HDC version 2.0

Chị Lan dạy đúng rồi còn gì, 2,3 thì mở tiến, 4n1 thì chasse ngang là đúng roài[-x[-x[-x

Chị Lan giờ đã đi làm rồi cơ đấy:)):)):)) Nhớ khi nào Std gọi em đấy, chẳng phải vì Latin đã giỏi giang gì, nhưng mà biết roài thì thôi, còn Std mù tịt, phải đi học chứ:D:D:D Có chơi 2 Foxtrot với Quickstep không;));))

uầy cái này là cho em tham gia với chứ......em đang muốn đi học mà ko bít học ở đâu cả.....

Chỉnh sửa lần cuối:
Oái chị Vân! Múa rìu qua mắt thợ rùi :"> nhưng mà cứ phổ cập đã ^^ :p

Chị đi làm nửa buổi tạm thôi :) chứ đã tốt nghiệp đâu :D

Để 6h kém 15 đi. Tại vào năm học sợ mọi người vướng. Còn buổi CN :( muốn ngủ thêm 1 tí tí :"> có được không? :">

----------

@Hương Quỳnh: em cứ đến đi :)

@Huy: để xem tình hình mọi người hưởng ứng Std thế nào đã em ah 0:)

@ Hiền: thì người em đang tiến về cái hướng 90 độ đấy. Còn vấn đề là mặt tiến hay lưng tiến thôi ^^ mặt tiến thì là tiến, là NY, còn lưng tiến thì là lùi, H2H :D

mọi người thu xếp hôm nào 1 buổi tập xong thì ta đi ăn chơi đú đởn 1 bữa để mọi người bik về nhau nhiều hơn nhé;)

@ chị Lan: em cũng thích standard lém
@ Quỳnh: mài mà cũng thích đi học cái này à, ghê nhỉ, thế thì cố gắng lôi thêm 2 3 anh đẹp trai đi cho lớp nó xôm nhá, lớp đang thíu nam quá

Chị Lan dạy đúng rồi còn gì, 2,3 thì mở tiến, 4n1 thì chasse ngang là đúng roài
em cũng nhớ thế là đúng:p
nhưng mà nhớ lại anh dạy có bước rông-đờ(em hổng bít vít thế nào) và chasse mà, em nhớ ko giống, nên tưởng là ko phải

:(( mẹ ơi :((
đau chân quá :((
:|:|:| oe oe :|:|:|

ko ai giải thích cho em standard là cái j` ạ :|?
còn nữa :|
tại sao mở tiến lại gọi là NEWYORK ??
mở lùi lại gọi là HAND TO HAND ??? :-/
chasse là cái gì ạ :-?? ?

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy cái đấy là tên bước nhảy thôi em, hỏi tại sao lại thế thì cụ anh cũng ko bít
còn standard, em học TA mà ko bít là gì sao? nghĩa là "tiêu chuẩn"
còn các điệu tiêu chuẩn là thế thế nào thì em học sẽ bít, anh chịu hổng bít giải thích thế nào:p

trong hệ thống 10 điệu nhảy thi đấu dancesport thì các điệu đc chia ra làm 2 categories: standard và latin.
các điệu standard bao gồm: slow waltz, viennese waltz, tango, quickstep và slow foxtrot.
các điệu latin bao gồm: chacha, rumba, jive, samba và paso doble.

các điệu nhảy khác như mambo, salsa, merengue (xuất thân từ châu mĩ latin) foxtrot, disco fox (châu Âu) rock'n'roll, woogie boogie (nước Mĩ) không được tính vào hệ thống 10 điệu, nhưng cũng có các cuộc thi đấu dành cho các điệu khác này.

các em khi bắt đầu học thì học thêm tên tiếng Anh (quốc tế) của các bước nhảy chị thấy là rất tốt, vì sau này tìm và đọc tài liệu sẽ biết đc phải tìm cái gì và hiểu đc ng ta viết về cái gì :D nhất là tìm video clip để xem thì biết từ khóa tiếng Anh là điều bắt buộc.

chasse là bước nhảy trong đó hai chân đóng lại với nhau và sau đó mở ra theo nhịp quick quick slow (trong bước cơ bàn ngang ở chacha chẳng hạn)

cùng nhịp quick quick slow khi tiến hoặc lùi mà một chân đóng vào sau chân còn lại tiếp xúc chỗ đầu gối thì gọi là lockstep (cái này chị Lan chắc là dạy rồi chứ nhỉ ;) )

chị Lan ơi chị up mấy bài nhạc nhảy đi ạ :D
Mấy cái bài của điệu Rumba hôm nay hay thế :X:X:X:X

@Phương: Ối em ơi, Ronder Chasse là bước chỉ khi nữ vào Fan position thôi, còn bình thường thì là Chasse ngang. Còn bước New York thì như chị Lan dạy là đúng rồi còn gì!!!! Còn 1 cái nữa là Compact Chasse, vào phần khó hơn 1 tí bảo chị Lan dạy cho

@C.Vân: Chị đang ở VN hay DE ạ? Hôm nào chị đến chỉ giáo cho bọn em với

em Huy nói nghe sợ thế ^:)^ chị ko biết nhảy nhiều thật mà. có tập tành gì đâu. 1 tuần 1 lần đi social dance thôi ý mà, mà cũng chả bằng những ng social dancer khác :D càng nhảy càng kém :"> khi nào về VN đi học em Lan tử tế :D

à à, giờ em bít òy, cám ơn anh Huy ná
cái lockstep em bít òy nhưng chị Lan chưa dậy à, em cũng quên phéng mất:-j

chị ơi up nhạc mấy bài đi . cả cha cha nữa . để ở nhà em còn luyện tập :D :">

đúng đấy chị ơi, up nhạc lên đi, nhạc thì em cũng có, nhưng toàn mấy bài popular quá rồi, nghe nhàm tai lém

:(( Xin lỗi em Hiền, hôm trước chị viết rep em rồi nhưng máy tính down thế nên tắt máy đi ngủ liền, quên béng đi mất.

Tks chị Vân iu đã trả lời giùm em :*

@Hiền: giống như là tại sao em tên Hiền chị tên Lan í :D còn thì cái gì cũng có nguồn gốc của nó, lên mạng search tẹo đi, tiếng Anh chị đuối lém :">

----------

Chassé - tiếng Pháp : là đuổi í.

Còn lock là khóa.

Chẳng nhẽ lại 2 3 4 đuổi 1 với 4 khóa 1 :p

----------

Canela đã. Đi ăn trưa ~o)

----------

Canela đã. Đi ăn trưa ~o)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên