Ha Noi-Ams'strongest men

Ngọc ơi! mày vào forum "thảo luận nghiệm túc" trong trang chủ của HAO mà post cho cả trường được đọc.
gluck.

Cảm ơn sự ủng hộ của các bạn . Từ bây giờ mình sẽ giới thiệu một số bài tập căn bản , đơn giản mà hiệu quả , có thể tự tập được.
+)CHUẨN BỊ : 1 tạ cây 20 kg , 1 tạ cây 10 kg , 2 tạ tay 5kg , bàn nằm hoặc ghế dài, dây nhảy.
Vì điều kiện ko cho phép nên lần sau minh sẽ nói tiếp . SORRY.
Các bạn chú ý phải tập kết hợp với nhảy dây. Nếu tạ làm cho bạn bị ì thì nhảy dây chính là phương pháp lấy lại cân bằng hiệu quả nhất.

Anh QN ơi tạ 20kg thì gần = 1/2 người mih` rôi, vl =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
ở nhà tập total JYM, mức là goc 45 độ, =_= , cân nặng hiện tại là 90 kg :))
-------------

QN hôm nào mua hộ tao quả tạ nặng hơn đi :-j, cái 5kg nhà tao bèo quá :))

ờ tớ có 2 quả tạ con con mỗi quả 2kg thì tập thế nào đây ?

Ở tuổi này các bác nên tập chạy thôi, xương chưa phát triển hết mà tập tạ 2 chục cân như bác Ngọc thì về sau ko lớn được đâu, với cả chỉ cần tập tạ tay 6-7 cân là được, quan trọng là phải tập thường xuyên, ko thì teeeeoooo cơ :))

may mà cơ mình chưa teo =_= , chỉ núp dưới lớp mỡ thôi =)) :">

Cảm ơn sự ủng hộ của các bạn . Từ bây giờ mình sẽ giới thiệu một số bài tập căn bản , đơn giản mà hiệu quả , có thể tự tập được.
+)CHUẨN BỊ : 1 tạ cây 20 kg , 1 tạ cây 10 kg , 2 tạ tay 5kg , bàn nằm hoặc ghế dài, dây nhảy.
Vì điều kiện ko cho phép nên lần sau minh sẽ nói tiếp . SORRY.
Các bạn chú ý phải tập kết hợp với nhảy dây. Nếu tạ làm cho bạn bị ì thì nhảy dây chính là phương pháp lấy lại cân bằng hiệu quả nhất.

mình xin thề là 1 quả 5kg mình phải 2 tay mới nhấc được :-<
.beep.

NẰM BẰNG CỬ TẠ => cơ bắp ở ngực khỏe đẹp

-Nằm ngửa trên ghế dài , từ vai cho đến mông làm thành cái ''cầu'' , ưỡn ngực, thóp bụng , dùng lực co các cơ ở eo và lưng , eo lưng hơi cao tách khỏi mặt ghế , chỉ có vai và mông tiếp xúc với mặt ghế , có như vậy mới giúp các cơ bắp ở ngực tập trung sức lực.

-Đòn ngang của tạ đặt sát ngay trên ngực , khoảng cách giữa hai tay bằng khoảng cách hai vai. Hít khí vào để cơ bắp ở ngực thu hút lực đưa tạ lên cao , hai cánh tay thẳng đứng và làm cho lồng ngực ưỡn ra , cơ bắp ở ngực co thắt lại . Thở ra từ từ đưa tạ về vị trí ban đầu .

-Khi đưa tạ lên trên hơi lệch về phía trước 1 tý , quĩ đạo vận hành của quả tạ có hình gần giống đường Parabol ; khi đưa quả tạ lên , trọng tâm quả tạ rơi trên khớp vai.

tập tay đứng tập 1 được nhiều:
đứng thẳng, hai chân bằng vai
dùng mu tay này đặt vào cùi chỏ tay kia (cầm tạ), sau đó nhắc tạ lên nhanh, hạ tạ xuống chậm.
khi nâng lên hít vào, xuống hết tay thở ra
tập như vậy, vừa vào được bắp chuột vừa vào được cơ ngoài tay (tip: khi nhấc lên tay hơi nghiêng ra ngoài một chút sẽ vào đựoc cơ ngoài tay nhiều hơn)

tập đi thì biết, dễ thôi
nghe có vẻ ghê lắm nhưng mà tập từ đầu với quả 1 kg í rồi nâng dần dần

Thể hình kết hợp vs đại số ( quĩ đạo vận hành của quả tạ có hình gần giống đường Parabol ):)):))------> vô đối.
Nâng đc cái 20kg lên chắc e lao lực mà chết.

Thằng Minh Hưng mà Lao lực thì chắc em sa đì lun ấy nhỉ ............Anh Ngọc cố gắng lập hội xong cho em làm nhóm trưởng nhé ...............héhé

có gì khó nhỉ?
mọi người cứ nghĩ 20 cân nó nặng chứ đẩy tạ bằng ngực 20kg là bt. sau này làm với vợ theo tư thế là "THỏ trắng trên cây" thì xác định là bà vợ phải 45~50kg nhé.
20kg chỉ mới có khúc trên thôik :D

Các bác tập hì hục khoảng 1 tháng xong rồi "nghỉ ngơi" dài dài là các cơ cũng theo chiều đi xuống luôn :))

chú nào mà có định đi du học thì tập đi kẻo ra nc ngoài chúng nó cười cho :( bọn Tây chúng nó lớp 9 lớp 10 đã tập rồi :)) mà có ngực có bắp tí mặc áo quần cũng đẹp lên mà :D

Back
Bên trên