Làm con trai khổ thật

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Chiều chiều bìm bịp kêu chiều
Lấy vợ thì cũng lấy liều mà thôi
Ban ngày làm việc tả tơi
Ban đêm hầu vợ, phận tôi đêm trường

Nằm chung thì bảo.....chật giường
Nằm riêng lại bảo.....tơ vương con nào
Lãng mạn thì bảo.....tào lao
Đứng đắn lại bảo.....người sao hửng hờ

Khù khờ thì bảo.....giai tơ
Khôn lanh thì bảo.....hái mơ bao lần
Cả đời cứ mãi phân vân
Tơ lòng con gái biết mần sao đây.

kinh thật đấy
bài thơ này chỉ có thể viết ra từ 1 người từng trải thôi:))
phải ko, anh Dung???????????????:))

:)) từng trải đến mức hái cả rừng mơ à :)):))
anh Dung dạo này thơ ca đầy mình :D, ko hiểu có phỉa là chị nào bên kia ...vương tơ lại nơi anh ko :D:D:D

Bui Ngoc Dung đã viết:
Chiều chiều bìm bịp kêu chiều
Lấy vợ thì cũng lấy liều mà thôi
Ban ngày làm việc tả tơi
Ban đêm hầu vợ, phận tôi đêm trường

Nằm chung thì bảo.....chật giường
Nằm riêng lại bảo.....tơ vương con nào
Lãng mạn thì bảo.....tào lao
Đứng đắn lại bảo.....người sao hửng hờ

Khù khờ thì bảo.....giai tơ
Khôn lanh thì bảo.....hái mơ bao lần
Cả đời cứ mãi phân vân
Tơ lòng con gái biết mần sao đây.

.. anh em dạo này từ ngày làm việc với bộ phân gmd trên Bác Kinh về .... không biết đã nhớ trộm thương thầm cô nào mà biến VC thành CLB các bạn yêu thơ thế này ... :)) :smoking: .. anh em lại đang falling in love đấy .. :)) :D:D:p ..

anh Dzung mới đi Thái :)) đã than làm con trai khổ thật :)) :biggrin: Hơi bị hay đấy nhẩy :)) hehe
;;)

Ý anh ấy là ... ngỏ lời mời cả VC đi ăn kẹo đấy
:)):)):)):D:D:)):)):))

Ý,anh Dũng chơi tập 2 mà không báo anh em sớm nhá,lại phải nói khéo kiểu này thì gay rồi,hay!!!!

... sao em Nhật Phương lại bảo là tập 2 nhỉ :)) ... anh Zung châncong chẳng đọc hết đến mười mấy tập rồi mà bây h em bảo anh ý vẫn tập 2 là thế nào ... :)) ..=)) .. sách nhà anh Quách có 1 tủ , nhà anh Vukasim có 1 kho, riêng đống sách nhà anh Zung to bằng cái sân vận động Mỹ Đình .. :)) .. =)) ..

bạn MT : .. .ờ công nhận với bạn MT .. ;;) .. vừa mới đi "Tây" về mà anh Zung đã kêu con trai khổ thật .. mà đi Thái Lan nhá .. ;;) .. cái nước mà ... ;;) ... toàn hoa hậu 2-3-4-5 phai nhấp nháy ý .. :)) ..=)) .. :-& .. có khi mai ra đường thấy anh ZUng váy xòe áo 2 dây tung ta tung tăng lượn ngoài phố .. :)) .. :)) .. :-& .. :)) ... lại còn buộc tóc 2 bên nữa chứ .. :)) .. :)) ..

khiếp, bạn Thủy nói nghe...hình tượng quá :))
anh Dung mới kêu khổ 1 chút, đã bị tấn công thế này rồi, ko biết kêu thêm thì anh thế nào nữa :))

trần hồng nhung đã viết:
khiếp, bạn Thủy nói nghe...hình tượng quá :))
anh Dung mới kêu khổ 1 chút, đã bị tấn công thế này rồi, ko biết kêu thêm thì anh thế nào nữa :))
Ối giời ơi, khổ, khổ, khổ, khổ quá :))

kìa, anh ý kêu khổ :D
tấn công tiếp đi các chị :D
Sign: Đạt Anh

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) tấn công kiểu giề, anh í kêu khổ thì tha đi, ác thế, lại còn tấn công tiếp, anh í...lại kêu tiếp bi h :))

.. anh Zung đang chờ bạnNhung tấn công anh ý ấy mà ... :)) ...

Trần Bích Thủy đã viết:
.. anh Zung đang chờ bạnNhung tấn công anh ý ấy mà ... :)) ...
Nhung tấn công thì anh còn phải tránh, riêng em Thủy thì anh đứng im cho mà đá này, chân cong đá không khéo lại văng đầu gối vào cằm thì hay phải biết :))

Bui Ngoc Dung đã viết:
Nhung tấn công thì anh còn phải tránh, riêng em Thủy thì anh đứng im cho mà đá này, chân cong đá không khéo lại văng đầu gối vào cằm thì hay phải biết :))
Anh Dũng tả nghe hay thế. :))

Bui Ngoc Dung đã viết:

... :)) .. :)) ... :)) .. :| .. rồi ... để xem chân em văng đầu gối vào cằm em hay cằm anh nhé .. :)) ...:)) .. :nono: .. :nono: ..

.. đùa chứ riêng tấn công anh Zung thì em cứ nhảy vào túm 2 búi tóc 2 bên của anh mà giật cho rụng lả tả hết thì thôi .. :)) .. tội gì giơ chân ra có khi với không tới cằm anh lại đá nhầm chỗ .. :)) .. thì 1 đời người của anh ZUng như con bài phăng teo .. :)) ..

trần hồng nhung đã viết:
:)) hình tượng quá :)) bạn Thủy này chác phải giỏi văn lắm :>:>:>
Tất nhiên, chị ấy vừa giành giải nhất cuộc thi "nói cạnh đá đểu", "ăn miếng trả miếng" và "đặt biệt danh với phong cách ăn uống nhất" đấy :)):))

Back
Bên trên