Jinđô - Đường dẫn đến khung thành

Nguyễn Hoàng Quân
(BabeQ)

Điều hành viên
Bộ truyện Đường dẫn đến khung thành - với nhân vật chính là lùn mã tử Jin đô đã để lại biết bao ấn tượng trong lòng người đọc VN nói chung và rất nhiều mem ở box ta nói riêng ;)) Xét thấy việc bàn luận về 1 bộ truyện tranh "kinh điển" về bóng đá cũng ko quá xa rời tôn chỉ của box Bóng đá, nay em/mình/anh xin mạo muội lập topic này để anh em yêu truyện Jin đô cùng vào đây bình loạn :>

Dài dòng đã đủ, trc' hết xin thông báo cho anh em 1 tin ko thể vui hơn :>
http://www.nxbkimdong.com.vn/?page=newsview&id=18136&cid=12

Tháng 8 đã đến, anh em chuẩn bị đón đọc Jin đô phần 2 nào >:)

Bộ truyện Đường dẫn đến khung thành - với nhân vật chính là lùn mã tử Jin đô đã để lại biết bao ấn tượng trong lòng người đọc VN nói chung và rất nhiều mem ở box ta nói riêng ;)) Xét thấy việc bàn luận về 1 bộ truyện tranh "kinh điển" về bóng đá cũng ko quá xa rời tôn chỉ của box Bóng đá, nay em/mình/anh xin mạo muội lập topic này để anh em yêu truyện Jin đô cùng vào đây bình loạn :>

Dài dòng đã đủ, trc' hết xin thông báo cho anh em 1 tin ko thể vui hơn :>
http://www.nxbkimdong.com.vn/?page=newsview&id=18136&cid=12

Tháng 8 đã đến, anh em chuẩn bị đón đọc Jin đô phần 2 nào >:)

Anh là 1 fan của Jindo từ lần xuất bản đầu tiên cách đây hơn 10 năm. :-? He` 1998. :-j Về sau Jindo có tái bản 1 lần năm 2002-2003 và đang phát hành đến tập 84 thì dừng lại. (Tập nói về thời gian học đại học của Jindo, chính xác là tập đó đang đá với cái đội có thằng tên Dai-go-ro tóc móng lừa giông Ronaldo béo hồi WC2002. :)))

Có 1 điểm chưa thích lắm vì một số trò đùa của Jindo hơi vô văn hóa, vô học :p (Ví dụ như lấy cơm hộp của đồng đội đi bán kiếm tiền :)) =))

Ôi cái hồi em học lớp 3, đc chị cho đọc Jindo thế là mê luôn, em đọc bộ đầu tiên, còn cái bộ có phần đại học, đọc cái tập mà cổ động viên gọi Nhật Bản là Nhật Bổn k nhịn đc cười :))

:D Jindo thì ai ko thích mới là lạ đấy:D
Mà phần 2 ở trên có nghĩa là phần Jindo Đại học, nhưng ở 1 truyện riêng thay vì ở cuối truyện đúng ko anh QUân:-?

Nó sẽ xuất bản bắt đầu từ lúc Jin đô vào đại học, tức là từ tập 67 bộ Jin đô trc' đây :D 13k 1 quyển tích tiền từ bây h :))

Em cũng tự hào là mua đủ 67 tập Jin đô bộ cũ và 85 tập tái bản sau này :xAi thích có thể qua nhà em đọc ;;) sau khi 67 tập xuất bản thì bọn Kim Đồng nó ra thêm cái DDDKT 2 (chán ốm) nhưng mà cái hay là ở cuối truyện có mấy cái đoản khúc vê sau ko đc tái bản: Jindo với Hakone chơi bóng bầu dục cùng nhau :)) hay phết :D

Huhu kiểu này chắc nhờ thằng nào giàu giàu cho mình đọc ké vậy :(
Bộ ở đại học đọc bùn cười hơn :))
Mà bộ hồi Jindo ở cấp 3 thik nhất Iosha :x

mình cũng thik Iosha lãng tử :x tóc rất đẹp :x
mà hình như hôm qua ra tập đầu tiên rồi đúng ko nhỉ ?:-?
Itto - Sóng gió cầu trường
nghe như sóng gió tình trường ý nhỉ :))

IOSHA cưỡng thế nào được thủ môn SUNKI của Suya chứ ;))

lâu lâu mới thấy Kim Đồng làm đc bộ chuẩn:x Itto:x

cơ mà theo nó dịch bộ mới này là cấp 3, ko hiểu đúng ko:-?

...ra từ hôm thứ 2 mà chưa được đọc :( thèm quớ...
có phần 3 nữa thì hay...

Chỉnh sửa lần cuối:
...Sunki hình như là cái thằng cu tập tạ từ bé :))=)), tập cuối phần 1, đoạn bọn lớp 12 tốt nghiệp, có thấy thằng cu này vào vị trí thủ môn =))...

Nó tái bản từ tập đầu tiên khi ở đại học, em định mua bắt đầu từ tập Dai go ro :)) cho đỡ tốn tiền có rồi mua lại làm gì :))

Bộ đại học tính cách nhân vật đa dạng hơn :x Sanza Oishi Shirikawa đẹp trai :)) đặc biệt em rất thích Ma ô =)) có nét tính cách của Yara :))

cái trận Sunki lần đầu dc ra sân với đội của hakone buồn cười vãi. Nó đì cho 1 lũ bẹp, xong dc khen, sướng quá mắt lòi ra tởm dek chịu dc.
Về sau sunki thay Ken là biết Suya ko vô địch lại dc rồi :-<

mình cực thích Jindo :x :x ngồi đọc mà mẹ cứ bảo mình bị điên ngồi cười 1 mình :"> :))

thấy Jindo rất kiểu khốn í :x đi trộm cơm hộp đối thủ đi bán =)) rất là điên :))
xong trận nào đá vs bọn nào cúng kiếm đc trận đánh nhau trước khi đá tơi bời khói lửa :))

như thế ko thấy nhàm à ?
Trận nào cũng gặp nhau gây sự trc , và hầu như trận nào cũng bị dẫn trước rồi lội ngược dòng. Nhớ ko nhầm thì Suya chỉ có 2 trận là dẫn trc , 1 trận với đội có 2 thằng điền kinh, 1 trận với đội jj đấy có 1 thằng là đối thủ hồi cấp 2 của yara+ 2 thằng trâu nước :-?

...trận chung kết Suya cũng dẫn trước đấy thôi :))=))...cú sút đuổi ruồi đánh bại hói 10 yên Chika :)):))...

Đọc Jindo cứ đoạn Jindo vs Chika là nhắng + điêu nhất=))
2 ông vừa võ mồn vừa võ "tay chân". 1 ông Kùnu 1 ông Karate=)) Hình như Jindo chỉ ghi đc 1 bàn nào vào lưới Chika khi đối mặt 1-1=))

tình tiết của truyện nó đã nt rồi, chỉ khác là mỗi lần khác kiểu đi thôi.

Jindo gặp Oba vs 10 yên kiểu kì phùng địch thủ b-) rất chất b-)
đâu, gặp Chika là quả thằng nào đấy sút nhẹ 1 phát Chika bủn rủn chân tây đấy chứ :)) =)) thế là mới phát hiện ra điểm yếu đấy chứ b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên