hiixxhixx, phiền các anh chị lớp Hóa +___+

Đỗ Minh Phương
(Minh Phương)

em hiện đang học lớp 10H, đầu năm em đi mua một số cuốn sách cô giáo bảo cần thiết, nhưng suốt mấy ngày hôm nay, em đi lượn khá nhiều chỗ, nhưng không tìm được mấy cuốn sách này :
Bài tập giáo khoa chuyên Hóa ( của ai thì em ko rõ +__+ )
Hóa cơ sở và bài tập Hóa cơ sở ( Đặng Trần Phách)
Hóa phân tích - phân tích định tính

các anh chị lớp Hóa có ai biết chỗ mua 1 trong 3 quyển đó thì làm ơn cho em biết, còn nếu có anh chị nào hiện ra trường, ko còn cần đến nữa thì có thể nhượng lại cho em không à ( chúng ta sẽ bàn bạc típ :D)
cảm ơn các anh chị trước

Hichic anh còn chưa nghe thấy tên mấy quyển này bao giờ, nói gì đến chuyện biết chỗ mua :D

Em ơi, chị học cô Thu 3 năm chưa bao giờ nghe tên mấy quyển này. Mà nếu có nghe rồi thì cũng không thể nhận ra vì tên mấy quyển hóa nó cứ na ná nhau, với lại thực ra là cũng không có tư tưởng muốn nhớ. Có gì thì em hỏi thẳng cô Thu mượn mấy quyển đấy xem nó ra làm sao, hoặc lên Lý Thường Kiệt hỏi mấy hiệu sách tư ấy.

Sách đó để ôn thi Olympic hả ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Chi noi that chu em di hoi dan tinh Hóa 01-04 la ko on roi, day , cu nghe bon no tra loi la biet, co dua nao biet cai gi vao cai gi dau. Ma noi that la sao em dinh nhoi lam thu vao dau the, dung la moi vao lop 10 con dang non not, noi chung doc it it thoi cho no do dau dau, em than yeu a

Hừm... em định đi thi QG ngay năm lớp 10 đấy à?

Quyển Hóa phân tích chắc là của thày Dung - anh chịu không biết chỗ bán
Quyển Hóa cơ sở và phân tích của thày Phách chắc bây giờ không còn nhưng đội tuyển năm ngoái còn giữ bản photo mà... em hỏi lại cô Thu đi vì chắc cô sẽ có... không biết sách này còn xuất bản không vì cũ lắm rồi.

Ngoài ra quyển Một số vấn đề chọn lọc (bộ 3 cuốn) anh đang có ý định bàn giao lại cho các lớp dưới - lớp anh có nhiều lắm... nhưng mà đợi đến tháng 10 khi anh vào trường đã.

Hoá phân tích của thầy Tinh Dung có 3 tập thì phải, giờ ở nhà ngoài hiệu sách chắc vẫn bán.
Thế cô có bảo mua Hoá Vô Cơ của thầy Nhâm không?? Chị Phạm Trang qua đây còn nhắn nhủ bạn Phượng mang hộ bộ hoá Vô cơ của thầy Hoàng Nhâm đi. Hic hic.
Còn 5 tập Olympic Hoá học VN và quốc tế, nếu em đủ sức đọc và đủ quyết tâm thi quốc gia thì xem thử.

Mà có sách giáo khoa chuyên hoá của thầy Đào Hữu Vinh thôi chứ còn cả bài tập giáo khoa nữa à?? Riếng làm bài tập trong sách giáo khoa chuyên cũng đã đủ ốm rồi còn gì.

Hichic các anh chị lớp Hoá đúng là nhiệt tình thiệt :x :x :x

Không biết xui khôn hay xui dại em nó đây :)) :)) :)) :)) :)) :))

Lê Song Hà đã viết:
Hoá phân tích của thầy Tinh Dung có 3 tập thì phải, giờ ở nhà ngoài hiệu sách chắc vẫn bán.
Thế cô có bảo mua Hoá Vô Cơ của thầy Nhâm không?? Chị Phạm Trang qua đây còn nhắn nhủ bạn Phượng mang hộ bộ hoá Vô cơ của thầy Hoàng Nhâm đi. Hic hic.
Còn 5 tập Olympic Hoá học VN và quốc tế, nếu em đủ sức đọc và đủ quyết tâm thi quốc gia thì xem thử.

hihi, hình như quyển Hoá vô cơ đấy em có rồi thì phải, hôm trước vừa đi mua, vừa to vừa dầy :((
ngồi nghe các anh chị ở đây nói xong thấy lạnh hết xương sống, em mua về ko hiểu có đủ thời gian mà ngồi đọc hết nửa cuốn ko nữa, không thôi, cô bảo mua thì cứ mua cho chắc, ko sợ lém >_<
còn chiện thi QT, thấy cô giáo bảo lớp cô chủ nhiệm mí năm trước lưòi ko ai thi, nên chắc cô chuẩn bị sách trước cho tụi em đọc, trời ơi :((
hôm khai giảng có mấy anh chị đến thăm cô Thu, ko hiểu cô có cho giao lưu ko nhỉ ?!

Thằng Pi ká chù mày làm giè với cái bài viết của mày vậy? nhìn chuối củ qué :p

Giao lưu mần chi em? lần trước bọn chị giao lưu chán thí mồ lun. Em mún giao lưu quen bít các anh chị khóa trên để học kinh nghiệm trốn học đội tuyển seo? mún thế thì cứ PM cho chị hay chị Hà nè, kinh nghiệm đầy mình lun.... he he :)) cô Thu giờ chắc vẫn căm thù những đứa phản nghịch như mình....

Thi quốc tế lười ko ai thi??????? đấy là cái giè í nhẩy????? lớp mình mà có chăm cũng chả ma nào thi nổi quốc tế đâu nhẩy! thằng Duy rùa vừa chăm chỉ vừa có động lực đi học đội tuyển mà được có mỗi giải 3, chả hiểu ma nào mà thi nổi QT???

em Phương kia có đôi mắt to đẹp thía, chị Hà bắt em nó đọc cái quyển Olympic mần giè khổ thân nó ra.... tớ nhớ ngày trước cầm quyển đó của thằng Thiều làm được 1 bài sướng rơn người he he... mình làm được bài thi quốc tế cơ đấy, giỏi qué.... :D

À mà cái quyển bài tập giáo khoa chuyên Hóa chắc là mới ròi, chắc là nó đi kèm với quyển tài liệu giáo khoa chuyên Hóa ròi.... thế thì nên mua em ạ, chắc là trong đấy có giải đấy, đỡ lo he he... nhớ hồi lớp 10 cô Thu toàn cho bài trong quyển sách chuyên, chẳng có giải gì hết, làm mình bò ra làm ko hết... ặc ặc nhớ lại cái thời xa xưa phát hãi cả người...

chít nhầm thi QG chứ thi QT thì nào dám mơ ... :D
keke, chị Trang iu wí ơi, thế hồi trước chắc chị cũng làm hết bài tập trong cuốn đó rồi nhỉ, chị cho em mượn vở BT của chị đi foto, tại em mua mãi cái quyển sách BT kia mà có được đâu :D

Trời, giờ có ai nhớ vở BT để đâu nữa không nhỉ?? Có lẽ tìm được nó ở chỗ bán ve chai chăng?

ấy ấy bé ơi, đọc kĩ lại đi em, chị bò ra làm ko hết mà, chứ làm hết thì toi chị à he he :D... mà hồi đó nhiều bài cả lớp chả ma nào làm ra, đến lớp cô Thu cũng bó tay lun... chỉ mong có quyển sách giải cho đỡ phần lo sợ...
mà em hỏi vở BT lớp 12 chị còn chẳng biết nó ở đâu nữa là lớp 10 :-? . à mà hình như mình cũng còn giữ mấy quyển vở, nhưng mà mẹ ở nhà thì mần seo bít nó ở đâu mà tìm cho bé, chị cũng ko thể tưởng tượng được hiện giờ nó ở đâu kia, hay con Chó nhà mình nó gặm mất ròi thì phí we' (mở ngoặc, con Chó là nó tên là Chó, chứ thực ra nó là 1 con mèo rất ... dễ xương, mỗi tội thích gặm nhấm linh tinh giống chó thôi :)) )...
só rì em... :-s

Phạm Thị Thu Trang đã viết:
mà em hỏi vở BT lớp 12 chị còn chẳng biết nó ở đâu nữa là lớp 10 :-? . à mà hình như mình cũng còn giữ mấy quyển vở, nhưng mà mẹ ở nhà thì mần seo bít nó ở đâu mà tìm cho bé, chị cũng ko thể tưởng tượng được hiện giờ nó ở đâu kia, hay con Chó nhà mình nó gặm mất ròi thì phí we' (mở ngoặc, con Chó là nó tên là Chó, chứ thực ra nó là 1 con mèo rất ... dễ xương, mỗi tội thích gặm nhấm linh tinh giống chó thôi :)) )...
só rì em... :-s
Khiếp thế , chị Trang giữ vở cẩn thận lắm em ạ, em cứ mượn nhiệt tình vào, nếu không thì ta trấn lột b-) , ko sợ ko có vở đâu em ạ :)) :)) :))

Hóa ra ngày xưa cũng có người chăm làm bài tập trong cái quyển Hóa chuyên ấy thế cơ à, mình cứ tưởng mọi người đều giống mình hết chứ.
Hồi trước học đội tuyển thấy cô Thu cho mượn 1 quyển bài tập, có nhiều bài thuộc phần học trong sách chuyên lắm, của NXB GD, không biết có phải cô bắt bọn em tìm quyển đấy không.

muốn mượn vở tao nữa ko Nghĩa? mà bi giờ đến vở tao còn chẳng có nữa kia hic hic...
mà dạo này mày đầu gấu nhỉ, dám trấn lột cơ à? có giỏi qua NTU trấn thử cái nào :))

Phạm Thị Thu Trang đã viết:
mà dạo này mày đầu gấu nhỉ, dám trấn lột cơ à? có giỏi qua NTU trấn thử cái nào :))
Sang ngay =P~.Mày có cái gì hay ho thì để sẵn ra, đỡ mất công tìm kiếm :D

có 1 chỗ mua sách rất hay hình như ở Trần Hưng Đạo , ở đấy chắc là có sách mà em Phương cần đó
to nghĩa trang : thằng nghĩa chỉ trấn thôi chứ đừng có lôt nhớ hehe

em ơi học làm đếch gì nhiều cho khổ,chơi nhiều vào,lớp 12 hãng học thôi,như anh này ko học lớp 10,11 lớp 12 thì ôm mỗi quyển sách giáo khoa mà hoc thôi,thế mà thì hóa,lúc nào cũng được điểm tối đa,hahahahahhahahahahahhaha

học cô Thu thì sợ đếch gì,bà ý chỉ dọa là giỏi thôi,anh mày đây quen rồi,mà thỉnh thoảng nịnh cô là cô sướng lắm đó

Back
Bên trên