Ikariam Vietnam

thi thoảng cũng làm tí đánh nhau cho vui
mà đi cướp đc có tí tẹo.chả bõ [-x
*** chú TQm xui anh phát thuộc địa xa quá.chở qua lại hết bố 6 tiếng @-)

cướp bóc đc ít thì hơi bị nhầm =)) trò này làm ăn chân chính chả biết bao h mới khá lên được. fải đi cướp mới đc nhiều :D với lại quân xây ra thì fải đi đánh để ở nhà nó ko có kinh nghiệm đấy =)) ý là ko đánh nhiều ko có kinh nghiệm đánh trận :D tìm con hàng nào béo béo cảng từ cấp 3 trở lên, hàng nhiều, trong thành có kha khá quân là có thể vác về được mấy chục thuyền rồi (nếu đủ thuyền). chả sướng hơn làm ăn chân chính :">

Làm thế nào để mỗi lần cướp được nhiều?
Em mỗi lần cướp được có khoảng 200-300 chả bõ đưa quân

Chỉnh sửa lần cuối:
tìm 1 thằng nào đó tổng điểm ngon ngon rồi xem điểm quân sự, tốt nhất dùng cái add-on blackcanvas gì đó của firefox, ấn vào thành nó hiện ra điểm quân sự luôn đỡ fải tìm, rồi spy xem thằng nào có cảng ngon ngon 1 tí ;)) soi hàng soi quân rồi đánh. đánh những thằng điểm qsự thấp thì thường đc ít nên fải bỏ công bỏ của 1 ít đánh thằng cao cao điểm :D có hàng ăn ngay :D gần nhà đang có thằng ôn bị ban nick cảng cấp 8 quân sự gần 600 nên chả ai bem :"> chờ mấy hôm nữa chiến tranh liên minh kết thúc sang xử lý :x

Lúc đấy thì hàng ngon đã bị xơi rồi ;))

cứ kiếm thằng nào quân sự vài trăm điểm xem đã bị xơi chưa;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Cho em hỏi tài khoản cấp cao bơm cho tài khoản cấp thấp có coi là pushing ko?

lên board ikariam đọc luật ý :D pushing hình như là cấp cao nhận của cấp thấp mà trong 48h ko trả lại cái gì đó thì fải :D chả rõ lắm :D chơi có 1 account nên chả care :">
muốn xây cái thuộc địa 3 mà nản quá :-< 86k gỗ, 28k đá, 18k pha lê :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
chỉ cấp cao nhận của thấp mới là pump.
còn cấp cao bơm cho cấp thấp thì chả sao, tốt là khác.

đang phát triển kinh tế và chạy đua vũ trang ngấm ngầm =.= hơi bị mệt khi biểu đồ vàng âm gần 2k/h. =.=

tìm 1 thằng nào đó tổng điểm ngon ngon rồi xem điểm quân sự, tốt nhất dùng cái add-on blackcanvas gì đó của firefox, ấn vào thành nó hiện ra điểm quân sự luôn đỡ fải tìm, rồi spy xem thằng nào có cảng ngon ngon 1 tí ;)) soi hàng soi quân rồi đánh. đánh những thằng điểm qsự thấp thì thường đc ít nên fải bỏ công bỏ của 1 ít đánh thằng cao cao điểm :D có hàng ăn ngay :D gần nhà đang có thằng ôn bị ban nick cảng cấp 8 quân sự gần 600 nên chả ai bem :"> chờ mấy hôm nữa chiến tranh liên minh kết thúc sang xử lý :x
Mấy hôm sau quay lại thấy thành phố đã đc anh Nam T2 cướp sạch =))

Con hàng ăn tạp chuyên vét bọn bị ban dù nhà xa đến mấy cũng đánh hết =))

Có một thằng thấp điểm hơn em bị em đánh cứ gửi cho mình 90 gỗ :">
Chắc nó tưởng mình ko biết luật pushing :">
Giờ đang bơm cho cái acc thứ hai :"> :-"

ở alpha có liên minh nào của ae trường mình ko các anh:D

Mấy hôm sau quay lại thấy thành phố đã đc anh Nam T2 cướp sạch =))

Con hàng ăn tạp chuyên vét bọn bị ban dù nhà xa đến mấy cũng đánh hết =))

Tóm đc con hàng bảo tôi ăn tạp nhé :mad:) Chả bao giờ đi farm bọn bị ban nào cách mình 3,4h xe bus cả , điểm hành động với gold đấy dùng để đi farm mấy thằng còn sống còn ngon hơn là đi cướp mấy cái xác khô :mad:)
Mà các bạn đã có chuẩn bị gì cho bản 0.3 dự kiến sẽ đc update vào 19-1 tới chưa vậy ?

Dự định là nghỉ chơi =)) Phải ko?

Tưởng 19.1 là update fiên bản tiếng nước ngoài bản Việt Nam còn fải chờ :-?
Dự định đã có :-b mỗi ngày thêm 1 thuyền buồm :x

Mình thấy tích tiền hay hơn , sang bản mới tàu rẻ hơn , cái thứ 120 mà cũng chỉ bằng cái 56 bây giờ :| Vơí cả tích cực đi bem các bạn lưu huỳnh =) chất đầy lưu huỳnh vào 4 cái kho là yên tâm hơn , sang bản mới đánh nhau ác liệt thế thì cần lưu huỳnh để đẻ quân liên tục, ko có quân là sẽ thành thịt thơm ngay

Chờ bản mới cứ up nhà chính quán rượu thôi. Lên 0.3 cả quân lẫn thuyền đều rẻ hơn, lúc đấy múa sau :">

Back
Bên trên