Hy sinh vì mọi người

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Tấm lòng cao cả của Thanh Vân

Thi đại học xong, Thanh Vân tự thưởng cho mình một chuyến du lịch vòng quanh thế giới bằng tàu thủy. Khi về, các bạn tíu tít đến hỏi thăm về chuyến đi của Vân, vốn là một người lãng mạn, Vân không nói gì mà chỉ đưa quyển nhật ký ra, và đây là nhật ký của Vân:

Ngày thứ nhất: Biển đẹp, con tàu rất lớn và thuyền trưởng cực kỳ đẹp trai.

Ngày thứ hai: Thuyền trưởng đã tỏ tình, dọa sẽ làm đắm con tàu nếu mình từ chối.

Ngày thứ ba: Ăn tối với "mối đe dọa" con tàu.

Ngày thứ tư: Suốt đêm qua, mình đã cứu con tàu cùng 1.300 hành khách

Chỉnh sửa lần cuối:
hihihi thuyền thưởng mà đẹp trai thì cần gì phải đe dọa... :))

Hóa ra em Vân đe dọa thuyền trưởng :))

chắc là thế!! thế cuối cùng thì có đắm tàu ko?? 1300 hành khách cơ mà!! :D

Thì em Vân đã hy sinh để cứu mọi người rồi mà :))

Hmm :-? thằng thuyền trưởng cho tàu đắm mà nó không chết theo uh ?? :D

Kiểu này sau mình phải làm thuyền trưởng thôi :))

hờ hờ những 1300 hành khác cơ ah? Ko biết có bao nhiêu em xinh nhi? Mình mà làm thuyền trưởng thì.......:D

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
hờ hờ những 1300 hành khác cơ ah? Ko biết có bao nhiêu em xinh nhi? Mình mà làm thuyền trưởng thì.......:D
thì mình "đục" thủng tàu :))

Em Vân đã HI SINH thằng thuyền trưởng để cứu con táu thì nghe hợp lý hơn đấy, mấy cả đời giai nó rồi còn giề

Toàn gọi là em đấy :eek: [-x Mắt có lác không ?? :D

Mà thuyền trưởng đã đẹp trai cực kỳ thì lo gì nữa :D :)>-

Hôm qua, phóng viên của vnExpress phỏng vấn Thanh Vân về gianh giới giữa tình bạn và tình yêu theo quan điểm của các bạn trẻ. Tớ thấy Thanh Vân nhanh nhảu trả lời : "gianh giới bây giờ ở chỗ rốn" ...

Tớ chả hiểu tại sao lại ở chỗ rốn, Thanh Vân giải thích giùm đi.

Dễ hiểu quá rồi còn gì! Dễ thật đấy!! :)

Hố hố thế mà còn không hiểu thì thôi :D :))

ho ho mình già rồi ko hiểu , mấy đứa trẻ giải thích hộ cái :p

anh nghĩ gianh giới giữa tình bạn và tình yêu là cái khuy đúng hơn :D

nhật kí nguyen thanh vân tiếp
ngày thứ sáu ngày định mệnh ,con tầu titanac đâm phải tảng băng gẫy đôi chìm xuống biển . may NTV còn sống sót . sau vài tháng ng ta tìm ra nguyên nhân sâu xa của vụ đắm tầu là do thuyền trưởng và các thuyền viên không còn đủ sức để lái con tầu nữa , ng biết nguyên do tại sao họ mệt mỏi vậy chắc chỉ có là NGV ng sống sót duy nhất ,ng mà tưởng rằng mình có công cứu con tàu nhưng...

:)) hố hố :)) Tưởng chỉ có thuyền trưởng thôi chứ :)) Toàn bộ các anh em trên thuyền cũng được "hưởng sái" uh >:) Thế thì sau này mình chỉ cần làm thủy thủ thôi >:) :))

Làm thuyền trưởng thì được chọn trước :))

hà anh tú đã viết:
anh nghĩ gianh giới giữa tình bạn và tình yêu là cái khuy đúng hơn :D

Anh cũng nghĩ gianh giới này mới là đúng :))

Back
Bên trên