Happybirthday to BUZZ!!!

Trần Thùy Linh
(Born2BeWacky)

Nhân dịp kỉ niệm 1 năm ngày sinh nhật BUZZ!!! (16/11/2002-16/11/2003) ,em xin mạn phép được viết 1 bài trước ngày sinh nhật BUZZ!!! để chúng ta cùng ôn lại những gì chúng ta đã làm,những gì chúng ta phải đổi bằng máu nước mắt để có được BUZZ!!!-đứa con tinh thần của chúng ta (đề nghị các bạn ko chat ,ko làm ô uế chỗ này,nhá!).
Bắt đầu:

Ng` đầu tiên khơi trò là bí thư cũ của chúng ta:Vũ Anh Phương (tức Ổi).Lúc nó đưa ra ý kiến,tớ nhớ cả mình ủng hộ hết mình luôn,đập bàn đập ghế vỗ tay ầm trời..Và thế là những ngày lao động thực sự bắt đầu.
Dự định của chúng ta là làm 1 dạ hội thật hoành tráng vào tháng 1,trước khi nghỉ Tết.Bao nhiêu kế hoạc được vạch ra với bao nhiêu thồi gian để chuẩn bị..Nhưng nếu tao ko nhầm (mà hình như là tao nhầm) thì ngày 8/10 tao với con Ổi khệ nệ đến trường xin thầy Tuấn cho phép làm thì nhận 1 tin như sét đánh giữa trời xanh là tháng 1 đã có lớp 11Ly2 đăng ký,chúng ta đã mất cơ hội làm vào tháng 1 và chỉ còn cuối tháng 5 để làm.Nhưng lúc đấy thì con Ổi té mất rồi nên 2 đứa bọn tao lại quyết định đã thế làm luôn vào tháng 11..Liều luôn dù 2 đứa bảo nhau chẳng biết có kịp ko nữa..Nhưng máu nóng lên là phải làm..Máu nguội rồi thì chả còn gì vui cả..Và thế là BUZZ!!! của chúng ta được lên kế hoạc vào 16/11/2002 lấy mục tiếu là chào đón ngày 20/11 (hehe,nhưng nội dung chương trình thì thực chất ko hề liên quan).

rồi sau một hồi 'cãi nhau' chí choé...một loạt kế hoach đc đưa ra..và bắt đầu những ngày tháng ko còn thời gian để thở...
Nhớ thật đấy..nhớ cái ngày đầu tiên con Ổi đc phân công nhiệm vụ phát biểu kế hoạch làm dạ hội....sao mà hồi hộp...

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngày hôm sau lên lớp bắt đầu phân chia thành tổ..Có mỗi 3 cái tổ thôi mà cứ loạn cào cào hết cả lên.Đứa thích ở nhóm này,đứa thích ở nhóm kia,chúng nó đòi đổi loạn tùng phèo..Thực sự lúc đấy tao nghĩ đến giữ chúng mày ở lại bàn bạc còn khó chứ nói gì đến làm 1 dạ hội với tiền vốn đến tính hàng triệu..Rồi lúc quyên vốn để làm..Lúc đầu thông báo là ai tham gia thì phải nộp 100.000đ gọi là vốn ban đầu ,nhưng có nhiều đứa cứ tưởng là tiền vốn chỉ phải đóng có 100.000đ thay vì là 1.000.000đ (tiền vốn chính) nên lúc đầu hầu hết cả lớp đều góp phần..Nhưng sau nghe đến con số lớn qua (cũng lớn thật) nên bố mẹ nhiều đứa đêck ủng hộ,chẳng cho tiền mà góp vốn nên chúng nó lại đành rút tiền về :( .Vốn dạ hội còn phải kể đến những ngày con Hà,con Ổi,con Huệ,con Quyên,tao..lếch thếch đi xin tài trợ mà chỉ được có 10.000.000đ (nhục nhất là đi xin Language Link còn bị chúng nó cắt bớt tiền hóa đơn đỏ,mất tầm 500.000đ)...Tao cầm trong tay nhiều tiền quá nên lúc nào cũng lo bị ng` ta giật mất túi,nên tao đã phải chạy đi mua 1 cái balo đeo đằng sau lưng cho chắc ăn..dêck thằng nào giật được của tao :D

Còn tiếp....Tao phải đi học bây giờ..sẽ add sau..đừng đứa nào viết bậy bạ vào đây...có viết gì về quá trình làm dạ hội gian nan của bọn mình thì viết..Ngồi nhớ lại những ngày đấy mà tao thấy vui lắm :)

rồi sau một hồi 'cãi nhau' chí choé...một loạt kế hoach đc đưa ra..và bắt đầu nhưng ngày tháng ko còn thời gian để thở...
Nhở thật đấy..nhớ cái ngày đầu tiên con Ổi đc giao nhiệm vụ phát biểu trứơc bàn dân thiên hạ (vì nó dẻo miệng nhất mà:p )..rồi nhớ những ngày lang thang bạt mặt ngoài đường,rồi lê la ở những công ty,cửa hàng...xin tài trợ...chỉ 2 tiếng Tài trợ thôi mà sao mất nhiều công sức wa'..hic...rồi lại thức đêm để nghĩ,lo lắng ko hiểu rồi mai sẽ làm tiếp đc những gì..rồi thì quảng cáo ok..nhớ đến cái ngày sang tận Gia Lâm,cầm vé Buzz!!! ở trên tay mà còn ko nghĩ là mình đã thiết kế ra,trông lạ lạ,lại còn bìa cứng chứ,anh 8 triệu cứ như là đang cười với mình i...sướng..xúc động ghê gớm...Khệ nệ vác về trường,nặng mà ko dám nhờ ai vác hộ,,vì sợ đưa nào nó chơi đểu ôm cả tập rôi ù té chạy..chắc tiêu...:p
Rồi anh em mỗi người một tay xông vào hì hụi đóng dấu..em vẫn còn nhớ cái dấu của trường nặng như thế nào,và nhớ cả tấm vé đầu tiên khách hàng là mấy em lớp 6(nhớ ko Linh,Ổi)...
Rồi đến những ngày cuối cùng...chẳng cần nói nhưng ai cũng đều cuống cuồng hết lên với đóng vé còn lại...Lại những ngày cuối cùng trên đường...'Anh ơi mua vé,chị ơi mua vé...','Anh mua đi,hay lắm...'...mịa...cái cảm giác phải nịnh nọt những thằng đáng tuổi chú mình mà gọi bằng anh...hic...nhục....Nhưng chẳng hiểu sao lúc đo mất đâu dây thần kinh xấu hổ rồi...sẵn sàng cả tiểu đội chúng mình nào Linh heo,Huệ,Kin,Ly,Ổi,...đấy là chưa kể đến những chiến sĩ hoạt động tích cực Cường,Thắng,Thanh Hà,Dũng đi~,Nam Khánh,Má mì,Ngân,Đức,Mèo,Hằng,Phan Linh,TrangA,Lam Giang,Mai Hương,Khánh Vân....................Phải nói là ngay cả đến những chiến sĩ ngày thường khép kín với lớp nay cũng xông xáo lạ thường..Nào Diệu Hoàng,Diệu,Nữ thần Mặt Trời.... Quả thật,ko phải là kể ra để ghi nhớ công lao ai hết,mà cái quan trọng là lúc ấy mới thật sự cảm nhận đc rằng đây mới chính là A3..luôn bên nhau,luôn đoàn kết...

Chỉnh sửa lần cuối:
15-11-2002 :21h tối
Nam Khánh,Cường,Ổi,Linh,Mạnh hải,cả mình nữa...6 đứa ngồi trông người ta làm sân khấu...
21h20'
Cả bon kéo nhau đi lựơn vòng HỒ TÂY...mát và dễ chịu..đi qua chùa Trấn Vũ,tao nhắm mắt cầu nguyện...và mang về túi bỏng gọi là 'bồi dưỡng' cho anh em...
23h....
Muộn rồi nhưng chẳng ai muốn về....Ai cũng lo,cũng muốn ở lại chờ cho xong...
23h30'
Dân tình đành rũ áo...papa mama ở nhà gọi ghê wa'...
16-11-2002: 6h30'
Mình đến trường...sớm thế ấy vậy mà nhìn đâu cũng thấy dân A3 đứng hết ở trg rồi...nhìn ai cũng mệt mỏi..nhưng hình như mình vẫn nghe thấy tiếng ai đó nói với mình rằng..'Cố lên nào..nốt hôm nay là xong rồi...'
12h trưa...
Đói,mệt..chẳng ai dám nghỉ...bàn bán vé trước cổng trường vẫn có nguời ngồi bán....dân A3 vắng wa'...thì mọi người ai cũng lo lấy xe máy,đạp xe đạp hay chỉ đơn giản là đi bộ ra nhưng nơi xung quanh bán vé...
14h...
Trg hội trường các chị em đang khâu nốt nhưng mũi kim cuối cùng của chữ cái BUZZ!!!...Mình hối hận vì đã lỡ lời nổi nóng với TrangA lúc đó...Mình thật chẳng ra gì...
17h15'
Và rồi phông BUzz!!! cũng đc treo lên..Mình thở phào nhẹ nhõm,,,Thế là sẵn sàng....
19h....
Đã có khán giả....
19h30'
Đông hơn mình tưởng tựơng....
19h45:
Mình biết chắc chúng mình ko bị lỗ...mình cảm thấy lúc này chỉ có nhiệm vụ hoàn thành nốt khâu cuối cùng...Bắt đầu chương trình...Nhưng có mỡi mình mình...sao giờ..Máy dt kêu...Ổi:' Mày ơi cố lên.tao sắp về rồi,ông MQ đây rồi...' ...ổi ơi,mày có biết là chỉ mỗi câu nói ấy mà tao có đủ tự tin để làm nốt phần còn lại ấy ko...Cả mày nữa Linh heo ah...cái giọng eo éo của mày trong đt khi tao gọi í,mày đang đứng ở cổng soát vé..mày nói gì tao ko nghe rõ,nhưng tao biết mày cũng đang động viên tao cố lên...Mày biết ko...tao đã khóc..lần đầu tiên tao khóc ở trường Ams....
23h...
Cuối cùng thì mọi thứ cũng ổn...Chương trình đã kết thúc rồi...Sao mà tự nhiên thấy hụt hẫng wa'...
Tao vẫn nhớ mùi vị của cốc sữa chua đêm hôm ấy...còn chúng mày thì sao?Sao mà ngọt và mát đến vậy....tao ngồi trên sân khấu,viết Nhật kí lớp...có lẽ nếu Trần Thắng ko gọi thì tao cũng ngủ quên mất luôn..:p
Rồi tụi mình leo lên xe...hình như đêm hôm ấy tụi mình đi 1 vòng quanh Hà Nội ấy nhỉ...
Tao chỉ nhớ mỗi hình ảnh Trần THắng với quả 'xe đạp ơi'..:p ,rồi cả cái mặt con Linh heo khóc nhè vì về muộn sợ ăn đòn,,,cả bọn đứa nào cũng lo....mày nhớ ko hả???:x
Rồi cả món cơm cháy ở Đê La Thành nữa chứ....
Cả cái lạnh khủng khiếp...tròi mưa mà...rét run cầm cập...
Cả cái cảm giác mệt và ngủ ở trước cổng nhà Kin,và chìa khóa thì vẫn cắm trên xe,,,kệ....đúng ko Ly,lúc ấy là 3h30' rồi nhỉ??
Rồi cả hình ảnh con nằm trên cái giường bé tí tẹo,,,5h sáng tao tỉnh thấy mình chỉ còn 1/3 người trên giường,tay phải thì chống xuống đất cho khỏi ngã..nhưng kệ..ko có sức để dẹp tụi mày vào trong,mà có muốn dẹp thì cũng chẳng còn chỗ...:x..thế là nhắm mắt..khò khò...:p
Chúng mày nhớ chứ,,tao vẫn nhớ như in...cả lúc 8h sáng tao và con Ổi dắt díu nhau dậy đến trừơng xem người ta dọn dẹp...12h30' hôm chủ nhật ấy 2 con mới về nhà....ngủ tiếp...:x
Buzz!!!................:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế là sắp 1 năm rồi..nhanh wa'...16-11...:x

Tao còn nhớ cái hôm đến cái công ty gì mà bao gồm cả bột giặt Omo,kem đánh răng P/S,trà Lipton......cái công ty liên doanh gì ở gần Hà Tây mà tao quên miẹ nó tên rồi..tao với con Ổi có hôm đến đấy xin tài trợ..Vừa trình bày 1 phát đã bị lắc đầu quầy quậy..Bọn tao sang văn phòng kem đánh răng P/s..Ngồi nhìn toàn những ông răng vữa xấu vừa đen vừa vẩu mà tao thầm thề trong lòng là tao sẽ ko bao giờ dùng kem đánh răng p/s cả..Ngồi chờ mốc mõm ở đấy gần 3 tiếng đồng hồ..Ng` ta cũng biết mình đến xin tiền ng` ta :( thế nên ng` ta đuổi khéo bằng cách cho chờ dài cả cổ ..ai dè tao với con Ổi thuộc loại siêu trơ,ngồi chờ đến khi gặp được mới thôi..Hix,gawpj thì gặp vẫn bị đuổi khéo với lí do là bi zo` gần cuối năm,công ty chị hết tiền dự trữ cho những hoạt động này rôi...2 con chẳng biết làm gì lại lếch thếch ra về...
Bao nhiêu lâu đi xin xỏ,xin đủ các shop với các công ty,đến khi vào Faces,tao cũng ko tự tin lắm là sẽ được cái mốc gì...Ai dè đến lúc ng` ta bảo okê,ng` ta sẽ tài trợ cho 5 triệu thì tao mừng đến nỗi ko tin nổi vào tai mình nữa..Mới chỉ có 5 triệu thôi mà khi ng` ta vừa quay lưng đi 1 phát,2 con ngồi ôm nhau như bắt được cục kim cương 100 kara..

Ngày 15/11, buổi chiều 8 đứa bùng học (con Hà,con Huệ,con Kin,con Ly,con Ổi,tao,Nam Khánh với ai nữa tao quên béng rồi,hình như là con Khánh Vân...:p :D ) bùng học rồi phóng xe vi vút đi bán vé trên đường...Đi sát mặt cả buổi chiều ngoài đường mà bán được có 6 tấm vé bọ..Chưa bao giờ thấy quý trọng tiền bạc hơn lúc đấy :cry: Tao còn nhớ còn phải vào cả cái trường gì như nhà tù đối diện trường Trần Phú ấy để phát tờ rơi..Nhìn mấy thằng ng` gầy như que củi ,mặt xanh lét như thằng nghiện ..chúng nó ngồi soi soi cả lũ mà thấy sợ..

Ngày 16/11..Cảm giác mọi thứ cứ rối hết cả lên..Vừa sung sướng vừa lo...Đến lúc tối thấy con Hà 1 mình chạy chương trình ở trong mà ko biết làm thế nào để vào giúp nó vì gần như có mỗi mình mình đang ôm 1 đống vé để đứng bán...Cả lũ lớp mình thì ở trong trường bận rộn với mấy gian trò chơi..Đưa vé cho Hải Ly2 bán giúp thì ông tướng phá giá xuống còn 2000đ/vé ,bị mình chửi cho 1 trận...bi zo` nghĩ lại kiểu mình như mấy thằng cò mồi cãi nhau vì bị cướp mất khách hehe :cool: Lại được quả cái thằng 8 triệu nữa..đã ngốn mất từng đấy tiền của ng` ta mà còn vip,đến rõ muộn,lại còn đòi hát liền 1 lúc mấy bài chứ ko chịu hát rời từng bài để bọn mình câu khán giả..Lúc đang đứng bán vé,thấy bao nhiêu ng` bỏ ra về mà nẫu hết cả ruột..
Đến lúc gần 10h,ko thể đứng bán vé thêm được nữa mới mò vào trong xem có cái gì thì thấy mấy đứa (con Hà,con Ổi,con Ly,con quyên,con Huệ...) đang long sòng sọc lên với mấy ban nhạc và ng` mẫu..Muốn vào giúp mà chẳng hiểu cái đeck gì nên đành đứng nhìn...Cuối cùng mệt quá vào trong tìm chỗ ngồi thì thấy nàng Chi yên vị dưới đất từ lúc nào..Công nhận là mệt..Rồi đến cái khoản thu dọn bàn ghế trả về các lớp học mới oải,ko đứa nào đủ sức nên đành thuê bốc vác,mà lúc đấy thuê bốc vác cũng ko dám vì sợ tốn tiền,đứng mặc cả với chúng nó gần 15' đồng hồ thì hạ được cho 10000 ,cuối cùng chỉ vì chúng nó bê thêm có 2 cái bàn mà đành trả chúng nó thêm,bao nhiêu nước bọt cũng đành tiêu phí cả..
Rồi xong xuôi..cả lũ ngồi mệt phờ..đến lúc đi về ông Mạnh Hải còn nổi máu yêng hùng phóng rõ nhanh thế là bị cơ động tóm..Nhưng chắc chúng nó thấy cả lũ toàn hoa với bóng bay quanh ng`,cũng ko phải dạng đú đởn đua xe nên chúng nó lại tha ...Mẹ tao bắt đầu gọi giục về..Nhưng tao liều quyết định đi ăn đêm với cả lớp (cái này gọi là chết vì ăn,hehe)..Mẹ tao giục gay gắt hơn..Cả lũ ko đi ăn được nữa nên quyết định đưa Hương Anh về trước tao..Mẹ tao bắt đầu thét lên trong điên thoại giục về..3 phút 1 cuộc 3 phút 1 cuộc..chưa bao giờ tao hoảng như lúc đấy hehe..cứ thấy máy rung là tim tao thót lại..về đến cửa nhà thấy mẹ đang đứng trước cổng,tay thì lăm lăm điện thoại định gọi tiếp,thấy mẹ nhìn hội bạn như muốn ăn tươi nuốt sống là biết mình vụ này khó lòng qua khỏi :cry: Thế mới có cả máu và nước mắt vào đây hehehe ...Nhưng thế mới biết lớp mình lo lắng cho nhau đến thế nào..Cảm giác sợ nhưng ko hối hận..nếu có lần sau thì tao vẫn đi tiếp cùng chúng mày,nhưng lần sau tao ko sợ nữa vì tao biết gì thì gì,ngày hôm sau tao vẫn sống nhăn hehe

Hết dạ hội,ngày hôm sau cảm giác ko lết dậy nổi..mò lên net xem mọi ng` bình phẩm những gì..khen có (yêu những ai khen chương trình của mình thế) ...chê có (ghét cay đắng,có biết cả lớp ng` ta gian nan thế nào ko?) ..nhưng dù khen hay chê,đây vẫn là kỉ niệm đáng nhớ và đáng giá nhất trong 11 năm làm học sinh của tao..Chưa bao giờ tao thấy có trách nhiệm vì 1 cái gì đó quá nhiều như thế..Yêu chúng mày lắm A3 ạ...Yêu Buzz!!! nữa..Buzz!!! ơi..

đấy là về phần trình bày của tao với con Hà..những đứa nào phải làm phông,nền (cắt xốp cắt xiếc gì đấy) rồi gian hàng thì lên đây post quá trình tìm tòi,sáng tạo,sản xuất rồi tung sản phẩm ra thị trường đi! Ôn hàn kể khổ cho vui..Đùa chứ..những gì đáng nhớ nhất,chúng mày post lên đây đi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, bọn em link cái này để bọn ở lớp đọc, cảm ơn a3 nhé.... hi`hi`...nhớ trả công em lau vé ướt với cả quét sân khấu đi chị Linh!!! hehe

Tao đang ở nhà nghỉ ốm mò lên net lại thấy cái này không kìm lòng được đành phải ngồi post bài :)Nhanh thật,thế mà BUZZ cũng được gần 1 năm rồi.1 năm đủ làm những đứa lóc nhóc lít nhít của lớp mình lớn lên được chút xíu,nhưng không đủ để cho cái đầu "người lớn" quên được cái đêm 16-11 "huy hoàng" ấy...
Trước hôm BUZZ thực sự diễn ra thì cái đầu của bọn mình cũng đã nổ tung ra rồi.Đầu tháng 11,bọn tao bắt đầu nhận cái vụ cắt xốp làm phông+đi đặt băng rôn.Hằng kéo Bê đến nhà tao cắt một đống chân chó chân mèo,cũng không phức tạp gì cho cam,chỉ 1 buổi sáng là xong hết.Xong đâu đấy thì đi đặt băng rôn.MK nghĩ lại vẫn còn tức,2 con lúc đầu xăng xái bao nhiêu thì sau đấy ỉu xìu bấy nhiêu.Đầu tiên vào một cửa hàng trên phố NTH thì chúng nó không đồng ý font màu trắng,lại còn đòi những 4 trăm 7 gì đấy(hông nhớ rõ).Tức quá đèo nhau ra Kim Mã,rẻ hơn 1 tẹo,nhưng không phải chữ đề can,chúng nó cũng không chịu làm font màu trắng cho mình mà bắt làm màu xanh.Thế là chạy đến Faces xin đổi màu logo tài trợ của hãng.Chờ mãi chờ mãi mới thấy 1 anh được giới thiệu là"người phụ trách tài trợ" phóng xe đến...Hình như anh tên là Chính thì phải..MÀ anh tên là gì thì cũng dễ thương thật đấy :) anh gật đầu cái rụp luôn,lại còn hỏi han đủ thứ chuyện..Dễ thương đến mức cái font sân khấu hôm 15 anh mang đến cũng là màu xanh luôn...
Tưởng thế là xong,thế mà lúc đến đặt bọn làm băng rôn lại kêu là phải 5 ngày nữa mới lấy được.Lại đi tìm chỗ khác,lần này 2 đứa rút kinh nghiệm vào một hàng trông xộc xệch lụp xụp.Ai dè nó ngã giá 5 trăm 1 5 trăm 2 gì đấy,hoảng quá chạy luôn.
Tìm..tìm...tìm....Mãi rồi cũng tìm được 1 nơi:Tao chỉ nhớ cái chỗ đấy tên là Mickey M Đ gì đấy...Nói chung giá được,chỉ phải cái tội cái thằng cha đấy kiêu không chịu được.2 ngày sau có.Vụ băng rôn thế là xong.
Đi lấy băng rôn về cho mấy guys A3 treo lên,2 đứa lại bắt đầu lo phông bạt làm gian hàng(đến khổ,toàn phông với bạt).Được anh Chí Trung giới thiệu lên Tùng Ngọc-19 Mã Mây(??) bọn tao lên thì"hết rồi,đám cưới".Thế là chiều hôm ấy phải kéo cả anh Chí Trung đi cùng (dù anh bị tắc đường,hẹn 5 rưỡi thì hơn 6 rưỡi mới đến..hm),người quen mừ.Có anh khác hẳn thật,2 đứa chẳng phải nịnh nọt câu nào cả,cứ im thin thít nhìn anh trả giá,hơn cả mong đợi.Xong rồi!!!Sướng chết mất!!Chờ đến ngày 16....
16/11:5 giờ sáng,chờ vêu cả mõm trước cổng trường vì cái bọn phông bạt hẹn sẽ đến.Đến thì có đến,nhưng không phải 5 giờ,6 giờ mà là 10 giờ...ặc ặc.Tức ói máu.Ngồi trông bọn họ làm đã đủ thấy mệt rồi..Oải quá đi bán vé với con Hà.Bán chẳng được mầy,chỉ nhớ cái sự nổi tiếng của chị "Hà Bê" trong khối THCS trường Tây Sơn.. :p 2 giờ chiều ăn trưa,sau bỏ mặc font bạt lon ton đi dán phông.Lâu rõ là lâu,mà còn có bao nhiêu người lớp khác đến giúp rồi!!!5 giờ chiều phông bạt dựng xong quay ra trang trí gian hàng của mình,vui ơi là vui..
6 giờ về nhà tắm rồi phóng đến trường...Sắp bắt đấu rồi..Hix,nhảy vào mở gian hàng trước..Gào thét,câu khách,đủ kiểu....Thỉnh thoảng lại chạy ra ngó 8 triệu nhảy nhót hát hò trên sân khấu...
Đêm...BUZZ tan.Mấy đứa ngủ gục trên sân khấu.Rồi kéo nhau đi ăn..MÀ tao đã kịp ăn đâu?Đưa mọi người về nhà rồi đến mình.Chỉ kịp nhớ đêm hôm ấy lạnh lắm,và kịp để hình ảnh 2 anh chị đèo nhau từ đường Giải Phóng loanh quanh Hà Nội không chạy khỏi đầu mình thôi...
Đấy,BUZZ làm bọn mình lớn lên còn gì.
Dù sau đấy có phải chạy trốn cại vụ mất thang của bọn phông bạt,phải ôm đống vé tồn đẹp dã man về thay poster của"anh 8 triệu".. :) Yêu lắm,BUZZ ơi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khâu quảng cáo là vô cùng quan trọng...Mình về hì hục làm tờ rơi..Trang trí đủ kiểu trông cũng khá đẹp mắt...Thế mà lúc làm xong mang đến phải sửa lại gần hết...Điên nhất là cái trung tâm Language Link...Mình lấy cái biểu tượng của nó trên card nó ko cho, đưa đĩa bắt cóp cái khác...Có Faces là dễ tính nhất, chẳng bắt bẻ gì.....
Cuối cùng tờ rơi cũng xong...Vì nhiều chỗ phải sửa, lại còn bị bắt bẻ nên nó ko được đẹp như tất cả mong muốn...Tất cả 4500 tờ rơi được phân phát hết...Tự hào quá khi mà người ta nói : Đi đâu cũng thấy tờ rơi của Buzz...:))...Cửa hàng Foto số 4 Hàng Vôi xin trân trọng kính cháo quý khách...

Xong tờ rơi...lại đến khâu đi dán quảng cáo...Nội dung K.Vân soạn khá hấp dẫn được trình bày vào khổ giấy A3... Mình đem đi dán khắp nơi, còn bị cả bảo vệ đuổi...Sợ vãi :mrgreen:

Khâu cuối cùng bán vé thật đáng lo ngại..Hồi đấy còn học toán thầy Tôn...suốt ngày cùng thằng Thắng bỏ học đi bán vé, rồi chơi điện tử...Mấy ngày liền bán được có hơn 30 vé... Trò thi bán vé trở thành trò sôi động nhất lúc bấy giờ...Vé bán khó đến nỗi, chiều ngày 15/11 vẫn còn vật vờ cùng V.Hà đi bán :))...Lên trường Đông Đô, tưởng sẽ chăn được "gà"...Ai ngờ lên đó chúng nó tan học rồi...Thế là lại quay về...Mệt mỏi...

Tối 15/6 -> Đêm 15/6 : Mình phải về nhà trong khi bọn con Ổi, Linh heo, V.Hà cùng Nam Khánh...ở trường lắp sân khấu...Mãi đến tận 11 giờ mới được về thì phải..:((...Thương chúng nó quá...Sáng hôm sau, 5h sáng đã đến trường..Tự hào vì mình là người đến sớm nhất :>, sau đấy là thằng Dũng Đi X.....Hai thằng ăn xong bát phở thì có thếm mấy đứa nữa đến...
Ngày trọng đại bắt đầu :))...

Sau kể tiếp nhé :D

Hehe, Đây là cái topic đầu tiên tao thấy chưa bị hỏng từ trang đầu tiên đấy.. thôi thì em cũng theo luật... Không câu...

Quan trọng nữa đây, không hiểu sao cái website của mình vẫn còn sống thế mới lạ chứ... không tin thì click vào đây đi.. www.buzz2002.web1000.com... Nhắc đến web mới thấy có mấy chuyện hay hay để nói.... [/color]
Đầu tiên là chuyện chú Cường, mình đã nói là Buzz ams rùi <ờ qua điện thoại>.. thế mà đến lúc in tờ rơi chú lại viết buams chứ... khổ, đến cái đơn giản thế mà không bít...
hehe, thứ 2, mình cho bạn H Diệu Linh cái website để vào, thay vì đánh buzz2002, bạn ý đánh buzz2000... haha :)) :D thế là vào phải trang WEB SEX chứ... đấy chỉ nhầm có số 2 và số 0 thôi mà nó biến thiên thần thành ác quỷ đấy... :D
thứ 3: he, nó là cái web mình làm từ đầu đến cuối cả flash nên thấy cũng khá tự hào... :)

hồi 1: trước Buzz
chuyện cực nhọc với băng rôn và gian hàng thì mèo bé đã kể sự cực khổ ruì... Chắc bây giờ kể chuyện bán vé...
He, vẫn còn nhớ cảm giác lâng lâng khi cầm vé đi bán... Công nhận là VÉ LỚP MÌNH LÀ VÉ ĐẸP NHẤT TỪ TRƯỚC ĐẾN GIỜ.. bọn mày nhỉ, hè.. vừa rẻ, vừa đẹp.. mình lăn lê bồ toài khắp mọi nơi, đi đâu cũng Buzz ams buzz ams, học thuộc lòng cái bài ở trong tờ rời còn nhanh hơn học mấy môn phụ ở lớp... hehe... hồi đấy phải gọi là ai cũng sợ đi qua tiền sảnh vì con gái lớp mình đứng cửa kinh quá...

Hồi sau: trong Buzz :D
Hồi cuối: sau Buzz :D
----------> mới các bạn đón xem sau... :D

Ôi trời ơi,nhắc đến Buzz.Mấy tuần chuẩn bị tao với con L đúng là "tình yêu đôi lứa bị ngăn cách bởi thực tế phũ phàng"Cứ hôm nào tao đến trường thì con L nghỉ,mà con L đến thì tao....bùng,hic.May quá,tao sắp sửa quên con L mặt mũi ra sao thì Buzz đến....A,nhắc đến tên là đủ chết rồi,tao nhớ hồi đấy lớp mình khoái nhất gọi là Bựt.Tao đi bán vé:em ơi đi dạ hội Bựt đi em,Bựt đi em nhé-->làm các em chạy chối chết :D Rồi mấy buổi sáng ròng rã xung phong đến trường bán vé,cũng bán được ối,nhưng mà mặt thì dầy lên mấy tấc.Ghét nhất mấy đứa "Bán vé dạ hội hả em? ---->tao,con L,My,Mai tí tởn :"Vâng ạ,vâng ạ.Dạ hội Bựt tổ chức bởi...." Đọc 1 tràng như kiểu ông gì vác tre trong truyện Đôi mắt ấy.Rồi mắt chớp chớp ,mồm đớp đớp,chờ mãi.Mấy đứa kia "Thế thì cứ bán đi em" :(( Thế có điên ko chứ.Thật ra nghĩ lại thì thế là mình chăm rồi (dù đến trg` buổi sáng có kèm mục đích riêng tư,Linh nhỉ :mrgreen: )
Buổi tối bán gian hàng cũng đau ruột nhất,để hôm sau kể tiếp :D

uh...Những ngày chuẩn bị cho Buzz!!! quả thật mệt,vất vả,,nhưng chính cái thời gain ấy tao mới nhận thấy rằng A3 gắn bó với mình biết bao..Chúng mày biết ko...tao nhớ cái ngày mà tao xoè đẹp trên đường Cát Linh...hôm đó có lẽ là cái ngày tội tệ nhất trong cuộc đời...sau hôm kinh khủng đó tao chỉ biết ngồi nhà ôm lấy cái điện thoại...gọi gọi gọi..nghe nghe nghe..buôn buôn buôn...cứ nghĩ đến mình bị trói chân trong nhà ko làm đc gì,trong khi đó để cho chung nó phải long sòng sọc lên mà ức phát rồ người...May mắn là rồi ông trời vẫn thương chỉ phải nghỉ co 5 ngày,5 ngày mà tưởng như hàng năm trời..lâu wa'...Và mình lại đc tiếp tục nhiệm vụ cao cả..hạnh phúc..:x
Mà lại thêm cả vụ đi mời ca sĩ nữa chứ..tối hôm đến nhà ông MQ để lấy poster..mịa..nghĩ trong bụng chắc vụ này mang về cả lố mà phân phát cho dân nhà mình mỗi đứa 1 cái làm kỉ niệm..ai dè..phải nói là ki vai ..kit*..hic...hình như nếu tao nhớ ko nhầm thì cả cái mặt của tao méo sệch..hic..khi nhìn thấy cái'đống' poster với số lượng lên tới...5 cái...:( ..hết cả hứng...chậc...8tr mà keo 502 wa'...

Đúng ngày này năm ngoái (6/11/2003) ,tao với con Ổi đi kí hợp đồng với Minh Quân,ko,chính xác hơn là với mẹ Minh Quân..Cái hợp đồng 8 triệu đấy tao vẫn còn giữ..Lúc đấy thấy 8 triệu là ok rồi,vì mấy hôm trước con Hà vừa đến công viên nước hỏi kí hợp đồng với thằng cha Lam Trường thì bị thằng Lam Tài cắt đuôi với cái giá gần 45 triệu ĐÃ ƯU TIÊN HS-SV ...mk...rõ là chặt đẹp học sinh chứ ưu tiên cái miẹ gì..Nhưng cuối cùng đến lúc hỏi mấy anh chị lớn hơn,thì thuê thằng 8 triệu với cái giá 8 triệu thì tức là vẫn bị hớ..Thảo nào lúc kí hợp đồng mẹ nó chu đáo thế..tay mẹ thằng 8 triệu nhoáy nhoáy kí hợp đồng rồi đếm tiền,nghề cực..Thề với chúng mày lần đầu tiên tao bước vào nhà tao ko dám tin đây là mẹ 8 triệu vì bà ý mặc quần áo ở nhà trông rất..(theo ý kiến của tao) xộc xệch..cộng thêm quả đầu cuốn 3 cái hồ lô...chẹp..

2 Phương: chỉ có mày riêng tư thôi,hehe,tao mấy khi đến buổi sáng đâu...thi thoảng thôi..:-" :mrgreen: Ng` ta bận trăm công ngàn việc,đến mặt tao mày còn ko thấy thì làm sao tao đi giải quyết việc riêng tư cùng mày được :mrgreen: Nhưng công nhận là nhớ cái phrase mà mỗi lần bán vé là ngoác mồm ra nói thật :"Anh ơi/chị ơi,mua vé đi anh chị..chương trình dạ hội hoành tránh với sự góp mặt của ca sĩ Minh Quân..đây sẽ là 1 đêm rất lãng mạn nên anh/chị mua 2 vé để ủng hộ bọn em rồi rủ ng` yêu đi cùng!!" Lúc đầu còn ngượng chứ về sau là cứ bô lô ba la nói ko biết xấu hổ là gì nữa..Di chứng để lại bây giờ là dây thần kinh xấu hổ của tao vẫn chưa liền,và sau BUZZ!!! gần như cả lớp mình phải uống thuốc chữa bệnh điên :D

í...đấy..nhắc đến quả ca sĩ lại làm tao chợt nhớ đến thời gian của cái vụ áp phe mời ca sĩ á...nhớ vụ mấy nhóm nhạc free ko?Quả cái tai của tao cứ lùng bùng lên cả tháng trời vì ngày ngày cứ phải ngồi 'duyệt' mấy tiết mục..ặc..lúc ấy tao mới hiểu thế nào là chuyên nghiệp và nghiệp dư..cách xa nhau wa'..:p ..
Nhưng kể ra kết nhất là mấy anh trong nhóm nhảy í ..này Nhóm COLD cơ chứ ko phải cái nhóm có tên QuỶ 'Nất lé,nhì lùn,ba rô,tứ rỗ' đâu :p..cái hôm buổi tối đến cung Văn hóa Hữu Nghị mời mấy anh đấy ủng hộ cho Buzz!!!,,thấy dễ thương ko chịu đc,lại nhiệt tình nữa chứ,làm mình cả ngày chạy đù hết cả người ra,tự nhiên lại sức sống trở lại..:)) :p Hôm sau cứ như là uống Number1 vậy..:p :)) ;)

Còn 10 ngày thôi..nhanh quá đi mất...Công nhận thời gian trôi chậm thì thấy bải hoải,chán chường mà thời gian trôi nhanh thì thấy cái gì cũng chóng vánh..cảm giác như mình sắp chết đến nơi rồi mà mình vẫn chưa làm được cái gì đáng giá..may mà có BUZZ!!! nên đời học sinh của tao cũng còn cái để mà nhớ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Mà con Linh heo..Lam Trường là 25tr chứ..đừng tâng anh chàng đấy lên 45tr...:p
Còn tên MQ thì..cha bố nó...nhắc mà mất cả hứng..ông đấy nên quảng cáo cho hãng sơn...nhớ cái mặt bự phấn..trót dại mà hun anh i..chắc miệng toàn...:p :))

Back
Bên trên