Làm sao biết đó là tình yêu?????????

Nguyễn thị Hoàng Anh
(NHA)

Làm sao biết người ta có thích mình ko?????Làm sao biết mình có thích người ta ko?????

"Làm sao biết người ta có thích mình không" ?
Chịu thôi, đừng cố tìm hiểu, vì nếu người ta thích mình, sớm muộn gì mình cũng sẽ biết, còn nếu người ta không thích mình mà mình cứ tưởng bở thì sẽ tai hại lắm đấy /:)

"Làm sao biết mình có thích người ta không" ?
Khi đứng gần người ta, hay những lúc nghĩ về người ta, "mình" cảm thấy thế nào ?
Khi gặp người ta, "mình" muốn gì ?
Có lẽ trả lời được câu hỏi ấy là "mình" đã hiểu tình cảm của "mình" với người ta là thế nào rồi đấy! :)

Tự cảm nhận thôi, làm sao mà có cách để biết người ta thích mình được. Thử xem cách nói chuyện, ánh mắt, cách đi lại của người ta khi chỉ đi với mình (bất cứ lúc nào, kể cả đang cùng đi lên lớp :D) so với những lúc có nhiều người xung quanh. Nhưng nghĩ mấy cái này thì mét lắm :)), làm sao biết chắc được. Rồi lại bị mang tiếng là ăn dưa bở thì hỏng :)), Là con gái thì chắc sẽ tự cảm nhận được thôi, một lúc nào đó :D

hic hỏi thế này thì khác nào hỏi ng` yêu : " Anh yêu em từ bao giờ "
Mình có cảm nhận gì nh` khi mình cũng chẳng rõ mà

Đỗ Việt đã viết:
"Làm sao biết người ta có thích mình không" ?
Chịu thôi, đừng cố tìm hiểu, vì nếu người ta thích mình, sớm muộn gì mình cũng sẽ biết, còn nếu người ta không thích mình mà mình cứ tưởng bở thì sẽ tai hại lắm đấy /:)

"Làm sao biết mình có thích người ta không" ?
Khi đứng gần người ta, hay những lúc nghĩ về người ta, "mình" cảm thấy thế nào ?
Khi gặp người ta, "mình" muốn gì ?
Có lẽ trả lời được câu hỏi ấy là "mình" đã hiểu tình cảm của "mình" với người ta là thế nào rồi đấy! :)
khi đứng gần người ta,mình thấy nóng mặt,nghĩ về người ta thì thấy khó thở,gặp người ta thì chỉ thích sốc người ta thôi,vậy có phải là thích ko?

Nguyễn thị Hoàng Anh đã viết:
khi đứng gần người ta,mình thấy nóng mặt,nghĩ về người ta thì thấy khó thở,gặp người ta thì chỉ thích sốc người ta thôi,vậy có phải là thích ko?
Đứng gần thì thấy nóng mặt, nghĩ thì thấy khó thở.. --> em có vấn đề về huyết áp và hô hấp :D :)) :))

Đùa tí thôi, hehe..
Nhưng anh chẳng hiểu, "gặp người ta thì thích sốc người ta" là sao hử ?

Có lẽ là thích thật rồi B-) chỉ trừ cái chuyện "thích sốc người ta" thì anh chưa hiểu :D

sốc là sao vậy? , soosc hoặc soocs, hèm :)), chả ra nghĩa gì cả :D, nghịch chơi tí.

Chịu thôi, đừng cố tìm hiểu, vì nếu người ta thích mình, sớm muộn gì mình cũng sẽ biết
ai cũng nghĩ như anh Việt thế này thì dễ bỏ mất cơ hội lém

Là em hay chọc quê người ta đó mà,chọc cho người ta im luôn,ko nói được câu nào,chính vì vậy mà nhỏ V cứ phải kéo em ra nói khẽ mỗi lần đi chơi chung:Sao mày sốc ổng dữ vậy?.Hic

Nguyen My Hanh đã viết:
ai cũng nghĩ như anh Việt thế này thì dễ bỏ mất cơ hội lém
Vậy chị Hạnh biết csch nhận ra hả?Chỉ em đi

Đó là từ thông dụng trong miền Nam,nên em ko biết cũng ko có gì lạ.

kiểu như làm người ta sốc àh? hiểu hiểu, ok, chưa nghe bao giờ, sẽ bổ sung :D. Làm thế thì thằng kia chết thật :)), sốc nó thế thì anh chả hiểu có phải thích thật ko nữa :)), anh thích ai cũng thích trêu :)), nhưng mà thực ra ai mình cũng trêu hết nên chả rút ra kết luận gì đựoc :)).

thế " sốc" này còn có nghĩa gì khác ko ? :mrgreen:...Tự nhiên gặp người ta rồi bảo " Anh sốc em"...Nó chả cầm guốc đánh cho bỏ cha :))

Con gái bị động lắm ;;)
Có một người bạn bảo tớ thế này : Nếu mà người ta thực sự thích em , người ta cũng chẳng bắt em đợi lâu đâu ;;)

Còn cụ thể như thế nào , tớ nghĩ rằng trực giác của con gái có thể cảm nhận được :)

Chu Lê Cường đã viết:
thế " sốc" này còn có nghĩa gì khác ko ? :mrgreen:...Tự nhiên gặp người ta rồi bảo " Anh sốc em"...Nó chả cầm guốc đánh cho bỏ cha :))
Trời ạ,bộ thiệt tình ko biết sốc người ta là như thế nào ah?

Bạn thông cảm, nó ở miền bắc, nhưng học TA, Tiếng đức nhiều quá nên loạn, hehe. Tiếng iền Nam ko biết đã đành, tiếng việt cũng hơi kém :D (giống mình :))).
Yêu cầu thằng Chu ko nói linh tinh :)).
Con gái bị động còn con trai thì nhát, biết sao đây :)). Nhưng con trai chắc chắn sẽ cố gắng biểu hiện hết sức có thể, nên thường con gái sẽ nhận biết ngay. Vấn đề là phải bật đèn xanh cho nó tiến tới, ko nó sợ :))

Nó sợ bị "sốc" :))
Hoặc sợ rơi vào tình cảnh khi đưa cái tấm thiệp hallmark đó :)), sợ bị ăn tát :))

Back
Bên trên