Hip hop and R&B

Thang Phuong Mai đã viết:
The Wall được gọi là hardrock rồi sao?
:shock: The Wall với những đoạn guitar solo cao trào tuyệt đỉnh nghe đến gai cả người mà chưa đc gọi là Hard Rock sao, hả cô-bé-ca-sỹ?

Mai may thich Nelly huh , Dilemma thch ko, bai day bon truong tao nghe suot ngay, Nellyville nghe cung duoc .
MA con nay ko tim ban nhac cho tao ha .

Dilemma cứ nhan nhản ở mọi nơi nhỉ? Đến em bé giúp việc nhà tao còn thuộc nhạc nữa là hehehe Mà mày có hát được bài gì khác không, nói tên để tao tìm, tao kg hình dung được mày hát bài gì sẽ hợp :p

Tao còn ko hình dung được nữa là mày hehehe .
E hèm bài gì về HN ý, thế bài tao nhờ mày " HN mùa thu cây cơm nguội vàng.........." mày ko tìm ra à , huhu .
Dilemma tao chỉ hát được đoạn oh oh thôi hehehe

The Wall với những đoạn guitar solo cao trào tuyệt đỉnh nghe đến gai cả người mà chưa đc gọi là Hard Rock sao, hả cô-bé-ca-sỹ?
Trời ơi anh Hao.... sao TW lại là hardrock????? :shock: em ko hieu nổi..

Oé oé, tại sao bạn lại thắc mắc vậy tôi cũng chả hỉu nổi. Mà bạn đã mua vé live show chưa, chữ Hard Rock to uỳnh in trên vé đấy còn gì? Ít nhất HR luôn là đích đến của TW, mà nhạc của họ thì đủ tiêu chuẩn xếp vào hàng HR "cứng" rùi, rite?

Em thua anh :D.. chịu chịu... ko còn gì để nói :D

Đến mình nà thằng mù rốc mà vẫn biết The Wall không phải hard rock!(ngoài hardrock ra có soft rock hay la` medium rock khong???)
The Wall gọi là ĐHXD Rock! hí hí hí ... thế cho nó nhanh ... không bàn nuận nữa nhé!!!
:kiss2: giảng hòa nào!

Chú Vĩnh.. ngồi mà phân chia các dòng của rock thì lâu lắm :D

Ko hiểu mọi người thích Em ở điểm gì nhỉ !? Mới cả rõ ràng nhạc Em là nhạc Rap , sao lai được xếp vào hiphop...:confused:

Ko bít ở đây có ai đi coi rock show ở Hn ko nhỉ .. Nghe nói chả có gì đặc sắc cả .

Hát ở bể bơi, vừa mát vừa vui, sao lại k0 đặc sắc?
Hì, Em thì tôi chả nghe mấy, nhưng thấy mấy live show của thằng cu này đầy rẫy những hình ảnh và hành động cực kỳ bệnh hoạn..

Hic, tại sao lại ko thích Em được nhỉ? tôi thì chưa được xem live show của Em rồi nhưng VCD thì có và tôi có thấy làm sao đâu. Tất nhiên tôi ko phủ nhận lyric ko phải là Clean nhưng tôi phải công nhận Em là thiên tài.

Ko hiểu sao tôi thích Em? Có lẽ do nhạc Em hay và hơn nữa cuộc sống tuổi thơ của Em quá là vất vả. Những gì Em thể hiện ngày hôm nay chỉ là hình bóng của quá khứ thôi. I LUV U Emin3m.

Tả một đoạn trong liveshow nhá: Em đeo mặt nạ có đục lỗ nhỏ (kiểu thường thấy trong mấy phim kinh dị) ôm một nữ hình nhân khỏa thân bằng cao su, làm động tác s*ck, vừa giật giật vừa đọc một bài Rap chả ăn nhập gì cả, trong tíếng gào thác loạn của fan. Xếp vào loại parental advisory là còn quá thoáng!

Buzz Linh Ngân đã viết:
Hic, tại sao lại ko thích Em được nhỉ? tôi thì chưa được xem live show của Em rồi nhưng VCD thì có và tôi có thấy làm sao đâu. Tất nhiên tôi ko phủ nhận lyric ko phải là Clean nhưng tôi phải công nhận Em là thiên tài.

Ko hiểu sao tôi thích Em? Có lẽ do nhạc Em hay và hơn nữa cuộc sống tuổi thơ của Em quá là vất vả. Những gì Em thể hiện ngày hôm nay chỉ là hình bóng của quá khứ thôi. I LUV U Emin3m.

Theo em Linh Ngan thì Em thiên tài ở điểm nào ? Hình như em nghe Em vì em thích nhạc !? ...

To chị Thi: đương nhiên là em thích nhạc của Em rồi, chẳng lẽ em thich Slim Shady vì bộ mặt của hắn chắc. Nếu vậy thì em đi thích Teenpop còn hơn.

Còn bác Phi Hao: Thực sự thì cháu chưa xem cái mà bác gọi là Liveshow đấy nhưng ko phải là cháu ko tin nó là sự thật bởi nếu ko phải vậy thì ko phải Em. Còn nữa, nếu bác xem bài Dirtyyyyyyyy của Christina A. thì có lẽ bác thấy Parental Advisory của Em cũng bt thôi. Kể ra thì khi nghe nhạc của Em nhiều bài make me sick lắm chứ vì lời lẽ của Em thì đến 2Pac cũng phải kém. Kể ra thì tại Em cá tính hơi mạnh nhưng dù sao thì tài năng của Em cũng làm cháu nể phục rồi.

Em Linh Ngân hình như hiểu nhầm chị ý rồi , ai thích ca sĩ nào mà chả phải nghe nhạc thì mới thích được , nhưng chị hỏi đây em có hiểu những ngôn từ - lời bài hát của Em ko , hay chỉ thích nhạc - giai điệu ko thôi . hai cái này khác nhau ! ... bởi vì chị cứ thấy em cho là Em thiên tài mà chả thấy Em nói Em thiên tài ở chỗ nào cả !!! .. thắc mắc một chút ...chị cũng hay nghe hiphop và Rap , nhưng trình độ của Em chị thấy bt , chỉ được cái khác người nhiều nên kiểu như một hiện tượng mới ...

Ngoài ra bac phi Hạo nói thiếu , cái cảnh đấy ko chỉ trong liveshow mà chính là trong video-clíp của EM , hay VCD ...:cool:

p.s . tên chị là V.A , ko phải Thi em ạ .;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sorry, chị cũng không nghĩ Em la thiên tài! Cũng có thể Em là người có năng khiếu nhưng "thiên tài" thì chưa thể được! Có attitude, và cũng gặp đúng thời thôi! Nhưng thôi, không tranh luận về Em với em Linh Ngân nữa! Mỗi người có một sở thích khác nhau, va người ta tin vào những gì người ta muốn tin mà! ;)

hờ hờ, chị Hà Anh ạ, em còn nhớ bài chị viết phản đối Em lắm, nhớ lắm:D Và kể ra em ấn tượng chị từ bài đấy vì em thích cả TLC nữa mà;)

Còn chị Viet Anh, có lẽ là do em đã đọc hết lyrics của Em nên em... có hiểu nghĩa của nó. Mà em nói rồi, đôi khi lyric làm em ....buồn nôn thật nhưng ko phải là toàn bộ album của Em đều thế. Nhiều bài cực kỳ tâm trạng luôn như Hailie's song chẳng hạn, thậm chí lyrics Cleanin' out my closet cũng vậy, chỉ là phân biệt chủng tộc mờ. Nói chung là em thích Em vì thế, có nhiều con người lẫn lộn trong một con người.:D

Back
Bên trên