Ikariam Vietnam

e cũng chơi :D
nhg mà h phải đi tập qsự 1 tháng đành cắm dừa cả alpha lẫn delta vậy :D

cả 2 bên đều Vnb :">
chiến tranh ác lắm =))

Chán kinh, xây bố nó 400 điểm quân sự, tại vì nghĩ đánh với GOD cần nhiều, chả ngờ oánh đc mỗi 1 trận, sáng hôm sau vào bị chúng nó chửi oánh lén (mà thực ra mình có oánh lén đâu), bực cả mình, đã thế mong thiệt hại bớt đi thì chết mỗi 7 thằng kiếm, 4 thằng phalanx, vàng nuôi quân giờ vô kể, xung quanh toàn anh em, toàn đánh bắt cá xa bờ, sang đến nơi chúng nó đã chạy hàng gần hết :(

Cứ thấy thằng nào mới nhảy vào thì bem nó nát bươm ra là xong ~~ Nó quit thì mình nhảy vào .
Mà FFVN đã có số điểm TB vào top 5 sv rồi :x
Không có cậu thì top 3 luôn =))

Em chinsu chưa nhìn thấy màn giữ slot của lm thế nào rồi. Lên đảo mà thấy đầu đảo cuối đảo 2 thằng 400+ qs có tên tp "Cấm vào đảo này" xem có vào ko :)) Chắc vào xong cắm dừa thì đc.

Nghĩa noob chuyển xuống đây đi sẽ thường xuyên có màn đánh nhau ác chiến :x

Không có cậu thì top 3 luôn =))

Em chinsu chưa nhìn thấy màn giữ slot của lm thế nào rồi. Lên đảo mà thấy đầu đảo cuối đảo 2 thằng 400+ qs có tên tp "Cấm vào đảo này" xem có vào ko :)) Chắc vào xong cắm dừa thì đc.

Nghĩa noob chuyển xuống đây đi sẽ thường xuyên có màn đánh nhau ác chiến :x

Không có mình liều mình như chẳng có thì sao bảo kê đc liên minh =(( Chưa kể đến tác dụng lùa hàng cho mls ăn nữa :x

Màn giữ slot thì đại loại ntn

Nhờ các bạn mà mình đã chuyển về thành công =) Trước khi phá cái colony nhảy dù trên đất GOD thì đã múc kịp 20 tàu từ bọn PIS trước khi bọn nó kịp nhận ra =))

Hôm nay còn đỡ rồi chứ mấy hôm trước 2k điểm nuôi gần 4xx quân sự muốn hẹo luôn =)) Đại quân mà di chuyển thì đập hết cuốc vào đầu khoa học , treo sạch niêu bọn nô lệ đốn gỗ khai mỏ cũng vẫn âm tiền =))

Mà miềng thấy Nghĩa béo chuyển 1 colony về đây đi :x khu này trừ phía Đông GOD và M-Rin gầm ghè nhau ra thì 3 mặt còn lại có rất nhiều lm nhỏ để farm =)) Hoặc ko thì lên 1 cái mobile colony rồi múc bọn kia sau đấy chuyển về đây bọn mình giữ hộ rồi ký hiệp ước giao dịch bán lại 1 gold cho =)

GIữ slot thế nhưng thằng nào nó lập acc lại ngẫu nhiêu vào thì sao ạ :">

ko biết mọi người thế nào chứ mình sẵn sàng cho thằng đấy resource để nó chuyển đi.

Tạm thời cắm dừa, chắc tuần sau mới trở lại, R-Min cắm dừa đến 1/2 quân số, xung quanh cắm dừa hết, ko cắm dừa theo thì chết! Với lại đang bận cầy bản Total war mới =)), tranh thủ spring break tí, chả mấy khi

hôm qua delta có sự cố, lùi thời gian lại mấy ngày, nó xóa luôn thuộc địa trên cái đảo mới của mình và trả cho mình 10k gỗ và 7k pha le vào 2 nhà còn lại.:)) nhưng tiền nó ko trả làm mình chịu ko mở được thuộc địa nữa và tiền đang âm.:))

Tối nay lên board nghe chửi bới rất là vui =)) chửi từ alpha sang delta . Các thể loại Chí phèo rạch mặt ăn vạ cùng chổi cùn rế rách đòi ăn theo cũng lên tiếng ầm ầm =))
Mà tôi cũng muốn dm roll back =(( 3 ngày 4 thằng up mỏ liên tục lên đá 8 gỗ 12 rồi thì nó roll back =(( Bù lại nó cho tôi 140K trên trời rơi xuống =)) quay lại đúng thời điểm đang -100 gold/h và còn có 3k dữ trự =))

cái thể loại đần độn gì thế nhỉ?
zz mà sao lại được hoàn tiền ah?

Em Nam hỏi giời hay sao mà hỏi giọng đấy thế :D

roll back làm mình ở alpha
1 nhà 18 1 nhà 17 thành 15, 1 cái cung điện cấp 5 xuống còn 4
và rất nhiều thứ lộn xộn khác :|

như là 30k pha lê đc pump để up công thủ của quân bai bai hết 8-|
lại còn khai thác full 70k gỗ 70k đá (kho cấp 10), ko biết mất bao nhiêu

nho ko có, đảo nho khai thác đc 25k, các đảo khác còn 1 hoặc 2 :|.
thành ra dân chúng bỏ đi hết
quân thì lắm, lúc vào - 4k/h, sa thải hàng loạt

zz

res thật đấy, nhg ko có thuyền để cân bằng lại :|

ủng hộ vẫn ủng hộ nhg mà vẫn thấy tức ><

may mà mình ở Gamma ko bị rollback =)) không thì khóc =)) vừa chống xong tham nhũng town 6 xong đc 2 3 hôm nó mà rollback thì lại mệt ~.~ trò rollback ác thật =,="

Chị chơi Gamma 20:05, liên minh xXx, 3 thành phố Dream Land, Wonder Land và Super Land. b-) Ai ở gần đấy giao lưu nhé. :D

À, có ai biết khu đất trống mà bọn nó bảo phải nghiên cứu bộ máy quan lại thống trị thì phải nghiên cứu gì không? =(( Tìm trong học viện không thấy =((.

Chỉnh sửa lần cuối:
M-Rin 1 chọi 6 =)). Quả này hay đây. Mình mấy ngày qua bị giặc tấn công 3-4 lần, 1 lần ko kịp chạy quân, chỉ chạy đc mỗi hàng, quân sự từ 500 về 100, giờ mới lên đc gần 400. Nhưng bù lại farm STAN vãi sướng, ngày nào cũng đc 50 thuyền =)).

MRin vs 6 lm : Chương trình làm giàu không khó vs Học thuyết xã hội không tưởng =)
MÀ sao cảm hứng tiểu luận lai láng vậy hả Nghĩa =))

Back
Bên trên