Hop lop Phap di

@ Minh Phương: Trời đất ơi, bà mẹ dũng cảm, giám làm thêm 1 nhóc nữa cơ à? Nói thật là tớ mà có nhiều tiền thì cũng bụp liên tục. Nhân thể giới thiệu con gái, Lê Thanh Phương có 1 bé trai tên Khoai, xinh lắm, nhất quyết đòi làm mẹ chồng từ khi tớ còn đang mang bầu.
Phương cập nhật thêm chút thông tin của Sơn đi, cưới rồi bỏ rồi lại cưới cùng 1 người à :D ? Trung và Phương Thảo có mấy nhóc rồi? Em chồng tớ cũng định cư ở Pháp. Mục tiêu từ giờ tới khi ngủm cũng sẽ cố qua Pháp thăm các bạn 1 lần.
@ Đức: Cuối tuần này chắc chắn đi cafe ôn tập kỷ niệm đấy nhé. Tớ mua sẵn 1 log tissue đi phòng trường hợp khóc lụt quán người ta rồi. Còn Đức nhớ mang theo thuốc chống sốc nhé, nhiều năm không gặp, tớ đã khác trước rất nhiều 8-X: . Ngoài ra đề nghị Đức tham khảo Trung xem lần trước tới thăm mẹ con tớ "lễ nghĩa" thế nào cho khỏi bỡ ngỡ nhé 0:)
@ Trung & Ngọc: cả nhà tớ chỉ rình cưới các cậu để ra HN đập phá thôi. Đâm ra Ngọc có phải đi bộ về VN thì cũng phải về thôi. :D

@Phương: có con trai phải cẩn thận với con gái nhà con Thảo đó, nó xinh xắn dễ thương lắm, rồi lại đánh rụng tim con trai các bạn mất thôi. Nhắc đến bạn Sơn mới nhớ ngày xưa đã có thời bạn Sơn hứa hẹn với bạn Ngọc, nghèo thì hai đứa vác đàn đi hát kiếm bữa qua ngày ;)) , thế mà bây giờ lẳng lặng đi lấy vợ rồi.
@Thảo: mày cho cả nhà ra ăn cưới tao thì ko có tiền mua vé chắc tao cũng phải cố bơi vượt đại dương mà về thôi.
@Đức: Bạn Đức tiếp tục vỗ béo lợn đi nhé, đầu năm sau tớ về rồi tổ chức bữa đập lợn tưng bừng.

@ Ngọc: Cảm ơn mày đã khen con tao. Mày tha lỗi cho tao đã trót thú nhận bên topic Khôi phục tinh thần 9396là tao đã từng thầm thương trộm nhớ bạn Trung của mày =)) Thôi thì trong số bồ của tao mày khoái ai nhất thì mày cứ tự nhiên đi nhé. Tao hứa sẽ ko để Trung biết đâu :D

@ All: Bà con ơi, thấy có hẳn 1 topic hỏi tin tức bạn Đinh Lê Hương lớp mình. Trộm vía, có bà con nào biết hành tung của bạn ý không? Còn Thăng lớp mình thế nào nhỉ? Có phải Trọng Thanh yêu Thùy Vân không?

Ờ, nhắc đến Đinh Lê Hương mới nhớ. Có một lần đang ngồi máy bay tự nhiên thấy có cô tiếp viên tên Đinh Lê Hương, một trong số những bạn từng được mình ngưỡng mộ :D (tại vì bạn này ngày xưa hay mặc mini juyp). Lấy hết can đảm mò vào khu tiếp viên hỏi có phải dân trường Ams không thì được bạn xác nhận. Lâu rồi có nghe kể bạn đại diện 93-96 đi thi Miss-HAO.

Thăng có phải bé trai trông xinh xinh mà ngày xưa I swear không?

Ohlala có ai trên này không ngoài Tuanbass?

Nhớ ngày trước đi qua lớp Pháp giờ giải lao là bạn Thăng lại oang oang giữa lớp "I swear...". Thăng còn đi thi giọng hát hay thành phố ở Cung thiếu nhi nữa mà, chẳng nhớ có được giải gì không. Có mấy bạn lớp Pháp hay chơi bóng rổ với tớ nhỉ: Trang, Thảo "béo" (xin lỗi để phân biệt với Thảo kia), Ngọc, Giang, Sơn (à mà không biết bạn Sơn lưu lạc đến phương trời nào) bây giờ ở đâu, đang làm gì nhỉ?

@ Huy Anh: Đúng rồi, tớ có nghe Hương đi học để làm tiếp viên hàng không nhưng cụ thể tình hình thế nào thì cũng không rõ. Lớp tớ có vài Hương cơ, mỗi người mỗi vẻ nhưng Đinh Lê Hương là "mốt" nhất (dáng đẹp, chân dài, tóc mượt, v.vv). Các bạn trai khó quên là phải.

@ Việt Nga: Trang hay chơi bóng rổ với bạn có thể là Lê Trang (tớ cũng không rõ tin tức của bạn ý lắm). Huyền Trang cũng hay chơi bóng rổ, nếu muốn biết tin tức của bạn này thì có thể hỏi Tống Tuấn lớp Lý. Thảo "béo" lấy Lê Trung lớp tớ và đã định cư ở Pháp (Sở dĩ được gọi là Thảo béo không phải vì tớ kém béo hơn mà vì Phương Thảo trông rất tây). Giang thì lấy Minh Phương (có hình 2 con trai của các bạn ý ở phần reply bên trên). Sơn thì lấy ai đó tên Trang. 3 cặp này đều sống ở Pháp và hay tụ tập với nhau (theo lời Minh Phương kể).

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Huy Anh: Đúng rồi, tớ có nghe Hương đi học để làm tiếp viên hàng không nhưng cụ thể tình hình thế nào thì cũng không rõ. Lớp tớ có vài Hương cơ, mỗi người mỗi vẻ nhưng Đinh Lê Hương là "mốt" nhất (dáng đẹp, chân dài, tóc mượt, v.vv). Các bạn trai khó quên là phải.

Dáng vẫn đẹp, chân vẫn dài và tóc thì rất mượt. Đấy cũng là tất cả những gì mà tớ không quên được :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chỉ nhớ mỗi cái nốt ruồi của bạn Đinh Lê Hương. Bây giờ đi máy bay mà cứ thấy cô nào quen quen có nốt ruồi thì chắc là người quen cùng trường.

Mình chỉ nhớ mỗi cái nốt ruồi của bạn Đinh Lê Hương. Bây giờ đi máy bay mà cứ thấy cô nào quen quen có nốt ruồi thì chắc là người quen cùng trường.

Có những cái mình cũng nhớ ra nhưng không dám nói. Mày nhớ thì không sai nhưng bây giờ đố tìm thấy nhé =)) .

@ Thao & Ngoc : Trung thao co 1 be gai xinh lam ten la Thao Linh cung duoc 16 thang roi, Son thi he nay ve cuoi vo, vo ban y ten la Trang, ban y lua duoc tu hoi o duoi Marseille, thoi Minh ngoc tinh ngo di nhe, Son no lua cho bao nam ma van tin, thoi thi danh co hoc nhanh nhanh , vuot dai duong ve cuoi " tam " ban Trung vay nhi hihihihiih.

@ Thao: Ban Le Huong 1 nam tro lai day thi P khogn biet nhugn truoc do thi ban y lam tiep vien hang khong thinh thoagn bay Paris, bon P co gap ban y may lan o nha Nguyen Thanh Phuong. Con Thuy Van da lay chogn va co 1 con trai tu cach day 1 nam nhugn dang tiec chogn ban y lai khogn phai la Trong Thanh hichich.Ma dang nhe thong tin ve Thuy Van va ban Que Giang thi nen hoi ban Thuy, ban y van duoc cac ban kia " han hanh" lien lac, P chi biet duoc qua " giao luu" voi ban Thuy
Ban Thang thi co gap 1 lan hoi ban Thuy len Paris " thong bao" lay chong, ca bon 7,8 dua ngoi on ngheo ke kho o nha P that la vui, con ban Hieu P cung co gap 1,2 lan hoi he ve Vn, ban y cung da ve han Vn roi thi phai.

@ Phuong: Gan nhu ngay nao con Thuy cung online nhung chi noi duoc voi no 2 hay 3 cau la no bien mat. Luc thi con khoc, luc thi co khach toi mua hang, luc thi com nuoc phuc vu Marc. Vua roi no ve HN gan 2 thang, to hen no buon dien thoai ma no cu di het tinh nay toi tinh khac, 2 vo chong lam an ban ron lam, dam ra lan nao noi chuyen voi nhau cung nhu an cuop.
Cac ban lop minh hoa ra dinh cu o Phap het sach roi. Gio bao to xem phim phu de hoac doc tai lieu tieng Phap thi con lom bom hieu chu bao to noi chuyen thi cung het ca luoi roi, chan the day.
Hom vua roi xem tren VTV2 thay co Bach Duong dang day tieng Phap lam minh nho hoi cap 3 the khong biet. Veo mot cai da chuan bi "bam" het ca roi. Ghe qua.

Ngày ấy thì thế này. Còn bây giờ thì ra sao??? Các bạn chịu khó làm phóng sự ảnh để dân tình có hứng thú tham gia.

Bạn Ngọc có phải là bạn hồi xưa hay cafe với mình không nhỉ, ngày ấy trông bẽn lẽn duyên quá cơ...

Trung con ơi hôm nào đi gội đầu tiếp nhé, cái em hôm nó cứ nhớ mãi mày thôi.. :D

Nhìn cái ảnh kia đúng là thấy cái thời đó xa xôi tít mù khơi. Điểm danh các bạn lớp Pháp từ trái qua: Ngọc này (cắn móng tay nữa cơ à), Hiền này, bạn tiếp theo quên tên rồi, Thảo này. Lớp Toán nhớ tên mỗi bạn Hải đứng sau Ngọc. Thời trang ngày xưa nhìn yêu nhờ \:d/

Bạn Huy Anh có cái ảnh này hay nhỉ, lâu lắm tớ mới nhìn thấy nó. Nó được chụp, xem nào, khoảng 13 năm trước rồi. Nhanh thật. Bạn đứng cạnh Hiền tên là Vân. (Hồi đó Hiền và Vân ngồi chung bàn và luôn luôn đi chung)
Giờ thì tất cả mọi người đã thay đổi lắm rồi. Hiền và Vân thì tớ không rõ lắm nhưng thông báo là bạn Ngọc bây giờ con duyên hơn trước nhiều đấy Tống Tuấn ạ.
Tớ có cái ảnh trong đường link trên để tiếp theo cái phóng sự ảnh của Huy Anh.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn Ngọc có phải là bạn hồi xưa hay cafe với mình không nhỉ, ngày ấy trông bẽn lẽn duyên quá cơ...

Trung con ơi hôm nào đi gội đầu tiếp nhé, cái em hôm nó cứ nhớ mãi mày thôi.. :D

Ờ, thứ bảy này đi luôn nhé. Ăn uống nhậu nhẹt ôn tập kỷ niệm xưa xong rồi đi luôn. Cái em đấy hay đấy nhỉ. Tao thấy mày hôm đấy cứ nhìn em ý đắm duối mãi thôi. =))

Mà mày đi cà phê với bạn Ngọc hồi nào ấy nhỉ?

Thao:Thao mit ha,vao sg dinh cu bao lau roi,tui vao day hon 4 nam roi ma ko biet.dt 0938412824 gap nguoi quen nhe.Bua nao di banh bida do co xem sao,thay dang cam co chuyen nghiep phet.
Hien:Khoe khong,dao nay the nao roi,con cai may dua roi,tu bua cuoi quang gio ko gap,hom nay moi biet co cai trang nay vao xem thay nhieu nguoi quen phet.

Chào bạn Bá Kiến,

Tớ vào SG gần 3 năm rồi. Cái ảnh chơi bida là tớ show up đấy, chẳng chọc được quả nào đâu.
Giờ thì bận bụi con cái rồi, tuy nhiên khi rảnh sẽ xin gặp bạn Bá Kiến để tâm sự ạ.

Back
Bên trên