ biết vậy thôi, còn vì sao ko thích thì chịu :p

Còn bàn về việc lưu bút chung cả khóa: Chúng ta đã có YBook rồi, sao các cậu ko chịu khó mà nộp bài đi, đặc biệt lớp Lý, kêu gọi mãi. Mai sau khi có sách rồi, đọc lại mới thấy quí.

chị Hân biết em à ? lạ thật đó, em nhớ là chẳng quen ai tên là Hân cả
chị đừng hiểu lầm nhé, ko phải vì "thù riêng" mà em viết thế đâu :D ,em chỉ quan tâm đến em nghĩ gì, sinh0205 và 0306 nghĩ gì về 0104 mà thôi, và cái chính em muốn hiểu vì sao thì hình như chị cũng ko có câu trả lời, phải ko? các anh chị đó, có cái gì đó, hơi đặc biệt... em cũng chẳng hiểu phải diễn tả thế nào nữa
mà chị nói thế, sao mai mốt em còn dám đi học, chị edit hộ em đi, bạn em nhìn thấy nó lại cười em chết...

Chỉnh sửa lần cuối:
Thực sự tớ thấy 01-04 mình chưa thân nhau lắm,:) Tớ chỉ có thể nói vậy thôi

1 học sinh lớp 10...con 24 tháng để ở bên bạn bè mà sao lớp em chán thế...chả vui như báo hht gì cả..phải làm gì giờ

Làm gì ư.....
Có thể là năm lớp 10 các em chưa thân nhau lắm
24 tháng có thể là dài nhưng rồi em sẽ thấy không bao giờ nó đủ đâu vì khi ta thân nhau thì sẽ không bao giờ đủ thời gian đâu
Hãy cố lên sống hết mình vì các bạn em sẽ được đền đáp thôi

Chả hiểu bây giờ thế nào Hòa ạ, chứ hôi trước thì tao chỉ thấy khối sáng khối chiều ko thân thôi, chả là vì ít gặp. Nhưng bây giờ0 cả hội học sáng, chắc cugnx phải thân hơi chứ. Tao thì cũng quen, nhưng lại ko thân, với nhiều đứa khối sáng. Nhất là khối P, và Sinh thì chả biết mấy (Sinh may ra biết được vài chú)

em đầu hàng roaif..vừa xóa forrum lơpes xong..có thể em nông nổi bồng bột,...nhưng bây giờ đã hết

Thi xong .
Mấy hôm học để chuẩn bị thi thì bận túi bụi , chẳng nghĩ được chuyện gì khác ngoài việc cố gắng học lấy cái điểm được được tí , ko thì ngượng với các bạn .
Nhưng mà
khi bắt đầu được nghỉ
mới thấy cảm giác cũng buồn buồn
muốn rủ bạn bè đi chơi
nhìn quanh
muốn nhấc điện thoại lên
gọi điện cho một đứa nào đấy nói chuyện tầm phào
mà thấy chẳng có ai
chẳng có chuyện gì để nói

Bạn bè biến đâu hết rồi ý .
Chẳng phải ít bạn .
Mà thấy như mỗi người một việc .
Rồi cả bạn bè overseas nữa :) , một phần rất quan trọng của tôi .
Nghĩ rồi chẳng biết khi lên đại học sẽ thế nào .
Những trường Ngoại Thương , Bách Khoa , hay kể cả Yales , Insa , Connecticut , Cambridge đều to hơn trường Hà Nội Ams này nhiều .
Có trường nào mà học sinh gắn bó với nhau nhiều hơn Ams ko nhỉ ?
Giờ này năm sau sẽ thế nào nhỉ ???

chán chán chán .

giờ này năm sau à ? khóa 01-04 sẽ ngồi trong giảng đường đại học chứ sao? cứ tự tin và lạc quan, bạn bè , người thân tuy xa nhưng vẫn rất quan tâm đến chúng ta, và ko bao giờ đơn độc, chắc chắn sẽ thành công

Làm gì ư.....
Có thể là năm lớp 10 các em chưa thân nhau lắm
24 tháng có thể là dài nhưng rồi em sẽ thấy không bao giờ nó đủ đâu vì khi ta thân nhau thì sẽ không bao giờ đủ thời gian đâu
Hãy cố lên sống hết mình vì các bạn em sẽ được đền đáp thôi.
Quả thật, lớp mình tưởng như khô cứng, ít chơi zới nhau mà vào những tháng cuối cùng này lại nhiều cảm xúc thế (nhất là khi đọc lưu bút của cái Giang), bây giờ mới thấy trân trọng tình cảm nhau thì lại phải lăn vào ôn thi... hơi muộn :((

hix.... nho 01-04 lam.. Yeu Anh 1 vo cung... nhieu luc nua dem tu nhien muon goi dien ve buon chuyen voi Van vit, MPhuong.... he ko duoc ve roi :((

hic,,,cảm đọng quá..có phải hà nội ấm áp lắm hay sao?

Back
Bên trên