IB - International Baccalaureate

Về có mấy ngày thôi :)) đợi đến t6 đi haha
@ Phương: trường tao take exam in Nov, tất nhiên là mấy cái kia sao mà xong được :)) m là in May mà :-j predicted grade trường t có thêm A B C cho EE với TOK mà, tất nhiên là tính luôn được total/45 là bao nhiêu chứ... năm ngoái trường t 4 việt nam có 2 43, 1 44, 1 45 :)) khó đỡ lắm :((

Về có mấy ngày thôi :)) đợi đến t6 đi haha
@ Phương: trường tao take exam in Nov, tất nhiên là mấy cái kia sao mà xong được :)) m là in May mà :-j predicted grade trường t có thêm A B C cho EE với TOK mà, tất nhiên là tính luôn được total/45 là bao nhiêu chứ... năm ngoái trường t 4 việt nam có 2 43, 1 44, 1 45 :)) khó đỡ lắm :((

nghe báo nói trường anh năm ngoái có 9 ng` 45 tất cả :-ss
thứ 4 này em đã đi rồi :( tết ơi là tết :( đã thế lại còn bị giáo viên chửi vì nghỉ học chưa xin phép đã book vé =(

@Phong a: Thanh 44 Mai 45 Tòng Việt 43 :))
@ Minh e: năm ngoái lúc đầu có 9 đứa 45, sau đấy 1 đứa remark nên được lên 45 thành 10 đứa :-j năm nay cũng vừa 9 đứa 45 nữa :| :-<

thế nên tao mới bảo em Ngọc là ở bên trường tao đã là j đâu :))

Predict TOK với cả EE nghe cũng hay, nhưng mà thế thì áp lực :)) mà với cả bọn tao apply trước khi deadline EE với TOK nên cũng ko predict được (ko có sản phẩm trước mặt để đánh giá mà predict)

thế thi tháng 11 thì bao h mày apply thế :-/ hay đang apply rồi :-/

thì tầm t9 t10 nó cho cái predicted grade để apply ED gì đấy, sau đấy tháng 1 có điểm thì apply regular.. haizz m app những trường nào?

để tí tao gửi private mess cho mày để trả lời nhá :)):))

đang chờ kết quả mốc mồm đây....

nhưng mà lúc mày biết điểm rồi thì mày đang ở nhà apply hay apply luôn bên đó :-/

hehe snr của t toàn dùng predicted để apply, cái exam results nó có muộn lắm, nên là gửi kèm theo sau này thôi, chủ yếu là cái predicted... khi nào có kq thì cho lên đây t xem với ;))

có kết quả mà tốt thì tao sẽ làm 1 dòng to đùng trên FB :)):)) kết quả ko ra j thì lượn :|

Uhm kết quả IB cũng muộn thật, đâu như tao tháng 5 thi thì tầm tháng 7, 8 mới biết hay sao ấy :| chả hiểu thế nào nữa :|

nếu mà điểm thật nó k đc như predicted grade thì sao ạ?
hoặc giả predicted grade đưa ra, apply xong rồi đến khi thi tự nhiên uống thuốc kích thích vào =)) lại cao hơn predicted grade. thế thì có thể thay đổi được gì không ạ? không là dễ uất ức lắm :-ss

:-?? thường là toàn thấp hơn hoặc bằng predicted thôi em ah :)) ít khi em cao hơn (như ở trường chị là đa phần thế, vì giáo viên sẽ hào phóng hơn khoản predicted)

trường hợp điểm thật thấp hơn khoảng 1,2 điểm thì ko sao chứ thấp hơn khoảng 4, 5 điểm chẳng hạn thì nghe counselor của chị bảo trường sẽ báo về high school để tham khảo laị ý kiến và thường là cũng... chả sao cả ;)) bởi vì university cũng biết thi IB là rất áp lực và uncertainty thì to đùng mà :D

nhưng nói chung trừ khi em ốm thôi, chứ điểm sẽ chẳng khác predicted nhiều đâu

làm thế nào để biết với mỗi môn thì exam với IAs mỗi cái make up bao nhiêu % của cái final grade ạ? và bao nhiêu % thì là 7, 6, 5... các kiểu hả chị

thường thì như chị biết bao h IA cũng chiếm khoảng 20 - 25% với HL và từ 25-30% cho SL. Chị ko biết rõ là bao nhiêu, nhưng nếu em tìm được cái criteria thì có thể biết mà :D VD như tiếng anh chẳng hạn thì IA của nó là 30% trong đó gồm 15% là presentation và activities trên lớp, còn lại 15% là oral exam được record lại và send cho hội đồng IB, paper 1, 2,3 thì chiếm 70% còn lại. Nói chung các môn HL có cả paper 3 khi thi nên điểm IA chiếm ít đi. và IA luôn chiếm dưới 30% tổng số điểm, ko nhiều nhưng cũng significant đấy :D

Thường nếu em đạt 75% tổng số điểm (kiểu 75/100 chẳng hạn) thì sẽ được 7 :) đó là thi IB thật, còn ở trên lớp ở trường chị thì thầy cô chặt lắm :)) như kiểu thi trial sắp tới này, giáo viên nói là phải nên đạt được từ 80%--90% thì lúc thi thật mới an tâm mà 7 được :p

em cảm ơn chị ;)
có một câu hỏi nhỏ, k liên quan =) sao lúc nào chị Phương cũng trả lời nhanh thế =) như là chị onl 24/7 í =)

à, mà năm mới vui vẻ nhé cả nhà \:d/ mùng 2 tết rồi :">

dạo này lên mạng tìm tài liệu suốt thì tranh thủ thôi :)):)), sắp tới cũng trial xong project week rồi oral exam liên miên chị cũng chả lên được nữa đâu :)), lên check mail xong rồi lượn thôi :)). Mail thì ngày nào cũng check còn HAO là thói quen rồi ngày nào cũng vào ngó vào đọc tí tẹo :p

mà nhanh j :)) nhìn h giấc cách nhau mấy tiếng thế kia :))

Anh Nguyên cho em hỏi học language AB INITIO có đc mang từ điển nào vào phòng thi ko ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối:
:-s:-s thi ngôn ngữ mà mang từ điển vào phòng thi thì thi làm j :-s:-s chỉ có toán lý hóa mới được mang materials vào phòng thi thôi mà :-s mà booklet với máy tính cũng bị kiểm tra kỹ lắm đấy, máy tính thì chỉ được 1 số program nhất định, booklet thì ko được viết vẽ j, ko là đình chỉ luôn...:-s

nói chung IB nghiêm...

mà tình hình bạn Nguyên với em Minh về HN thế nào :( sướng ko :( kể cho đỡ buồn cái :(

Thằng Đô làm trò vừa thôi nhớ /:) C cái con mẹ cháu ý /:) =)) thằng này topic nào cũng vào giả nai a đánh cho bm bây h =)) bọn O đã có posting chưa?
@Phương: lạnh lòi sướng vãi...
@ e Minh: a ko biết trường e ntn chứ trường anh IA chiếm bn % nó nói với hs hết. Vd English A1 15% IOP 15% IOC và 20% World lit, thế cho nên trước khi e vào phòng thi thì 50% điểm english đã được quyết định rồi =)) hầu hết IA là công cụ để gv gỡ gạc lại điểm số cho học sinh thôi :D thế cho nên là cố gắng làm cho tử tế tí là được

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi , hôm nay mới mò vào HAO, hơ hơ , cho em gửi lời xin lỗi 2 anh kia với ạ , chết em quên, hjx.

Dạo này em cũng bận túi bụi IA với portfolio rồi lab report rồi tests rồi presentation, đến chết.
Hôm qua em mới làm cái presentation về Tết, bọn ở đây nhắc đến Lunar new year là chúng nó cứ Chinese new year ạ

Chị P ăn tết thế nào rồi ạ
Chúc mừng năm mới chị P cùng mọi người ở đây nhé, chúc mọi người thành công và gặp nhiều điều tốt lành.

Chị P gứi lời chúc mừng năm mới đến vn uwcers bên ấy hộ em với ạ , cả cho em gửi lời xin lỗi 2 anh kia luôn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên