Kế hoạch hè

Trang ơi, đổi sớm nghĩa là khi nào.
Giấy tờ tài chính hợp lệ là cái gì. Như tớ là exchange student thì có hơp lệ không

To Hưng: Nhu tó là exchange student ở MÝ, visa là J1, muồn học đại học thì phải là F1, loại visa khác

Gửi Thảo,

Ấy đã được trường đại học nào nhận chưa? Nếu có rồi thì thông qua trường ấy nộp đơn I-194 lên INS để xin đổi Visa từ J1 sang F1. Kèm theo copy hộ chiếu, I94, I20, nếu trong I20 nói là gia đình đóng góp bao nhiêu tiền thì phải gửi giấy chứng minh có đủ tưng ấy tiền. Mục đích chính là để cho chính phủ Mĩ biết ấy có đủ khả năng trang trải chi phí, ko thành "gánh nặng xã hội."

Tớ ko rõ là SV trao đổi theo chương trình của ấy có bắt buộc phải quay về VN không? Nếu ko có luật ghi rõ ràng ra thì ở Mĩ đổi Visa vẫn được. Hiện nay INS đang chậm 6 tháng dưới đống hồ sơ nên gửi càng sớm càng tốt, đừng để muộn.

Vũ Thành Công đã viết:
Nhung, gia hạn visa ở Mĩ thì phải ở lại đây chứ đã về thì phải xin visa mới. Tớ vừa search thử thì đang là 800$ round trip (JFK-HAN-JFK).
Hix, không có ai định về hay sao à ?

Bay gio da len hon 1k roi, bon khon :((
Ay bay ngay nao the :) To cung bay tu JFK ... :)

Vũ Thành Công đã viết:
Nhung, gia hạn visa ở Mĩ thì phải ở lại đây chứ đã về thì phải xin visa mới. Tớ vừa search thử thì đang là 800$ round trip (JFK-HAN-JFK).
Hix, không có ai định về hay sao à ?
ban Cong oi sao ve lai re the a'? To tuong re nhat la 999 USD chu? Lam sao mua duoc 800 USD? Thanx

Trang Nguyen đã viết:
Gửi Thảo,

Ấy đã được trường đại học nào nhận chưa? Nếu có rồi thì thông qua trường ấy nộp đơn I-194 lên INS để xin đổi Visa từ J1 sang F1. Kèm theo copy hộ chiếu, I94, I20, nếu trong I20 nói là gia đình đóng góp bao nhiêu tiền thì phải gửi giấy chứng minh có đủ tưng ấy tiền. Mục đích chính là để cho chính phủ Mĩ biết ấy có đủ khả năng trang trải chi phí, ko thành "gánh nặng xã hội."

Tớ ko rõ là SV trao đổi theo chương trình của ấy có bắt buộc phải quay về VN không? Nếu ko có luật ghi rõ ràng ra thì ở Mĩ đổi Visa vẫn được. Hiện nay INS đang chậm 6 tháng dưới đống hồ sơ nên gửi càng sớm càng tốt, đừng để muộn.

Như em Trang nói thì đúng rồi. Kể cả có bắt buộc, mình vẫn đổi ở đây và đợi qua summer học luôn Fall Semester cũng chẳng sao. Miễn là mình chứng minh tất cả những gì họ yêu cầu. Trong đơn I 194 co yêu cầu những giấy tờ quan trọng đó. Để tìm cái form đó lên rồi post cho mọi người.
HIện nay chị vẫn đang giữ J1 visa mặc dù no' expired từ tháng 6. Không biết tình hình sẽ thế nào nữa 8-| Em gái chị thì nó được F1 từ tháng 12 rồi, J1 visa của nó exp từ tháng 7. Goodluck ;)

Back
Bên trên