Hoa loa ken

Phạm Thị Yến Mai
(maipty)

Tang cho nhung ai thich hoa loa ken:)

Đính kèm

12.1 KB · Xem: 39
Ngắm hoa có cả thơ để đọc nữa. Lãng mạn không cả nhà. :)

Mùa hoa loa kèn

Bàn tay trắng muốt em cầm
Một cành hoa nối mùa xuân - mùa hè
Mưa phùn vừa dứt, tiếng ve
Cháy ran lên giữa trưa nhòe bóng cây
Em đi, áo mỏng phô bày
Da thơm dịu thoáng giữa ngày dịu xanh
Mùa hoa đi vụt qua nhanh
Mùi hoa chưa kịp cho anh được cầm.

- Ngô Quân Miện -

Đính kèm

• hoa loa ken.jpg
    hoa loa ken.jpg
    9.2 KB · Xem: 21
Thanh Hà đã viết:
Ngắm hoa có cả thơ để đọc nữa. Lãng mạn không cả nhà. :)

Mùa hoa loa kèn

Bàn tay trắng muốt em cầm
Một cành hoa nối mùa xuân - mùa hè
Mưa phùn vừa dứt, tiếng ve
Cháy ran lên giữa trưa nhòe bóng cây
Em đi, áo mỏng phô bày
Da thơm dịu thoáng giữa ngày dịu xanh
Mùa hoa đi vụt qua nhanh
Mùi hoa chưa kịp cho anh được cầm.

- Ngô Quân Miện -

Đối với em, loa kèn trắng là loài hoa nữ tính nhất trong tất cả các loài hoa.

Search mãi mới tìm được hình này:

Đẹp quá, nhưng sao em lại thích hoa loa kèn và nói đó là loại hoa nữ tính nhất hả Trung? :)

Ảnh này cũng đẹp:

Đính kèm

• loa ken.jpg
    loa ken.jpg
    13.3 KB · Xem: 15
Chà, ko ngờ cũng có người thích hoa loa kèn giống mình. :X Hoa loa kèn ko kiêu sa như hoa hồng, ko thơm nức như hoa ly...Nhưng bù lại, màu trắng của nó lại chứa đựng một cái gì đó rất thuần khiết, và đb, nó chỉ nở rộ trong vòng gần 1 tháng: tháng 4! Có nhiều người (hay là chỉ có mình nhỉ :p) ko để ý đến các tháng trong năm nhưng lại yêu tháng 4 nhất vì ấn tượng mà nó để lại:hoa loa kèn nở! ở các hàng hoa vào tháng 4 hầu như loa kèn được ưu tiên nhất. Trong các nhà, các cửa hàng cũng vậy. Đâu đâu cũng thấy loa kèn. Màu trắng của hoa làm sáng cả căn nhà.Những cành hoa loa kèn được cắm trong những chiếc lọ bằng pha lê trông thật lộng lẫy! Còn riêng đối với em, loa kèn rất có ý nghĩa còn vì 1 vài lý do #. Ngay cả tên của em cũng được lắp từ tên loài hoa này đấy! :X

Loan ơi, HN đang mùa hoa loa kèn nè, em chụp tặng mọi người một bức đi:)

Đính kèm

38.1 KB · Xem: 23
    30.4 KB · Xem: 19
Chỉnh sửa lần cuối:
OK thui chị Mai à.:D, sáng nay đứa bạn thân mua tặng 1 khóm loa kèn đẹp lém! Đợi em vìa cắm rùi chụp post lên cho mọi người nha! :X

hehe, nhưng trước đó thì em xin fep' chị Hà được dùng foto của chị để làm avatar nha! :X Em thích cái ảnh đó lém!

Thế à. Em cứ thoải mái đi. Post ảnh lên để cả nhà ngắm mà. Nếu có ai thích lấy làm avatar thì càng hay vì ở đâu cũng được nhìn thấy hoa, không chỉ vào đúng chỗ mới ngắm được, em nhỉ. :D :x

Hoa loa kèn là biểu tượng cho tháng sinh nhật của em- Tháng tư! Ngày xưa cứ đến sinh nhật là chậu hoa loa kèn nhà em phải nở cho đủ số bông = số tuổi. Bây giờ 22 rồi, hoa hết cả nở kịp :) Sinh nhật của một đứa bạn thân em lại trước sinh nhật em có 1 ngày. Có một năm hai đứa tự mua đầy hoa loa kèn trắng để trên giỏ xe đạp rồi đạp loanh quanh ăn quả ngoài đường. Yêu hoa loa kèn lắm lắm...vì nó luôn gợi lại tuổi thơ trong em!

trùi ui, chị Hà Anh lãng mạn và....giống em vậy! :X dung la thang 4, thang loa ken cũng là thang sinh nhật em đấy! Ngày trước mình cứ tự coi loaken là biểu tượng riêng của mình, ai dè :p. Chẹp, về khoản lãng mạn thì em thua chị rùi!
Thế à. Em cứ thoải mái đi. Post ảnh lên để cả nhà ngắm mà. Nếu có ai thích lấy làm avatar thì càng hay vì ở đâu cũng được nhìn thấy hoa, không chỉ vào đúng chỗ mới ngắm được, em nhỉ.

trùi ui, chị Hà Anh lãng mạn và....giống em vậy! :X dung la thang 4, thang loa ken cũng là thang sinh nhật em đấy! Ngày trước mình cứ tự coi loaken là biểu tượng riêng của mình, ai dè :p. Chẹp, về khoản lãng mạn thì em thua chị rùi!
Thế à. Em cứ thoải mái đi. Post ảnh lên để cả nhà ngắm mà. Nếu có ai thích lấy làm avatar thì càng hay vì ở đâu cũng được nhìn thấy hoa, không chỉ vào đúng chỗ mới ngắm được, em nhỉ.
Vâng, chị à! :p

ôi hóa ra nhiều người thích hoa loa kèn thế cơ à?
ngày xưa em cũng không để ý , nhưng từ khi mẹ bảo rằng hoa loa kèn chỉ nở đúng 1 tháng trong năm thì em mới thấy nó thật đẹp.
bây giờ năm nào cũng thế cứ đến tháng tư ( 17/4 sinh nhật em) là nhà em chỉ cắm hoa loa kèn thôi , hoa trắng giản dị nhưng mà thơm lắm , mùi hương dễ chịu làm cho căn phòng thoáng đãng. mà em cũng không thích màu sắc loè loẹt nên thấy màu trắng là đáng yêu nhất.

Đỗ Phương Linh đã viết:
ôi hóa ra nhiều người thích hoa loa kèn thế cơ à?
ngày xưa em cũng không để ý , nhưng từ khi mẹ bảo rằng hoa loa kèn chỉ nở đúng 1 tháng trong năm thì em mới thấy nó thật đẹp.
bây giờ năm nào cũng thế cứ đến tháng tư ( 17/4 sinh nhật em) là nhà em chỉ cắm hoa loa kèn thôi , hoa trắng giản dị nhưng mà thơm lắm , mùi hương dễ chịu làm cho căn phòng thoáng đãng. mà em cũng không thích màu sắc loè loẹt nên thấy màu trắng là đáng yêu nhất.

nếu so sánh thế thì anh thấy loa kèn không bằng được hoa bưởi đâu em ạ. Anh chả thấy loa kèn giản dị tẹo nào :). Hơn thế nữa, buổi đêm, đặt lọ loa kèn trong phòng mà không mở cửa thì ngạt thở lắm, nên không thể nói hương hoa dễ chịu được. (chỉ là ý kiến cá nhân)

Thanh Hà đã viết:
Đẹp quá, nhưng sao em lại thích hoa loa kèn và nói đó là loài hoa nữ tính nhất hả Trung ?

Em chỉ cảm nhận thế, không biết giải thích tại sao. Có lẽ một phần ấn tượng bởi tranh của Tô Ngọc Vân, một phần để ý thấy con gái mà thích loa kèn thường có tính cách khá thú vị ;), có nét gì rất thuần khiết. (dùng từ này có đúng không nhỉ).

Chỉnh sửa lần cuối:
hì hì...công nhận là ko ngờ nhiều nguời thích hoa loa kèn như thế....:p hồi xưa nhà em cũng có châu hoa loa kèn như chị Hà anh đấy....và năm nào cũng nở số bông = số tuổi.
Em thì ko lý giải được tại sao,chỉ biết rằng hoa loa kèn rất đặc biệt :D cứ thấy hoa loa kèn nở là thấy vui,và cũng biết sắp đến sinh nhật mình rồi.
Đặc biệt năm nay,trong lúc buồn nhất,rồi vuợt wa được đúng lúc hoa loa kèn nở:D duyên thật :p
Chúc mọi ngùơi có sinh nhật tháng 4 sinh nhật vui vẻ nhé :D Hoa loa kèn đang nở đẹp lắm :p

Tặng các tình yêu :). Làm thế nào để full size được nhỉ, ảnh cứ bé thế này chán chết.

Co vai bong ho aloa ken tang chi em yeu...hoa.
Nhin may bong hoa o tren nhin ruc ro qua, minh post may bong hoa tu nhien, moc mac gian di thoi..

Đính kèm

44.6 KB · Xem: 13
Chỉnh sửa lần cuối:
Loa ken giua nui doi...

Đính kèm

27.6 KB · Xem: 15
Back
Bên trên