Hip hop and R&B

Trần Lan Vy
(sweetcandy)

Moderator
Co ai thich Hip hop and R&B khong vay ? Theo tui thi nhac do cool lam... Dac biet hau nhu nguoi da den hay hat nhac nay ma ho co chat giong that la tuyet ! Co cac ban nhac voi ca sy noi tieng nhu la Destiny child, Craig David, Usher, Ashanti, Ja Rule, Puff Daddy, Shaggy, etc... moi nguoi thu nghe xem ;) Hope you all like it :lol:

Uh Hip hop với R&B thì cũng cool thật thường la flavour của những ai thíc nhảy nhót, nhưng chị không nhai nổi Shaggy vì anh này cứ ra vẻ ta đây giàu có được bao cô gái mê mẩn. ;) Rất typical. Theo chị như thế là offensive với phụ nữ

Tham gia với !!!

Hip hop huh???:D nghe hoi bi. thú đáy nhờ ... <---- khong biết cái gì về hip hop thì có được vô đây hun vy ơiiiiii...???

em thấy Shaggy nghe cũng được nhưng mà xem thì hơi khó chịu. Còn em thích hip hop hơn. hehe, thích nhất Eminem. Dù sao nhạc rap thì Dirty Dozen, 2pac, Eminem nghe đều Okie cả.
Còn R&B thì DChild là hay ho, nhưng bây giờ nghe mấy bài solo của mấy thành viên D.C có vẻ ko ổn như hồi ở trong band.

Chi Ha Anh, em cung khong biet ro may chuyen do,,chi thay Shaggy co vai bai nghe cung duoc a nhu la Hey Sexy lady voi ca Angel cung ok. Ma dung la nhung nguoi thich nhay nhot hay nghe nhung kieu nhac nay ,,,ma nhay hip hop cung cool thiet a :)
Vinh welcome,,, Vy cung thich nghe nhac chu cung dau co hieu sau sac lam ve hip hop dau :D

Ờ không, nghe thì cũng được có điều xem hình thì hơi khó chịu tí thôi. Destiny's Child đi hát solo à, chị không biết đấy! Đi nhảy nhót, nhảy nhạc hiphop thì thích chứ lúc nào cũng chơi nhạc Dance voi Trance thì được vài bài là mệt phờ rồi, với lại giai điệu của dance boring lắm!
Em Ngân à, em thích Eminem thế ở đây sắp ra phim nó đóng đấy.
Này xưa chị thấy 2pac có vẻ nổi hơn, bây giờ thấy biến đi đâu hết ý nhỉ!
Bây giờ đang có trào lưu ca sỹ feat với nhau, Ví dụ như Always on time thì la Ashanti va Ja rules...Ain't it funny cũng Ja rules với J-Lo. ( Nói đến cô này mình lại nổi máu ghen tức, hát cũng thuộc loại xoàng xĩnh thế mà nổi như cồn, đúng là gặp thời thật!!)
Thực ra chị không hiểu lắm tại sao nhạc Em lại được xếp vào Hip hop vì chị nghĩ nó chỉ là plain Rap thôi! Không hiểu người ta phân loại nhạc như thế nào nhỉ? Chưa bao giờ mình tim hiểu kỹ cả!

ah, film 8 miles. Em cũng mong film đấy lắm. Chỉ sợ Only in theatre thì toi bao công chờ đợi. Nếu có VCD hay DVD thì em còn có thể nhờ mua được. Hix, cầu mong ko phải thế. Nếu ko thì toi, VN co' bao giờ chiếu film only in theatre đâu.

Iem nghe hip hop va R&B nay...iem thich lam thich lam. Em thich Craig David, Nelly, Ja Rule, Destiny's Child, Ashanti co nhieu bai hay thiet.....nghe nhac thay da doi luon.......Eminem cung co nhieu bai hay, gan day co Cleanin out my closet hay cheeeeeeee''''''

To Ngan : O ben chi film 8 Miles co tu lau roi , em thich thi chi download rui gui cho nhung moi toi fai qua chat o MSN hay ICQ con nhanh voi gui to duoc. ;)
Nghe nhac nay chi muon dance thui nhi ? :D Nghe mai cung chang chan :) nhung hinh nhu chi toan nguoi tre thich nhac nay chu nguoi lon tuoi thich nhac nhe hon .
Ah ma chi download rat nhieu nhac nen ai thich nghe gi, chi gui cho ;)

A, chị thích hip hop nhưng vẫn nghe pop đúng không? Lại còn lấy lyrics bài Cry làm signature nữa kìa :)

Hù hù ... em Ngân bít nhìu nhờ ... Anh cũng nghe nhiều nhạc giật giật rồi nhưng không hiểu đấy có phải Rap không nữa.Còn Vy thích tạp chủng ghê nhờ ...Xem cái lễ trao giải gì đó có cái thằng gì gì hình như tên là Shaggy thì phải ... trông thằng đấy khệnh ghê gớm ... À mà ở đây đã ai nghe bài Gangsta's Paradise của Coolio chưa ... hơi cổ 1 tí nhưng mừ nghe cũng được lắm ... còn Gì Lô thì không phải nói em cũng ghét chị Hà Anh ạ...

À Quên ... Vy cũng thích Craig à???Nghe sướng nhờ!!!!!!!!! hí hí ... Thế mà cứ tưởng 1 mình mình ôm đĩa thằng Cre.c đây vít :D ... Nó ra đĩa mới nào bên đấy chưa Vy ơi???:confused:

Hình như shaggy hát reggae/pop đấy chứ, thể loại này hình như bắt nguồn từ mấy nước Nam Mỹ thì phải, nghe hay fết.:cool:

ủa? đã có 8 miles rồi ư? sao em check trên mạng nó kêu tháng 11 mới có? Chán quá. thôi, từ từ rồi cũng được xem. Ko có gì phải vội. Shaggy hát ổn đấy chứ. Còn mất dạy thì cũng tùy, ko đến nỗi lắm. Nhưng sao mà lão shaggy này giống Lou Bega hồi trước thế nhỉ, cũng mấy em vây. Hehe, Craig thì hát nhạc Garage thì phải. Dễ nghe.
hehe, fan của J.Lo đây, thích nhạc latin+dance+pop như J.Lo lắm. với cả thích cô ta vì cô ta trông sexy thật:D. Quyến rũ!!!

To Mai : Chi nghe nhiu loai moi toi tru HardRock em a,,,cai do thi khong chiu noi , nhu dap bua vao dau y :p Chi thich film A walk to remember nen moi lay loi soundtrack film lam signature :D
To Ngan: oh chi nham, no chi la main trainler,,,boi khi chi download nhin thay nen cu tuong co film roi,,den 8/11 moi release :D Oh ma J.Lo hat cung hay thiet,,chi thich bai No Me Ames bang tieng spanish J.Lo hat cung Mảc Anthony ,,that tuyet :D
To Vinh : Vy cung thich Craig lam ,,,dia craig hay thiet :) Con dia moi hinh nhu chua thay hay sao y,,,Vy it mua dia lam, hay download online rui burn ra dia hon :D

Back
Bên trên