Khóa mình có ai đi Pháp không?

Nguyễn Thanh Vân
(onlylove)

Khóa mình có ai đi Pháp học năm nay không.?,. Nói ra để mọi người biết làm quen dần đi.. sang bên đấy rồi gặp nhau cho đỡ bỡ ngỡ...hehehhe :>
Có ai đi Bordeaux không vậy? :-?

Ặc, cái này post vào topic của hai lớp Pháp là quá đủ rồi. Cùng lắm có cha nội Lê Quang Bách lớp hóa 2 đi thôi (trừ mem lớp PHáp). Lý do không phải vì hắn trượt mà vì hắn đỗ quá cao: 32/30, thủ khoa trường Y cho nên được học bổng. Thế đấy. :))
Chúc lên đường may mắn nhé !!!

Mày cứ yên tâm là ngoài 2 lớp Pháp ra thì mọi người chỉ đi INSA thôi, heheh mà ở Bordeaux ko có INSA đâu :D Chia buồn!

Ặc, dân F2 mà đi INSA trừ mấy chú nhưng Mít, Nhã hay là Đì thì... rụng ráo. Chả biết có trụ nổi 1 năm không. Chọn Boxdeau là thông minh rồi. Chúc mừng mới đúng chứ :))!!!

Ai chả biết các bác giỏi rồi.. Có cần phải nói đểu thế không???...Chúc mừng à..Em không dám...Bạn HM để lời chúc mừng đấy giữ mọi người ở trường lớp mới nó không tẩy chay nhé...Chứ cái đời F2 của bác có lẽ không được vui vẻ cho nó lắm..:))

hehehe sao các bạn lại đá đểu nhau thế! Mà bạn hoàng tử mới mấy tháng ko học tiếng Pháp đã viết nhầm cả chữ Bordeaux rồi :p
Ai bảo bạn Vân là bạn hoàng tử bị tẩy chay, tao quý bạn hoàng tử đây này :D F2 vẫn vui chán bạn Minh nhể?

Hơ hơ, thế có ai nghĩ dân chuyên Pháp đi du học Anh không? Ví dụ bạn Nghiêm Thuận Ánh lớp 12F2 :)).....

To Lớp trưởng: lâu rồi không xài nên quên ráo rồi, giờ toàn Eng :)). Lúc nào chat dạy lại tớ vài đường cơ bản nhé ^_^. Thỉnh thoảng chán chán thì... đá bừa vài cái, không chết ai đâu mà.

Hehe,bạn tớ chuyên Anh đi Pháp nè (tranh thủ có cớ post bài:D) Mà My ơi,đi Paris đúng ko vậy?

Khóa mình cũng có khá nhiều người đi Pháp đấy, lớp F1 đã có khoảng trên 15 người, F2 cũng có vài người, rồi Toán cũng có, Hóa nữa...
Đừng sợ sang Pháp không tìm được bạn, ở đây nhiều người VN lắm. Cứ sang đi rồi sẽ tìm được bạn bè thôi :)
Nếu không tìm được ai cùng khóa thì tìm các anh chị khóa trên, tha hồ ;)

Mấy cái trường Pháp này chẳng lo chỗ cho hs gì cả. Bao nhiêu đứa đến nơi rồi mà chưa thuê được nhà. Làm như thế thì chết.

Hơ, phải tự lo chứ, lại còn đòi hỏi sang thế :D

buồn cười nhờ, buồn cười thật, buồn cười thế

Sang P tìm chỗ ở khó thế cơ à?Hix.
Bạn nào có biết điều kiện để phỏng vấn đi Pháp ko?
Giấy gọi đại học có tác dụng gì khi xin vào dh ở bên kia ko?

Hơ hơ, mỗ ít tiền, học trong nứơc thôi ^_^.

To "các bạn ... chưa tìm được nhà": trước khi sang không liên lạc, hỏi thông tin của trường sao mà lại thảm hại thế?

Phùng Huyền My đã viết:
Sang P tìm chỗ ở khó thế cơ à?Hix.
Bạn nào có biết điều kiện để phỏng vấn đi Pháp ko?
Giấy gọi đại học có tác dụng gì khi xin vào dh ở bên kia ko?
Không đến nỗi quá khó, nhưng khi làm các thứ thì phải chú ý là được :)
Điều kiện để phỏng vấn hử ? Chỉ cần đăng kí vào 1 trường (có 2 nguyện vọng) ở Pháp, gửi các giấy tờ cần thiết (cái này khi nào làm sẽ biết), có trường đòi có chứng nhận đỗ ĐH ở VN, có trường không. Khi nào giấy tờ xong hết thì đến hẹn phỏng vấn, thế thôi :)

Nguyễn Hoàng Minh đã viết:
To "các bạn ... chưa tìm được nhà": trước khi sang không liên lạc, hỏi thông tin của trường sao mà lại thảm hại thế?
Tất nhiên là tất cả mọi người đều rất cố gắng tìm nhà, nhưng rất khó mà!

Sao người ta bảo phải thi được 280 điểm TCF mới được cơ mà? Có vẻ điều kiện để đi Pháp càng ngày càng khó.

Eh, Đỗ Việt trả lời kiểu gì rứa??? Tôi hỏi là tại sao không hỏi chi tiết nhà trường trước hoặc thậm chí đề nghị giúp mà lại để rơi vô cái tình trạng đó vậy?

À xin lỗi, chắc tôi hiểu nhầm! :p
Nói chung là luôn phải tự lực cánh sinh thôi, vì người ta cứ xơn xớt là giúp đỡ đưa đón, chỗ ở cho sinh viên, thực tế là sinh viên sang đấy toàn bị "đem con bỏ chợ", chẳng được hỗ trợ gì mấy, thành ra mọi cố gắng là ở mình, được là vì mình, không được cũng tại mình mà, họ chẳng giúp đâu :)

Back
Bên trên