IB - International Baccalaureate

Italy vẫn lạnh, nó có 1 đơt lạnh bổ sung ở giữa tháng 3 nữa :)) nói chung là lạnh tầm này cũng từ 5 độ đến 15 độ. Nhưng ko kiểu lạnh buốt và ẩm như ở HN

Chị xong IA với linh tinh từ lâu rồi :)) h đến lớp ngồi học ôn IB với ngóc cổ chờ tin từ US thôi :| cái tháng 3 sinh nhật mình thì tầm 1 tuần sau tin tức sẽ bay về, chả có hứng mà ăn sinh nhật nữa =(( :((

Chị Phương lên IB chọn học tiếng gì ạ? Em thích french nhưng chưa biết một chữ nào. Bọn bạn bảo học Spanish dễ hơn với lại ở Arizona thì nhiều spanish ><

chọn học tiếng j là học tiếng j :-/ chị học tiếng Việt tiếng Anh tiếng Ý em ạ :D:D

Spanish, French, Italian... khó như nhau thôi =)) hệ la tinh ngữ pháp loạn lắm :)) đọc Spanish còn trẹo cả miệng nữa cơ mà, Pháp cũng thế =))=))

Đã gọi là ab thì tất nhiên là đâu cần biết chứ nào hả e =)) tất nhiên nếu e biết chút ít trước thì sẽ save time hơn với cả thấy dễ hơn.. however a thấy là ko biết tí nào xong bắt đầu học thì cũng chả làm sao cả :))

chọn học tiếng j là học tiếng j :-/ chị học tiếng Việt tiếng Anh tiếng Ý em ạ :D:D

Spanish, French, Italian... khó như nhau thôi =)) hệ la tinh ngữ pháp loạn lắm :)) đọc Spanish còn trẹo cả miệng nữa cơ mà, Pháp cũng thế =))=))

em chắc chắn Pháp học dễ chị ạ =)

nguyên cái bảng chữ cái của nó đọc nguyên xi a bê xê đê luôn ấy chị ạ :-> người Việt học tiếng Pháp hóa ra rất gần :D

em đang hối vì ngày xưa k chọn Eng :-s cứ tưởng k nghiêm trọng :-s h nghĩ đến application mới thấy....

:)) đọc thì chị thấy tiếng ý dễ đọc nhất :)) viết thế nào đọc thế đấy :)) có 1 số luật nhỏ :)), còn ngữ pháp thì tiếng thuộc hệ Latin khó lòi mắt, đủ các loại luật :)) cái j cũng thế cả thôi :))

năm sau nếu được, ah ko, hè này về sẽ mày mò học Spainish cho nó thông dụng :x, sau đấy là mơ ước lớn của mình, trước năm 27 tuổi sẽ đọc thông viết thạo tiếng Nhật và đi Nhật rình các tình yêu :)):))

chị Phương tham thế =)) học nhiều thế sợ lẫn đấy ;))
em cũng thích học Tiếng Ý :x còn xem bóng đá =)

tiếng hệ Latin giống nhau ở các thể loại chia =) rất phức tạp =) học qua thấy tiếng Anh chính ra rất đơn giản :D mà thực ra tiếng Anh cũng bị ảnh hưởng rất nhiều bởi tiếng hệ Latin, chủ yếu là tiếng Pháp :D
học Pháp Ý TBN thêm đc cái lợi nữa là biết thêm về văn hóa châu Âu :D rất nhiều thứ hay :D

chị Phương ơi, đồ ăn Ý cái gì ngon ạ =))

huh? tùy vào cách nấu :))

spaghetti thì nấu ở đâu cũng thế, cái chính là kiểu nước sốt bên này ngon :D :x
các second dish thịt thiếc các thứ cũng ngon :D
nếu ít ăn pizza thì pizza ngon, mà nó có đủ thể loại pizza :x như chị đang ngán pizza vì ăn nhiều quá :|
lasagna cũng được :x:x:x
nhiều loại cheese (formaggio) nhưng mà chị ghét cheese :))

sweet (dolce) thì trên cả tuyệt vời :x, nhất là tiramisu (nghĩa tiếng anh là pull me up :)) :x)

em hỏi thế vì... em có một tình yêu đặc biệt với đồ ăn Ý :"> đứng ngang ngửa với đồ Nhật :">

Các anh/chị cho em hỏi có ai theo IB certificates k ạ? Em thấy nhà mình đều là IB diploma candidates hết :-?

Back
Bên trên