Hat wer von euch vor, im Sommer herumzureisen?

Tja, den ganzen Sommer lang hab ich nur geschufftet...
Urlaub hatte ich grad mal 2 Wochen in München...

aaaber dafür.... flieg ich zur Tết-Feier für 1,5 Monaten nach Vietnam!!!! :D :D :D

Tja, den ganzen Sommer lang hab ich nur geschufftet...
Urlaub hatte ich grad mal 2 Wochen in München...

aaaber dafür.... flieg ich zur Tết-Feier für 1,5 Monaten nach Vietnam!!!! :D :D :D

Ist wer von euch auch da (in HN) zu dieser Zeit?? ;;-)
Huy Anh?? Du und deine Diplomarbeit in VN vielleicht??? ;;-)

Chỉnh sửa lần cuối:
ix bleibe in Ffm und schreibe die DA hier. hab seit lange nix mehr hier reingeschaut aber es sieht so aus, dass du nicht unbedingt die Faulste beim Posten in diesem Forum bist :D

Danke Dir als auch Ngoc Minh für den Belebungsversuch :D >> So lassen wir uns nicht sterben ;)

Hihi, na dann wünsche ich dir viel Erfolg bei der DA!!!
Und lass dich ja ned so leicht ablenken, gelt, hehe ;) :D :mrgreen:

Bald ist ja wieder Sommer...
Dieser Sommer ist ein blöder Sommer (sorry), wenn ich nirgendswo Arbeit finde... :(
*seufz*

Hix, chưa có Sommer nào có Aussicht chán như Sommer này... :((

Ich hab Prüfung bis zum Ende dieses Sommers :((
Hic, chẳng có hè hiếc gì nữa :((

hịc nhưng với ấy Muenchen còn có mặt trời, còn tớ ở Mannheim quanh năm không có "nắng" rồi :(.

Nhưng ấy sắp về VN rồi tha hồ nhiều nắng nhé, đúng ko ;)

Spam cái. Em Vân có cái ảnh trong avatar xinh quá, xinh không chịu nổi :)

Ngọc Trang đã viết:
Spam cái. Em Vân có cái ảnh trong avatar xinh quá, xinh không chịu nổi :)

hehe... :D thế mà anh khuyến khích mãi vẫn chưa dám đăng ký thi MISS HAO :D.

Mà này, nhiều ảnh lắm nhé mà em NA khen mỗi ảnh này. Chả nhẽ các ảnh khác xấu à :p?

Hehe đứng ở ngoài xem các em gái đánh đấu nhau thích hơn anh HA ạ :p
Thôi mọi ng ko có dịp cổ vũ em Vân thi Miss Ams thì cổ vũ em thi... ở uni vậy huhu :(( sắp chết ngủm củ tỏi đến nơi rồi :((

hehe,anh em đã bảo em Vân tham du Miss HAO lai ko chiu,lo gì,ít nhất đuoc mấy phiếu của các anh trong box Deutsch này... :) ,btw,anh em trong box deutsch nay vote cho em nao đấy ,em thì vote cho Mi Vân,Tâm Giao va Hải Anh :x

chưa vote nhưng mà định Tâm Giao, Hồ Huyền, (Mi Vân). Vẫn đang phân vân vì thấy em Hạnh Minh đá tảng 98-01 hơi bị lecker. Em Vân nhà mình mà đi thi đương nhiên sẽ vote khác.. hehe...

Toàn vote em Hải Anh vì em ý cũng học chuyên Toán hay vì cái gì vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:
Này nhé, bắt quả tang mấy Mods đi lạc đề liền nhé :D :p

Công nhận là em Hoàng Vân đi thi thì chị sẽ vote thêm 1 em Vân nữa cho đủ bộ :D (bây giờ em Vân mới thấy tiếc tại sao mình không đi thi ;) )
Sao có lắm em tên Vân mà xinh thế cơ chứ lị, dễ về sau đặt tên con là VÂN mất :))

Mà anh HA bảo em Hải Minh nào cơ?? Sao em không thấy tên em đáy trong Liste nhỉ???

Hè này mình chết dí ở nhà thật rồi... Can tội về VN thế là sang đây bewerben muộn quá... Nẫu hết cả ruột cả gan... Có ai biết làm hè ở đâu không nhỉ?? Ở Đức cũng được... Không đi làm thì nghèo rớt mùng tơi ra thì chán chết... :(

Chỉnh sửa lần cuối:
oh, nhầm.. Hạnh Minh chứ ko phải Hải Minh :D Người đẹp quá nên tên cũng chả nhớ được nữa.

Hè này mình chết dí ở nhà thật rồi... Can tội về VN thế là sang đây bewerben muộn quá... Nẫu hết cả ruột cả gan... Có ai biết làm hè ở đâu không nhỉ?? Ở Đức cũng được... Không đi làm thì nghèo rớt mùng tơi ra thì chán chết...

Nhà anh lúc nào cũng có một đống bát đũa chưa rửa và quần áo chưa giặt.

Đinh Huy Anh đã viết:
Thế hóa ra y bác Huy Anh nhà mình là muốn nhận chị Hà về làm Osin kia. ;)
Chị Hà có đồng ý không ạ :))

Đinh Huy Anh đã viết:
chưa vote nhưng mà định Tâm Giao, Hồ Huyền, (Mi Vân). Vẫn đang phân vân vì thấy em Hạnh Minh đá tảng 98-01 hơi bị lecker. Em Vân nhà mình mà đi thi đương nhiên sẽ vote khác.. hehe...

Toàn vote em Hải Anh vì em ý cũng học chuyên Toán hay vì cái gì vậy?
hehe,bac Huy Anh noi lam em moi để y....the thi vote cho em Hải Anh la quá chí lí roi.... :x ,em vote cho em Hải Anh la boi vi em ay trông "kháu" ,cuoi trông hay hay :) ....luc dau em cung khoai em Hồ Huyền "của bác" lam,nhung thay em ay cuoi len mat het cam tinh,nhung em ay duoc cái cao ráo,neu co phan thi áo tắm chac dep lam ..... b-)

Đinh Huy Anh đã viết:
Thế thì chuyện này liên quan gì dến em? :>
Mà anh này không biết xấu hổ nhỉ ;;) , nói thế này thì em nào dám yêu cơ chứ?? Nhà cửa bừa bộn, bát đĩa bẩn thỉu... 8-}
Chẳng trách đến giờ anh vẫn Single :-$ :D :))

Phạm Vũ Ngọc Hà đã viết:
Thế thì chuyện này liên quan gì dến em? :>
Mà anh này không biết xấu hổ nhỉ ;;) , nói thế này thì em nào dám yêu cơ chứ?? Nhà cửa bừa bộn, bát đĩa bẩn thỉu... 8-}
Chẳng trách đến giờ anh vẫn Single :-$ :D :))
Theo anh thì 2 chuyện "bát đũa chưa rửa và quần áo chưa giặt" và "Nhà cửa bừa bộn, bát đĩa bẩn thỉu" 0 nhất thiết phải liên quan với nhau. Quần áo cũ có thể bỏ sẵn trong Wäschekorb, bát đĩa cũng có thể bỏ sẵn trong Spülmaschine, chưa chắc đã gây nên cảm giác tệ đến như thế về chú HA. Tóm lại, cái mà chú HA cần là 1 bàn tay dịu dàng của phụ nữ xoa lên vết thương của sự cô đơn của chú ấy, chứ 0 phải là 1 oshin đầu tắt mặt tối. "Quần áo" là 1 Metapher cho thế giới bên ngoài, còn "bát đĩa" ám chỉ tới thế giới nội tâm của chú HA, anh mong em Hà cũng hiểu như vậy ;)

Ôi anh Duy nói hay quá, cám ơn anh đã giải thích tận tình cho em thế ạ (du nimmst ihn ja immer in Schutz :p ).
Bây giờ thì em hiểu rồi ạ, tuy nhiên, em vẫn chưa thấy cái Zusammenhang của câu đó với bài trên của em :D ;)

Back
Bên trên