khối chuyên mình rất rất vui.Anh em ta chan hòa tình thân!WELCOME TO LÝ 1 07-10!!!

Re: khối chuyên mình rất rất vui.Anh em ta chan hòa tình thân!WELCOME TO LÝ 1 07-10!!

thảo quên mất pass hao rùi:((nên dùng tạm nick thằng em:p
sao 2pic lớp lại bị đẩy xuống trang 2 thế này:(
cho cái link vào web lớp cái:X:X:X

Re: khối chuyên mình rất rất vui.Anh em ta chan hòa tình thân!WELCOME TO LÝ 1 07-10!!

nhặt nhạnh được cái này:))

Tôi năm nay đã qua 20 mùa su hào nhưng chưa mùa nào sào với mỡ. Trộm nghĩ, mình cũng thuộc loại cao to đen hôi, mồ hôi dầu. Trí tuệ thì chưa thể so sánh được với các bậc đại trí đại tuệ như AQ nhưng cũng tạm có thể coi là chấp nhận được. Học mười thì hiểu một mà học một thì coi như không biết gì. A bê xê thuộc làu tàu, chữ Tàu thì vò nhàu ném đi. Trên thông thiên văn, dưới tường địa lý hơn nữa lại có cái tài bắn bi. Nổi tiếng ngoan ngoãn khắp vùng với tuyệt nghệ xui con nít ăn cứt gà xui bà già ăn cứt chó nên được mọi người hết lòng yêu mến. Ở trên lớp thì bạn bè tin tưởng mà bầu cho chức phó thường dân; trên các diễn đàn thì luôn được các admin tin yêu mà phong đến chức mem bờ, quả là những địa vị vô cùng cao quý, tuy chỉ đứng trên một người mà đứng dưới vạn người, thực là khiến con người ta ghen tị. Võ thuật thì mặc dù chưa vươn tới cảnh giới gắp lửa bỏ tay người, thọc gậy bánh xe, đâm bị thóc chọc bị gạo nhưng cũng đã đạt được đến trình độ ném đá dấu tay, đánh bùn sang ao, và đặc biệt nhất là đã luyện được sờ nách thần công tầng thứ 8 (snake - đua rắn trong 1110i), nội công tâm pháp nói chung cũng đã đạt được đến độ trói chân gà không chặt. Người như vậy thiết nghĩ xưa nay đầy nhóc, đem đổ xuống sông Tô Lịch cũng không hết. Ấy thế mà lại chưa có người yêu.

Không biết đấy là họa hay là phúc. Bởi vì tôi chưa có người yêu nên bị nhiều nhà nhăm nhe, dòm ngó với những tâm địa rất là tốt đẹp. Cái chuyện các cụ nhà tôi nhận con "râu" thì quá đỗi là bình thường nhưng mà gái bố mẹ tôi ưng thì tôi thường không ưng. Bất hạnh thay, chỉ được có mỗi một em; "em" này khuôn trăng đầy đặn, nét ngài nở nang, thông minh, nhí nhảnh, cực kỳ xinh đẹp; lại con nhà gia giáo, nhà mặt phố bố làm to; hiện đang học năm thứ nhất trường mẫu giáo Điện Biên. Thiết nghĩ, đời thì còn dài, mà lại nhiều cám dỗ, cạm bẫy, nhỡ mình ấy không đợi được em ấy thì có phải là đã làm tổn thương một tâm hồn ngây thơ và trong trắng rồi không? Có lẽ nào vì cuộc tình không thành mà cũng không thể thành đối với em ấy mà su hào tôi chán chường mà không buồn đi tìm mỡ. Ấy thế mà mỡ nó lại đi tìm su hào, thế có chết cười không cơ chứ. Chuyện là thế này, mẹ tôi bảo là có người đánh tiếng làm thông gia. Tôi bò lăn ra cười vì đây chắc là không dưới 10 lần mẹ tôi bảo thế, thiết nghĩ, người như mình thì ai chả muốn gả con gái cho . Thế nhưng lần này thì có vẻ không phải là đùa vì thần sắc mẹ tôi rất là nghiêm trọng. Hỏi ra người ấy là ai thì té ra là hàng xóm nhà tôi cách đây dễ đến hơn 15 năm, người mà bây giờ tôi mới biết là nhà đấy có con gái. Thời gian trôi đi như chó chạy ngoài đồng, vật đổi sao rời, nhà kia bỗng chốc nở mày nở mặt tự dưng rất là giàu có và làm to, thậm chí hình như còn làm sếp của cụ nhà tôi hay sao ấy. Như thế khác nào mình bị ép hôn đâu nhỉ? Hồi nhỏ, tôi luôn là người ngoan ngoãn có tiếng, các buổi chào cớ thường hay được đứng lên trên cột cờ để biểu dương về thành tích phá hoại. Bác hàng xóm thấy vậy thường hay khen ngợi "thằng này làm việc xấu xa đứng giữa đông người mà vẫn dương dương tự đắc, quả là mặt dày vô sỉ, sau này có thể làm được việc lớn!" Có lẽ mình bị chấm từ hồi bé tí thế mà không biết. Thấy bác hàng xóm cũ thường hay đi chùa, ngày xưa tôi cứ tưởng là tốt bụng, đi chùa cầu Phật cho quốc thái dân an, bây giờ mới hiểu ra là đi cầu cho cắt đứt tình duyên của tôi với gái để sau này lấy con gái bà ấy. Thế mà xưa nay vẫn lừa mình, hồ ngôn loạn ngữ, cái gì mà cứ cho mày yêu nháp lấy vài ba chục đứa, sau này cứ về lấy con tao là được, thì ra là đã sớm có tính toán cả.

Nhưng mà dú ít dù nhiều thì bác hàng xóm cũng gây được cho tôi một sự tò mò nhất định, không biết con gái bác ấy trông thế nào mà phải đến nước đấy. Theo lời bà cụ nhà tôi thì em kia hình như là cùng ngày sinh với tôi, chỉ khác năm, tên thì rất là kêu, thông minh, học giỏi, mỗi tội hơi xấu một tí. Đấy đấy, cái vấn đề là cái chữ "hơi xấu một tí" đấy! Các cụ mà bảo là xinh tức là bình thường, bào là bình thường tức là hơi xấu, mà đã nói giảm nói tránh thì "hơi xấu một tí" thì trông thế nào thiết nghĩ không cần bàn tới nữa.

Hôm Tết, mẹ tôi rủ đến nhà "em mẫu giáo", tôi thích lắm, đi ngay. Thế quái nào lại bị lừa là nhà em kia chuyển nhà, mà chuyển đi đâu không chuyển lại chuyển thành nhà hàng xóm cũ. Đến nơi suýt chút nữa tôi sợ vứt cả người cả xe ba chân bốn cẳng chạy một mạch về nhà, may mà kiềm chế được. Gia đình bác hàng xóm rất là tốt nhá, gọi cả nhà xuống tiếp tôi, niềm niềm nở nở như đón khách vip làm mình xấu hết cả hổ. Cuối cùng thì cái em "hơi xấu một tí" cũng xuống cho tôi ngó cái mặt. Kể ra thì cũng không đến nỗi xấu như mình vẫn tưởng tượng, chỉ có điều là hơi gầy một tí, cho ăn uống tẩm bổ tốt chắc cũng tăng cân, hơi đen một tí, nhúng xuống hố vôi chắc là trắng hơn, hơi xấu một tí nhưng chỉ cần thay cái mặt bằng mặt của Vương Ngữ Yên, thay quả body bằng body của Jenifer Loped thì chắc là 10 điểm có thế không được chứ 9,5 thì ok! Buổi nói chuyện quả là vui vẻ không nước ốc nào sánh bằng. Sáng hôm sau, tôi chẳng nói chẳng rằng bắt xe đi Hà Nội ngay lập tức. Sợ nhà kia đến phát nữa thì nguy to.

Cách đây ít lâu, tôi đột nhiên mắc một chứng bệnh lạ, cực kỳ là không nguy hiểm, trên người xuất hiện đầy nốt mang tên Thủy đậu, đành phải về nhà tĩnh dưỡng cho bố mẹ chăm. Thế quái nào mà mặc dù thông tin đã được giữ một cách hết sức cẩn mật vậy mà mạng lưới tình báo nhà hàng xóm cũ vẫn biết mà đến thăm. Hôm đấy, sau khi tắm rửa bôi thuốc xong, tôi vào bếp trổ tài nấu nướng phục vụ mẹ và em gái. Đúng lúc tuyệt kỹ luộc cá kho cơm của tôi đang đi vào giai đoạn quyết định, dầu sôi lửa bỏng xào nấu thơm phức thì bác hàng xóm cũ bước vào làm tôi giật mình rơi đũa. Bác ấy thấy mặc dù tôi ốm đau bệnh tật vẫn biết giúp đỡ bố mẹ; là đàn ông con trai mà nấu nướng tuyệt đỉnh thì đúng thật là mẫu người đàn ông lý tưởng thời nay nên yêu lắm, tặc lưỡi "ôi đúng là mình nhìn không nhầm người". Bèn quay sang trách mẹ tôi "cháu nó đang ốm sao để nó phải nấu thế kia?" Đại ý là bảo mẹ gì mà chăm con như thế, nhỡ rể yêu của bà ấy bị làm sao thì thế nào?

Không biết thế này là phúc hay là họa, mà tự dưng thân tôi mang phải cái kiếp nạn này? Giờ đây phải làm thế nào? Chả nhẽ phải trẫm mình xuống sông Tô Lịch để bảo toàn sự trong trắng?
:))

:)) đc đó, :)) :))

chúc anh chị em thi Hoá tốt :x chiều nay tớ soạn cả đống phao rồi:x

1 điểm .................................

:|8-}:(:)(=((

2 điểm :-<:-<
Thế là vừa tròn 6.5 Hóa
Đỡ phải gỡ
:(:(:(
:(:)((

:)) BỌN Mày phải sợ à ? 2 thì 2, 3 thì 3..... tại ko học :)) thì khóc lóc cái nỗi ji` :))
Nhưng chỉ trách bọn trong lớp cũng giỏi, nó làm đc bài, ;;;cả lớp mà cùng điểm kém thì ........đc :)) :))

ko hẳn:|
đề lần này rất khó:|
đề học kì 1 thi chung vs ban cơ bản, chỉ có bài cuối là khác, đề lần này riêng hết 8-}

----------

bên kia được cô Văn nhí nhảnh trông nên mới thế, bên mình có cả Linh A lẫn Hiển mà thế này :-<

tao khóc lúc nao`:-?
My heart won't crumble, my heart won't crumble.........................

Chỉnh sửa lần cuối:

Làm gì mà cả lớp, 1/2 lớp thôi, hoặc không đến, 1/3 là đẹp. :|
Bà giám thị bựa quá :|.
Nghĩ lại đến giờ vẫn còn cay.:|

Nghèo là tội
Ngu cũng là tội
Vừa nghèo vừa ngu là có lỗi với đất nước

tao xin thề là chưa thấy chữ kí nào hay như chữ kí của mày Tôn ạ \:d/

U` mọi người post đi để tớ copy 1 thể :)):));))

Sao ai xóa bài tôi thế =.=

1 chú khỉ;))

Lớp Lý hăng quá àh!

thi xong rồi thì phải hăng chứ!

ava mới đẹp ko:x

con sáo tôi mới mua đã được thuần phục hoàn toàn:))
nuôi được 2 tuần mà nó phát phì ra rồi:x toàn cho ăn thịt, sữa chua, cào cào ( ava ;;) ) cộng với cám trứng thả phanh ko béo mới là lạ:))

cho nó chế độ giảm béo đi,ko là béo quá thành chim ko biết bay đó!

giảm làm cái gì:))
con sáo cũ của tôi béo gấp đôi con này cơ:x vẫn bay là là được trên mặt đất :x thả ra ngoài sân lon ton cả buổi mà ko cất mình lên được quá 2m 8-}
đáng tiếc là 1 ngày tôi thả nó cả buổi trưa, nó đã bay theo đàn sẻ nào đó và ko quay về nữa =((

Back
Bên trên