Khi buồn bạn nghe nhạc gi???

đề nghị ANH TRỊNH VĂN LẨU nói ít ko được khơi mào cho mọi người nói xấu T như thê
nói nhiều bảo anh SƠN(tức Quang) gần nhà đến sử lí bây giờ

cám ơn các em đã quan tâm đến lão già này,ko còn gì nói hay hơn à,toàn thứ linh tinh thế

Trần Bích Thủy đã viết:
Đặng Quốc Tuấn đã viết:
bây giờ thử nói chuyện lúc vui đi

chẳng hạn đây hôm qua nhận được tin đỗ đại học,đây ra ngoài đường vừa đi vừa hét,Đi xe dồ ga cho to cho sướng
hahahahahaha

.... :)) ... anh tả làm em liên tưởng giống em thằng điên bỏ trại hay là 1 tay đua xe chưa bị công an bắt ... thế thì 1 là vào Trại ... còn hai là vào đồn và ra về đợi 15 ngày nữa quay lại ... :)) ... b-).... thế thì cũng sướng bằng tin đỗ đại học đấy anh ạ.... :)) ..... b-)

.. to em Vân : ..cái anh đỗ vào Ams là đỗ lớp mấy hả em ??... chị tưởng ít nhất thì anh ấy cũng bằng tuổi em chứ ... :)) ... b-) ... em vân cũng nên cẩn thận ... b-)

chị ơi, em tên là Vân Khanh, cứ kêu người ta là Vân hoải à /:)

vân là Mây cái này thi hiểu
còn khanh thì không hiểu

cói thể là sở khanh chăng
hahahahahahahaha

ông anh đugns là sướng qua hóa giồ ...
lúc vui à ... xem nào ... neu mot minh thi co lẽ sẽ cũng giống như ông anh tuấn ...
lôi động cơ ra phóng .. rú ga ầm đưồng ...
nhưng mà phải tránh chỗ có cảnh sát
mà mấy vụ này càng đông càng vui , cố gẳng rủ thêm mấy thằng đang vui như mình nữa ... kà kà

khi tớ buồn, tớ nghe Enya, hoặc Gorillaz, đấy là 2 thứ tớ thích nhất, còn đâu bật rì cũng đc.
mà nói chung khi tớ buồn thì tớ chả nghe nhạc. tớ túm thằng bạn ngồi buôn dưa lê cho sướng. hoặc là ngủ cũng đc.
khi sad tốt nhất là ko nghe nhạc sến, chỉ muốn đập cái đĩa đi thôi. nhạc buồn quá cũng ko nên :(

--------------------------------------------------------------------------------

đề nghị ANH TRỊNH VĂN LẨU nói ít ko được khơi mào cho mọi người nói xấu T như thê
nói nhiều bảo anh SƠN(tức Quang) gần nhà đến sử lí bây giờ

Thế này có quá đáng không nhỉ??? Mình chưa kịp bít mặt mũi ngang dọc lão này thế nào mà hắn đã bít tên ông cụ mình, nhục!!! Chắc tứ lão Quang ra cả đây mà!!!

Kiểu anh chị nào vứa trượt đại học mà nghe kiểu nhạc sến VN chắc deo hòn đá nặng trịc vào cổ mà nhảy xuống sông Hồng!! :-&

nghe nhạc sến lúc buồn thì khóc như mưa luôn:(:)(:)((. Tớ rất sợ nước mặt,kể cả của tớ nên khi buồn tốt nhất đừng nghe nhạc sến, không thì ngập lụt

Phạm Lê Huy đã viết:
Trần Thu Trang đã viết:
Nhưng mà em thấy nhạc cổ điển khi buồn mà nghe thì hay lắm chị à, càng thấm hơn:)CHị nghe thử mà xem, em nghĩ là nghe Mozart cũng khá ổn đấy ah
Trời, không ngờ mình lại có đồng minh trng này, chính xác đến từng chi tiết! Khi buồn á, em chỉ có nghe MOZART thôi, toàn bộ bộ đĩa của em chỉ có Mozart thôi, em hợp với trường phái lãnh mạn Vienne của cha này. Ngoài ra thì còn phả kể đến nhạc Pháp nữa chứ, hay muốn phát điên!
Nghe nhạc Mozart lúc buồn thì cái nỗi buồn ấy không còn giữ lại được nữa, nó làm mình phải bật khóc. Điều đó giống như gặp được người mình có thể tin tưởng thổ lộ mọi tâm sự vậy. Cái vẻ trong sáng tinh tế rất nhạy cảm của nhạc Mozart không làm cho nỗi buồn trong lòng mất đi, nó chỉ làm cho nỗi buồn của mình như loang ra, như dịu đi mà thôi. Nghe xong nỗi buồn ấy chỉ còn lại như một cảm giác nhè nhẹ, mơ hồ, và tê tê.
Buồn có nhiều kiểu, nhiều lí do. Nghe nhạc của một nhạc sĩ nào đó thích hợp nhiều khi có thể làm mình vượt qua được nó, nhưng có khi không thấy bớt buồn, chỉ như một sự chia sẻ đồng cảm. Khi buồn vì chuyện tình cảm thì nghe Chopin. Khi cảm thấy rối bời vì mâu thuẫn và bế tắc thì nghe Schumann. Nếu tức giận hay cô đơn, đau khổ thì nghe Beethoven. Nếu buồn vì không thành công trong việc gì đó thì nghe Schubert. Nhớ nhà thì nghe Dvorăk. Nếu buồn vì không ai hiểu mình thì nghe Brahms. Đôi khi tự nhiên buồn chả vì lí do gì thì nghe Ravel hay Fauré. Nếu không còn cảm thấy giữ được cân bằng nữa, không còn giữ được chính mình nữa thì nghe Bach để lấy lại.
Cũng tùy thôi, có thể nghe người nay, có thể nghe người khác, có thể nghe nhiều người, mà cũng có thể chỉ nghe người mà mình thích. Cái điều mà mình muốn chỉ là một sự giải tỏa những bức xúc thôi.

Trần Minh Tú đã viết:
Phạm Lê Huy đã viết:
Trần Thu Trang đã viết:
Nhưng mà em thấy nhạc cổ điển khi buồn mà nghe thì hay lắm chị à, càng thấm hơn:)CHị nghe thử mà xem, em nghĩ là nghe Mozart cũng khá ổn đấy ah
Trời, không ngờ mình lại có đồng minh trng này, chính xác đến từng chi tiết! Khi buồn á, em chỉ có nghe MOZART thôi, toàn bộ bộ đĩa của em chỉ có Mozart thôi, em hợp với trường phái lãnh mạn Vienne của cha này. Ngoài ra thì còn phả kể đến nhạc Pháp nữa chứ, hay muốn phát điên!
Nghe nhạc Mozart lúc buồn thì cái nỗi buồn ấy không còn giữ lại được nữa, nó làm mình phải bật khóc. Điều đó giống như gặp được người mình có thể tin tưởng thổ lộ mọi tâm sự vậy. Cái vẻ trong sáng tinh tế rất nhạy cảm của nhạc Mozart không làm cho nỗi buồn trong lòng mất đi, nó chỉ làm cho nỗi buồn của mình như loang ra, như dịu đi mà thôi. Nghe xong nỗi buồn ấy chỉ còn lại như một cảm giác nhè nhẹ, mơ hồ, và tê tê.
wow anh Tú nói hay quá =D> =D> lại còn rất đúng nữa
cho hỏi anh có chơi nhạc cụ gì ko hay có gắn bó đặc biệt với nhạc cổ điển ko?? :)

em đồng ý với anh thắng, nghe Forever and One của Helloween là tuyệt nhất, nghe không đến nỗi buồn và dù sao nó cũng không làm mình khóc. Đấy là dành cho những nỗi buồn có thể không khóc cũng ok. Nhưng những việc mà mình thật sự muốn khóc cho nhẹ người thì bất cứ bài nào buồn buôn. hợp tâm trạng là khóc luôn

em đồng ý với anh thangmmm, nghe Forever and One của helloween là tuyệt nhất, hợp tâm trạng nhưng không thể khóc được--->dành cho những nỗi buồn không khóc cũng ok. Nhưng khi muốn khóc cho nhẹ người thì em thấy nghe bài nào hợp hợp là khóc ngon lành luôn:)

Tớ là tớ tít mấy bài kiểu Only love, All out of love, Right here waiting lắm, mấy bài đấy nghe lúc bùn đỡ hẳn, cứ nghe là lại nổi hết da gà, hay ko chịu được!!

:D...hi`..hôm kia,...hôm wa...rất buồn,...buồn đến mức chẳng thở đươc...cũng chẳng khóc được...cứ như bị nghẹn thở vậy...và nghe Graduation....hợp lắm...giống lắm...cuộc sống là vầy...cuộc vui nào cũng có lúc dừng lại...và cái mình phải làm là chuẩn bị để khi gặp lại sẽ vẫn vui...
nhưng mà thật sự là..nhớ lắm...

[-x
Đặng Quốc Tuấn đã viết:
còn khanh thì không hiểu

hahahahahahahaha

ý anh là sao???????Đây là con gái chỉ có con trai là sở Khanh thôi! :)

Nguyễn Vân Khanh đã viết:
[-x
Đặng Quốc Tuấn đã viết:
còn khanh thì không hiểu

hahahahahahahaha

ý anh là sao???????Đây là con gái chỉ có con trai là sở Khanh thôi! :)

đâu đấy chỉ là suy đoán thôi

Đặng Quốc Tuấn đã viết:
còn khanh thì không hiểu

hahahahahahahaha
right
khi buồn tao thích nghe nhạc buồn
lấy đọc trị độc:))

các em cứ trích bài anh vô tư đi chửi nhau cho sướng

Back
Bên trên