Ikariam Vietnam

Trần Trọng Đạt
(trantrongdat)

Đây là trò mới ra và nó rất hay :x Tớ/em/anh lập 2p này để giao lưu, học hỏi và trao đổi :D

Có tớ với mấy đứa trong lớp chơi này :)) Bọn tớ còn lập thành liên minh tên là Linux =))

Tớ ở Alpha, toạ độ 2920, thành Ubuntu ;)

Liên minh FFVN tại Gamma sẵn sàng đón thêm thành viên từ HAO ;)

Sang gamma đi, có anh Mai Nam T2 03-06 đang top 5 bảo kê cho =))

cứ chơi từ từ sẽ có ngày lên top thôi 8->
theo mọi người có nên lên thuộc dear. thứ 3 ko nhỉ :-/ ?

Nếu phát triển đến mức thì lên thôi, có gì mà nên với ko nên. Thuộc địa thứ 10 còn nên nữa là :))

hehe cũng chơi ở gamma :)) bác Nam Anh đừng đánh bọn em :))

Đánh làm gì hả em, phát triển thì cùng phát triển. Bọn đáng ghét để bị đánh thì đầy chứ có thiếu đâu mà phải đánh anh em :D Đã có lm nào chưa?

Lm bọn anh cũng toàn bạn bè, điểm tb thì cao chứ ko kiểu nhận member ko quen nên cứ tụt dần gần ra khỏi top 50 rồi.

em/anh/tớ đang ở bên Alpha
sang Gama là phải xây dựng lại từ đầu ah ?

----------

mah làm sao để tăng Lưu huỳnh với Rượu ?
mấy cái đấy thấy chả tăng lên mah toàn mất đi thôi.

Câu hỏi khó đỡ vậy...

muốn có lưu huỳnh vs rượu thì phải khai thác hoặc nhờ bạn gửi cho:)
Muốn khai thác thì phải xây thuộc địa

Bạn em bảo chỉ xây đc max là 4 thuộc địa; mà lên cái thuộc địa 3 khó quá :-<
Mình đen lập acc vào ngay mỏ lưu huỳnh :-<

Có mỏ lưu huỳnh làm tí kiếm thủ chạy loanh quanh kiếm hàng :biggrin: Công nhận là cũng không khoái đánh lộn, nhưng trò này mà ko bem ai thì cũng buồn, phát triển đến tột độ cũng chán, nuôi quân bao nhiêu năm mà ko xài được giờ nào kể cũng phí. Nhưng mình toàn chọn mấy anh bị block nick hoặc inactive bem tí cho nó vui (và đỡ bị trả thù) :">

@anh N.A : e cũng có lm rồi, tên là CTC, cũng toàn bạn bè người quen nên ko top lắm hehe. Nếu chẳng may có đụng ở đâu xin được kết tình hữu hảo (đùa thôi, có mấy nhân cũng khá hiếu chiến, nhỡ ấy nhầm thì các bác nhẹ tay :*)

Tiện thể không biết có múa rìu qua mắt ai không, nhưng mình có một số kinh nghiệm nho nhỏ là nên xài phalanx để thủ và kiếm thủ để công. Cung thủ trông có vẻ đẹp mã nhưng xét về chỉ số thì không ăn nhau lắm. Ngoài ra thì nên limit điệp viên cho nó thần bí, vừa để điều tra, vừa để thủ (lúc không xài). Nên đóng góp cho đảo đều để giữ tình hữu hảo với các bạn láng giềng. Tăng cường trao đổi buôn bán, kí hiệp ước văn hóa nâng cao độ hữu nghị giảm chiến tranh không đáng có. Sau này mình mạnh thì đi bem nhau cũng chưa muộn (chả biết đến bao giờ #:-s)

Bạn em bảo chỉ xây đc max là 4 thuộc địa; mà lên cái thuộc địa 3 khó quá :-<
Mình đen lập acc vào ngay mỏ lưu huỳnh :-<
Lập lại acc khác rồi xóa acc cũ đi em ạ. Nhất là chơi liên minh còn nên chọn vị trí.

Có mỏ lưu huỳnh làm tí kiếm thủ chạy loanh quanh kiếm hàng :biggrin: Công nhận là cũng không khoái đánh lộn, nhưng trò này mà ko bem ai thì cũng buồn, phát triển đến tột độ cũng chán, nuôi quân bao nhiêu năm mà ko xài được giờ nào kể cũng phí. Nhưng mình toàn chọn mấy anh bị block nick hoặc inactive bem tí cho nó vui (và đỡ bị trả thù) :">

@anh N.A : e cũng có lm rồi, tên là CTC, cũng toàn bạn bè người quen nên ko top lắm hehe. Nếu chẳng may có đụng ở đâu xin được kết tình hữu hảo (đùa thôi, có mấy nhân cũng khá hiếu chiến, nhỡ ấy nhầm thì các bác nhẹ tay :*)
CTC đến lúc phang nhau được với bọn anh cũng còn hơi lâu. Bọn anh cũng toàn hội bạn, điểm trung bình thì cao chứ không đua top được (ĐTB chắc cũng top 10 trừ mấy chú liên minh 1 người =)) )
Ở alpha hay beta anh ko biết thế nào chứ ở gamma toàn đảo mới,mỏ mới mở, không cướp thì đến lúc nào mới lên được hả em. Lúc đầu chơi ai cũng nghĩ là thích phát triển hơn, nhưng đầu tiên cũng là phải xây quân thủ nhà, sau chẳng lẽ nuôi bọn nó ở không #:-s

Tiện thể không biết có múa rìu qua mắt ai không, nhưng mình có một số kinh nghiệm nho nhỏ là nên xài phalanx để thủ và kiếm thủ để công. Cung thủ trông có vẻ đẹp mã nhưng xét về chỉ số thì không ăn nhau lắm. Ngoài ra thì nên limit điệp viên cho nó thần bí, vừa để điều tra, vừa để thủ (lúc không xài). Nên đóng góp cho đảo đều để giữ tình hữu hảo với các bạn láng giềng. Tăng cường trao đổi buôn bán, kí hiệp ước văn hóa nâng cao độ hữu nghị giảm chiến tranh không đáng có. Sau này mình mạnh thì đi bem nhau cũng chưa muộn (chả biết đến bao giờ #:-s)
Nói chung trên đảo thì ko bao giờ nên đánh nhau. Đánh nó nghèo đi cũng chỉ làm nó ko có sức donate cho đảo chung thôi. Xong khi cần còn gọi thủ chung nữa :)

hơ hơ Gamma mới vào tọa độ 7x 6x nhìn lên phía trên là AEFS toàn thằng hổ báo, sang phải là G4V, bên trái là CCC và đằng sau là đảo hoang =)) chơi được 1 tuần vào G4V giờ đang giữ chức vụ thư kí :D
Chơi cái này ko đi cướp chả hiểu sao phát triển được =.= rình rình úp sọt 1 đêm cướp bằng 3 đêm làm tội gì ko cướp :D bây h có 11 điểm hành động xài hết cả. spy hơn 15 con hoạt động hết công suất =.=
mai G4V oánh nhau vs MWG và UFO ^^
Công thì dùng kiếm vs cung, thủ phalanx. thuyền thì công ballista + phun lửa, thủ thì mấy cái loại thuyền đi chậm, như bắn đá :D
tập trung nâng cấp cho 1 loại quân nhất định :D quân thì phalanx hoặc cung (mình chọn cung), thuyền thì ballista hoặc fun lửa (ưu tiên fun lửa).

Chỉnh sửa lần cuối:
em/anh/tớ đang ở bên Alpha
sang Gama là phải xây dựng lại từ đầu ah ?

----------

mah làm sao để tăng Lưu huỳnh với Rượu ?
mấy cái đấy thấy chả tăng lên mah toàn mất đi thôi.

nho thì nhìn thằng nào đảo nho mà đánh :"> lưu huỳnh thì ngó nghiêng có thằng nào quân sự 0 thì đánh :"> nhưng lưu huỳnh thì nên trao đổi vì đảo lưu huỳnh cũng ko nhiều thằng quân sự thấp đâu ^^

Bơm tài nguyên cho 1 acc thấp điểm để giúp nó pt có bị coi là pushing ko các anh?

Back
Bên trên