Kế hoạch hè

Vũ Thành Công
(Xerox)

Back to VN in the summer

Mọi người có ai định về hè này không ?
Mà tình hình visa như nào nhỉ ?, ai phán cho vài câu với ạ. Đang dịch cúm gà nên em định mua vé luôn cho rẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: He

Chẳng hiểu sao không sửa được heading topic, anh Hưng edit hộ em với ạ. Cám ơn anh.

Chỉnh sửa lần cuối:
Re: Back to VN in the summer

Vũ Thành Công đã viết:
Mọi người có ai định về hè này không ?
Mà tình hình visa như nào nhỉ ?, ai phán cho vài câu với ạ. Đang dịch cúm gà nên em định mua vé luôn cho rẻ.
tớ cũng nhất định về, chuẩn bị nhớ chết rồi, visa thì chịu, o phán dc :)) , có ai biết làm gia hạn visa ở Mĩ thế nào o nhỉ, mọi ng xem hộ cái nhỉ???
Nếu Công tìm dc vé rẻ, bảo tớ nhé, tớ có vé khứ hồi nhưng vừa đắt vừa o tiện, phải chuyển sân bay ....

Nhung, gia hạn visa ở Mĩ thì phải ở lại đây chứ đã về thì phải xin visa mới. Tớ vừa search thử thì đang là 800$ round trip (JFK-HAN-JFK).
Hix, không có ai định về hay sao à ?

Re: Back to VN in the summer

Lê Hồng Nhung đã viết:
có ai biết làm gia hạn visa ở Mĩ thế nào o nhỉ, mọi ng xem hộ cái nhỉ???.

Nếu ở lại Mĩ thì chỉ cầm cái I-20 thôi, chứ tớ chưa thấy trường hợp nào gia hạn visa vào Mĩ ở Mĩ cả. Một là về nước, hai là nước thứ 3.

Có mấy trang official về chuyện visa vào đấy xem thử :)

8-| , ừ , My à, tớ cũng ăn mò nói ốc, lần trước đi máy bay sang đây, nói chuyện với 1 anh, anh í buôn là xin gia hạn visa từ Mĩ thì về Vn o phải ra sứ quán xin lại nữa.... :-/ :-/ :-/

2 Chị Lan, lại xuống còn 789$ rồi hehe :D, em search ở Yahoo Travel. Mọi người ai về qua JFK đặt vé về cùng cho vui không nhỉ ? :)
2 Nhung: gia hạn visa đấy chỉ là change visa status còn bản thân visa vẫn giữ nguyên, ra khỏi Mĩ mà quay lại là phải xin cái mới.
2 My: Ấy có biết thủ tục xin từ nước thứ 3 như nào không ?

Vũ Thành Công đã viết:
Mọi người ai về qua JFK đặt vé về cùng cho vui không nhỉ ? :)
to cung cu`ng ve day na`y ...Di ve cung cho vui nhi???Co' co`n ai cu`ng ve nua o a. ?

Vũ Thành Công đã viết:
2 Chị Lan, lại xuống còn 789$ rồi hehe :D, em search ở Yahoo Travel. Mọi người ai về qua JFK đặt vé về cùng cho vui không nhỉ ? :)
2 Nhung: gia hạn visa đấy chỉ là change visa status còn bản thân visa vẫn giữ nguyên, ra khỏi Mĩ mà quay lại là phải xin cái mới.
2 My: Ấy có biết thủ tục xin từ nước thứ 3 như nào không ?
Vé bi zờ rẻ nhỉ???Năm ngoái bị SARS mà xuống chỉ đến 800...tình hình này, mấy hôm nữa chì còn 700, nhỉ
Nếu tớ ko nhầm thì tụi Mẽo bỏ xin visa từ nước thứ 3 rồi

ơ ai bay EWR với em ko ạ...anh Công?? gần hơn JFK đấy :D nhưng mà em là khứ hồi mua từ hồi ở nhà cơ hichic

Hay quá, em cũng đang muốn về nhà đây, đang lo sốt ruột tìm vé. Anh Công ơi hôm nào lên chat bày cho em với nhé. Mọi người định về lúc nào thế? Chắc em đợi tháng 7 về ở nhà một tháng, tháng 6 này còn đang muốn ở lại catch cái gay pride parade với cái Republicans convention ;)

Co to o lai he nay. :D co ban nao o lai he nua thi len ke hoach di choi luon the.

-_-

Có Khánh nè ... dầu rằng chưa chắc nhưng 95% khả năng là sẽ ở lại -_-

To KHánh: Visa của cậu là J1 hay F1?
Tớ là J1, đang tính chuyện gia hạn visa luôn bên này nhưng sợ khó mà được

Bạn Thảo đừng lo, tớ cũng là visa J đổi sang F ở bên Mĩ vẫn được, miện là bạn có đầy đủ giấy tờ tài chính, support của trường hoặc của gia đình. Có điều nên gửi sớm vì các đông chí INS làm việc chậm chạp lắm.

sao lại phải đổi vía.
Thế là thế nào em không hiểu.
Giải thích cho em với

Back
Bên trên