Ha Noi-Ams'strongest men

@ Ngọc: mày ơi mày nở nang phần trên thế phần dưới có bị teo tóp gì ko?

NGỒI CỬ TẠ SAU CỔ

Hai tay nắm lấy quả tạ đặt lên vai sau cổ , ưỡn ngực , thóp bụng . Cùng lúc đó hít vào, đưa tạ từ từ lên cao khỏi đỉnh đầu , sau , thẳng tay , ngừng 1 tý . Thở ra và từ từ đưa tạ về vị trí cũ.

-Khi nắm tạ đưa lên, để tập trung lực cơ tam giác và cơ bắp trên lưng, hai khủyu tay dang rộng ra phía sau 1 ít.

-Thân trên bao giở cũng ở tư thế ưỡn thẳng người , không mượn lực của nửa thân trên hoặc của vùng ngực.

=>Làm đẹp vai, cơ tam giác và cơ lưng , đối với những người vai bị hẹp , lép,
hiệu quả rất tốt , còn phòng tránh bệnh đau lưng , mỏi hông.

-Động tác nay nên tập vừa phải vì nếu tập nhiều , cơ tam giác sẽ rất to => giống THE HULK
-------------

@ Ngọc: mày ơi mày nở nang phần trên thế phần dưới có bị teo tóp gì ko?

Vấn đề này tớ sẽ nhường cho bạn Hồng Anh kiểm định chất lượng.>:)

E nói thật vs mấy bác,e có tập chak e đến CLB thể hình để đăng ký tập luyện thôi,còn ở nhà chak chỉ cũng dám xài tạ tay thôi chứ dụng cụ a Ngọc nêu xa xỉ quá :|:|:|:|,vs cả căn bản là vô cùng thiếu thời gian,cái chuyện dạy 5h để tập vào mùa đông thì e đành pó :|:|

Chỉnh sửa lần cuối:
có một động tác dành cho những ai mà mới bắt đầu tập rất hữu ích.
đó là: NGỒI TẬP TẠ TAY.
ngồi vững. THẲNG LƯNG (rất quan trọng, ngồi lệch là sẽ rất dễ bị trẹo xương sống rất nguy hiểm). củi chỏ đặt vào đầu gối hơi lệch vào phía đùi một chút, tưaạ vào phần mêm của chân ấy.
sau đó khi nâng lên thì hít vô, khi hạ xuống hết thì thờ mạnh ra.
động tác này vào tay mạnh => tập càng nhiều càng ổn.

@ Ngọc: đề tao góp bài hướng dẫn tập với. hồi đi Sapa anh em đã đọ hàng nhớ không?

? Hội này chuyên giúp người già trẻ nhỏ và các bạn thanh thiếu niên bị kẻ xấu bắt nạt ạ ?? Ko biết hội có nhận đơn đặt hàng đánh người ko ??

Lil'Coc vô đối :D

An ơi , mày hướng dẫn như thế thì chết tao rồi ! Động tác NGỒI TẬP TẠ TAY còn nhiều chi tiết nữa cơ. Tao rất ủng hộ sự giúp đở của mày , nhưng lúc post bài nhớ phải cầm quả tạ trước thì mới viết chi tiết được . THANKS!

Động tác của bạn An là 1 trong những động tác đại cương căn bản nhất , hiệu quả cực kì cao. Tác dụng : thẩm mĩ cơ công nhị đầu , cơ công (2 cơ ở cánh tay.

Mong sự giúp đỡ tích cực của các bạn như bạn An , Nhưng các bạn nên hướng dẫn cụ thể vì chơi với tạ không dễ đâu , dễ hỏng khung xương lắm !
Có 2 cách tập
1-Tập cho cứng , các đường nét cơ đẹp.
2-Tập phồng , trông rất khủng.

1-1 lần cử tạ đẩy liên tiếp cho đến khi nào mệt thì ngừng lại . Nghỉ 2-3 phút rồi tập tiếp động tác khác . Tuần tự các động tác quay vòng khoảng 2-3 lần ( tùy sức ).

2-Tập theo phương pháp leo thang :
+lần 1 : 10 cái , nghỉ 30 giây .
+lần 2 : 15 cái , nghỉ 30 giây.
+lần 3 : 20 cái , nghỉ 30 giây.
....n lần .

=> tập được rất nhiều , cơ căng rất đau , sau này nếu tập thường xuyên người sẽ rất khủng

tao vẫn thường tập như vậy mà, đâu còn gì đâu???
mấy chi tiết mà mày nói thì trước khi tập tạ là phải biết chứ, tao tưởng ở trên mày phải HD đầu tiên chứ.
cái động tác NGỒI TẬP TẠ TAY tao nghĩ như vậy là đủ rồi, chỉ cần chú ý: NGỒI THẲNG lưng trong mọi tình huống ( nâng lên không đủ sức thì buông, không vẹo ngừoi để có đẩy) là okie
sửa lại một chút: tập để cho phồng như Q Ngọc nói là chuẩn rồi, nhưng thời gian nghỉ thì phải từ 1 phút trở lên (beginner) nếu không dễ bị chuột rút hoăc cơ bị co cứng

Chỉnh sửa lần cuối:
Topic có mỗi 2 nhân hàng khủng đại diện cho 2 trường phái anh Ngọc vừa nêu ra
1-Tập cho cứng , các đường nét cơ đẹp.
2-Tập phồng , trông rất khủng.
Trường phái tập cho cứng chắc là QN
Còn trường phái hàng khủng chak là của thg An Béo :)) :))

Muốn cho phồng mà ko cứng thì ăn mỡ là nhanh nhất :)) (đùa tí)

Thế tao chống đẩy thì vào đc cơ j hả bọn mày?

Tất cả các cack nào vào cơ ngực?

=)) Hồi lớp 9 còn ngang ngửa anh QN nhà mình
Bây h thì em chạy :)) Anh chăm chỉ quá, em chỉ so anh mấy món games thôi :))

Hôm qua bác nào đi xem Bức Tường là bị ép giảm mất 5 cân " cơ " đấy :))

Hơ hơ .. có chú nào ở loa phải ko .. Hội em xoay vòng ở đoá ... :)) Có mấy em nóng khủng khiếp --> nhét các em vào giữa :)) Tui solo vs 3 em nè :)) Sướng ... lại còn đc quay vòng đôi vs 1 ông quá khích --> bà con dẹp hết cho bọn tui quay nè :)) Nổi nhất loa bên phải :D

Lil'Coc vô đối

Tập luyện cơ tay bằng xà , cơ chân bằng chạy , cơ bụng bằng chống đẩy , cơ ngực bằng bài vận động . Đừng tập tạ , trông chân ngắn đi xấu lắm ~.~

tập tạ có nhiều cách chứ chị
nằm tập cũng đc mà
nói chung bọn tây thằng nào cũng tập, mà chân vẫn dài ngoẵng đấy thôi.

Tập tạ đúng cak thì làm sao mà chân ngắn đc,chỉ có bọn Pro bê tạ mấy trăm cân thì mới thế thôi,còn a e mình soài lắm như a QN thì cũng chỉ tầm 20 kg thôi ( riêng mình chỉ dám 3kg ) thì ko sợ đâu :-j

Is mother thg Dục,điêu vừa vừa thôi..Hay ý m là làm ngắn lông ở tất cả các bộ phận trên cơ thể :-? Ăn đòn h chứ lại

Í nó nà bảo bọn mài bắp cùi thì đầu cùn đoá .. đánh nó đi kưng :)) :)) Thằng nài láo lắm

Lil'Coc vô đối :D

Back
Bên trên