Khi buồn bạn nghe nhạc gi???

Nguyễn Vân Khanh
(Nguyễn Vân Khanh)

Âm nhạc là một thứ ko thể thiếu trong cuộc sống
Khi bạn buồn, bạn cô đơn thì mình tin chắc rằng có rất nhiều bạn sẽ tìm đến với âm nhạc vì âm nhạc rất giống một người bạn mà ta có thể chia sẻ
vậy khi buồn, bạn nghe nhạc gi???Thể loại nào??Ca khúc nào???Ai hát????
Mọi người tham gia đông vào nhé!!!
Thân :x

khi buồn mang 2pac ra nghe ,hoặc mấy bản r'n'b của usher hay gì đó :D rất hay
bây giờ buồn mà nghe usher là hay nhất ,đĩa confession của nó bài nào cũng tâm trạng :D

ủng hộ ếch đấy...khi buồn mang nhạc sến ra nghe :p

tớ khi buồn lại lôi rock rit ra bật volume thật to , thật đã, máu thì hát +nhảy luôn theo nó:x
hehe, còn khi vui tớ lại đem nhạc sến ra nghe, westlife hay Michael chẳng hạn:)

KHi buồn mà lôi nhạc sến ra nghe thì chết ah, chỉ tội buồn hơn thôi.
KHi buồn mình lôi nhạc cổ điển ra nghe, hoặc ko thì nghe nhạc rock(giống bà Chi nhé)

KHi buồn mà lôi nhạc sến ra nghe thì chết ah, chỉ tội buồn hơn thôi.
KHi buồn mình lôi nhạc cổ điển ra nghe, hoặc ko thì nghe nhạc rock(giống bà Chi nhé)
:D vì thực ra lúc nào buồn mà chẳng có xu hướng buồn hơn :p
nghe những cái nhạc ko đúng tâm trạng của mình thấy ngang tai lắm...nhạc đúng tâm trạng đã ko nghe được rì rồi mà còn nghe rock với cổ điển hay là 1 thể loại vui vui nào đó chỉ tổ nhức đầu và ...thấy ko thể hết bệnh đuợc 8-}

Khi buồn thì mình hay nghe nhạc cổ điển, nhất là độc tấu guitare. Mình đang đi học guitare, hi vọng đến một lúc nào đó khi buồn có thể lấy guitare ra gẩy vài bài .

Nhưng mà em thấy nhạc cổ điển khi buồn mà nghe thì hay lắm chị à, càng thấm hơn:)CHị nghe thử mà xem, em nghĩ là nghe Mozart cũng khá ổn đấy ah

úi, khi buồn mà nghe nhạc cổ điển thì càng thêm nẫu ruột, ROCk only.........

Khi buồn nghe Mỹ Lệ hát (cái bài gì mà "mưa mưa, mây mây" ý :)) )

Khi vui mang Đan Trường ra nghe ( Cha này thì chẳng nhớ là nghe bài ****** nào :)) )

Nhưng nói chung thì nghe Lam Trường :)) ( thần tượng lớn nhất của đời tôi )

khi buồn thì em thấy nghe nhạc cổ điển còn buồn hơn, lúc đấy não ruột ra!!!!
Nhưng khi buồn mà nghe nhạc buồn cũng hay lắm, tự nhiên cảm thấy có sự đồng cảm à!!!
Nếu ko như anh Tùng thì cứ lấy nhạc cụ mà mình biết chơi ra mà đánh, cũng giải tỏa được, dường như đây là phương pháp cỏ vẻ hiệu quả nhât!

lúc buồn nghe nhạc rock vui phết nhở
nghe country ấy chẳng hạn như DON WILLIAMS,john dever..................

ko thì nghe quả nhạc enicma
mà cấm ko được gọi người khác là "KU" nhớ chưa hả "mắt ếch ộp" hahahahha

Khi buồn thì đem cái gì vui vui, hào hứng ra nghe, hoặc mấy bài trùng tâm trạng của mình.Nhưng tùy tâm trạng mà nghe cái gì.
vd: khi người yêu bỏ đi xa thì"nothing gonna change my love for u", khi thi trượt thì "Heart of steel" của Manowar,Bị người ta từ chối thì "sorry seems to be the hardest word" ...
Nhưng bản thân tớ thì giống bạn Squid là prefer nhạc cổ điển và rock, thêm mấy bài Nhật nữa.
Nhưng đừng nói là buồn thì nghe nhạc cổ điển ko hay.Buồn mà nghe vũ khúc Hungary thì đỉnh cao luôn, tiết tấu nhanh, nghe vui tai, tinh thần phấn chấn.

lúc buồn nghe DJ cũng hay hay

bật to toi nghe cũng bốc

Đây có bài Dj nghe cũng rất tình cũng ,xúc động(có ai tin ko)
hay lam quả "hot in hier" cho nó phê

buồn vì em bỗng nhiên xa vắng tình phai theo lời hứa rêu phong
em yêu hỡi em ơi có biết gió sẽ dịu dàng hi gió bên trăng
rồi khi nhớ khi buồn em khóc....................................
....................................................................

mà buồn đi đánh BI-a cũng hay đó

có nhiều thứ để nghe lắm:D nghe rock ballad hoặc nhạc sến hoặc country hoặc Trịnh, bài nào hợp tâm trạng thì nghe:D

khi buồn em thấy cứ lôi nhạc cụ ra mà tùng xẻo, ai hay buồn thì đi học trống với tớ đi:D:D, buồn mà đánh trống thì đã lắm:X

em thân yêu ơi thế nửa đêm buồn thì biết làm thế nào:D khổ thân hàng xóm của em lắm nhỉ:mrgreen:

Back
Bên trên