Khóc chồng

Đỗ Hạnh Quyên
(bibu_ha)

Một phụ nữ lấy chồng. Hai người sống rất nồng nàn hạnh phúc. Vợ chồng họ có thói quen "dễ thương" là mỗi lần gần nhau xong thì bỏ 1 hạt thóc vào lọ để... kỷ niệm.

Hai năm trôi qua, hương lửa đang nồng thì anh chồng chẳng may đột ngột qua đời. Tại đám tang, chị vừa khóc thương bi ai, vừa đổ thóc ra đếm, đong được có... 3 lon rưỡi, chợt rú lên thảm thiết:

Hai năm hương lửa đang nồng

Sao anh không sống... cho đầy bốn lon.

3 lon rưỡi đã chết bất đắc kỳ tử rồi còn đòi 4 lon nữa, vắt kiệt sức ông chồng thế mà chưa đủ à [-x

Chuyện này vừa post cách đây không lâu lắm thì phải :-? :-B

Sao lại có bà vợ và ông chồng kì cục thế nhỉ, thế thì bao nhiêu con rồi?

Bây giờ người ta sinh đẻ có kế hoạch rồi em ạ, nhiều thóc không có nghĩa là nhiều con.

Em Trang được mấy điểm môn sinh vật hồi lớp 9 đấy

May mà thi tốt nghiệp vừa rồi không thi Sinh :))

:))...đọc chuyện xong vừa sợ vừa buồn cười :p

Các anh xúm xít vào bắt nạt học sinh dốt SInh ạ? Nói thật là lúc đầu em còn định đi thi hsg Sinh đấy ah(hồi lớp 8 ý mà-cô Thủy, chắc các anh biết, chọn đi thi theo điểm-9.6-siêu quá)Em cũng chẳng nhớ là được mấy điểm Sinh nữa, hình như là 8,3 thì phải(sinh cô Hương mà)Cũng fai công nhận là may ko thi SInh, chứ ôm 2 quyển sách dày cộp thế thì chết thôi!
à mà còn điều này, 2năm trôi qua tức là có khoảng 730 ngày đúng ko ah? mà 3.4 lon thì có bao nhiêu là thóc, dễ mấy nghìn hột ý chứ nhỉ? Thế có fai là trung bình 1ngày cũng phải...2 lần đúng ko ah? Thế thì thật là...

Hóa ra em Trang lại là học sinh giỏi toán =D> , 1 ngày 2 lần thì có gì lạ đâu :))

1 ngày hai lần không có gì lạ, thế Em Dũng kỷ lục ghi một ngày bao nhiêu hạt thóc, à không, mấy chục hạt?????, liệu đến bây giờ có đong được bằng lon bia không, hay phải dùng đến thùng phi... :))

... em nghĩ là mấy vại bia rồi ấy chứ chị Thảo ..... :)) ... b-)

Sao chị Thảo và em Thủy biết rõ về mình thế nhỉ :-/

CHắc vì bản chất của anh hiện lên qua từng lời nói hành động!!!
ANh đoán giỏi thế, em học chuyên toán cấp 2 đó!

Back
Bên trên